Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
Anh ko nghĩ đến mấy anh Vip đang mắc...ị ah, có câu nói"mọi chuyện đều trở nên bớt quan trọng khi ta mắc ị" :)
Nói nhẹ thế, nói thẳng phải là:
"mọi chuyện đều trở nên chẳng quan trọng khi ta mắc ị"
Các thầy đang mắc ị là 1 điều đúng đấy nhé.
Ngày trước mình mấy lần ở hội thảo thấy rõ ràng các vip mỗi lần đến nơi, xe đổ xuống là tọt vào nhà vệ sinh ngay, 80% số người trên xe vip là vậy.
Mà vào toilet loại nặng chứ không phải vào loại nhẹ.
Nên mỗi lần ở hội thảo mà nghe vip sắp đến là toilet tạm cấm vào trong 1 tiếng.
Người lớn tuổi ngồi xe lâu rõ ràng là có vấn đề.

Hạng C
19/4/19
596
542
96
40
XX thì đúng luật rồi, cơ mà VIP có thực sự quan trọng hơn xe cứu thương hay ko thì ko rõ

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Không biết đoàn xe này VIP cỡ nào, chứ có 1 lần khi đang chờ Taxi ở TSN, tôi thấy 2 môtô xxx dẫn một đoàn vào sân bay, sau khi dừng thì người phụ nữ ngồi trên ôtô chạy sau môtô xuống xe lần lượt dúi vô 2 xe môtô của xxx cái gì đó, tôi nghĩ là “tờ rơi” quảng cáo. Đối với trường hợp này chắc cũng một rứa xxx mở đường sau đó nhận “tờ rơi” nên xe cứu thương mặc kệ.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhưng về tình thì nói....dù nhân vật của đoàn xe kia có là yếu nhân đi nữa, thì tính mạng chỉ : có thể bị đe doạ. Còn người nằm trên xe cứu thương kia : đang thực sự bị đe doạ rồi. Nên, phải được ưu tiên. Nhưng....luật đã ra như vậy, thì phải chấp hành.....chứ biết làm sao hơn.....
Về tình càng đúng, tại sao lại có thứ tự ưu tiên cứu hoả, cảnh sát, cứu thương, chính là lấy theo nguyên lý thứ có khả năng cứu sống nhiều người hơn.
Cái này Luật đã nghiên cứu qua cả trăm năm, cả thế giới áp dụng rồi.

Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
Về tình càng đúng, tại sao lại có thứ tự ưu tiên cứu hoả, cảnh sát, cứu thương, lấy theo nguyên lý thứ có khả năng cứu sống nhiều người hơn.
Cái này Luật đã nghiên cứu qua cả trăm năm, cả thế giới áp dụng rồi.
Nhưng mà cái này là đoàn xe vip mà nhỉ.
Không hiểu cứu ai, cứu sỉ hay cứu lẻ nữa

• Like
Reactions: jerjely and lafitte
Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhưng mà cái này là đoàn xe vip mà nhỉ.
Không hiểu cứu ai, cứu sỉ hay cứu lẻ nữa
Bác phải đặt trường hợp cực đoan một chút là nhận ra, vd khủng bố. Một đoàn xe VIP dễ bị “hút nguy hiểm” hơn và bị tấn công có thể chết nhiều người, thậm chí cực đoan cỡ trung đông là xung quanh còn chết cả nhiều dân thường.
Học bằng lái xe ở VN (nếu ko nộp lý thuyết) đều được học là vd một vụ cháy, 3 xe cứu thương cũng chỉ cứu đc 3 người, max thì 6, ko hiệu quả nên luôn là ưu tiên cuối, nó xử lý hậu quả, chứ ko phải thứ để đối phó với nguyên nhân. Nguyên lý xây dựng Luật là vậy, nó ko hoàn hảo, nhưng áp dụng cho 99% trường hợp.

Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Xe VIP chắc chắn có người, xe cứu thương thì chưa chắc.

Hạng F
3/10/15
9.855
12.135
113
Bác phải đặt trường hợp cực đoan một chút là nhận ra, vd khủng bố. Một đoàn xe VIP dễ bị “hút nguy hiểm” hơn và bị tấn công có thể chết nhiều người, thậm chí cực đoan cỡ trung đông là xung quanh còn chết cả nhiều dân thường.
Học bằng lái xe ở VN (nếu ko nộp lý thuyết) đều được học là vd một vụ cháy, 3 xe cứu thương cũng chỉ cứu đc 3 người, max thì 6, ko hiệu quả nên luôn là ưu tiên cuối, nó xử lý hậu quả, chứ ko phải thứ để đối phó với nguyên nhân. Nguyên lý xây dựng Luật là vậy, nó ko hoàn hảo, nhưng áp dụng cho 99% trường hợp.
Chỗ này siêu hài bác:
...Học bằng lái xe ở VN (nếu ko nộp lý thuyết)...
Em cười vãi đái.
Bác cũng đã lường trước hệ mua bán bằng ở VN :-D