Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Các bạn cho hỏi: Xe tôi là fiesta đời 2011, trước giờ khi lock cửa thì 2 cửa sau không mở được từ bên trong. Nhưng gần đây mới phát hiện là khi lock lại thì cả 4 cửa đều mở được từ bên trong, như vậy rất nguy hiểm khi trẻ em ngồi sau 1 mình.
Xe tôi vừa gắn vietmap c005 + camera lùi, có lấy điện từ công tắc chính, không biết có phải vì vậy mà ảnh hưởng tới lock cửa không. Cám ơn

Hạng B2
14/12/14
319
4.488
93
Moon
Ai đó đã gạt cái chốt Child Lock qua nên từ bên trong mới có thể mở cửa được.
Mở cửa ra gạt lại là xong.

• Like
Reactions: amalgam
Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
Bác mở cánh cửa sau, ngay phía dưới tay nắm có môt cái khóa child lock, bác xoay cái khóa theo chiều mũi tên là sẽ ko mở từ bên trong được.
Xe ford đặc điểm là khi lock trung tâm thì bên trong mở được còn bên ngoài ko mở dc nha bác, để đảm bảo an toàn khi xe xảy ra sự cố người bên trong xe có thể thoát ra ngoài được :)

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
ko biết bác ấy có để ý trước khi gắn việt map ko chứ em xài con xe cỏ FLS vẫn lock cửa nhưng bên trong vẫn mở bình thường, chỉ có lock là ngoài ko mở được thôi ạ. em cũng đang muốn gắn cái vụ chạy > 20Km thì cửa tự lock như xe khác mà ko biết có chỗ nào gắn ko. cho nó ăn toàn đó mà.

• Like
Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Cám ơn các bác nhiều. Chạy lâu rồi mà còn gà quá, bữa giờ cứ rủa thầm xe gì hư lỗi vặt mà chẳng thấy đèn báo

Hạng B2
24/7/12
109
67
28
Mới kiểm tra lại, đâu có cần gạt child lock nào ở 2 cửa sau đâu các bác.
Mới hỏi bên cityford, được trả lời là tất cả xe ford, cả 4 cửa khi lock thì vẫn mở được từ bên trong

Hạng B2
21/10/13
499
109
43
40
Phú Mỹ Ford
bác xem cuốn HDSD để biết cái child lock nó nằm ở đâu nhé :)
nó ko phải cái cần gạt mà là một cái lỗ khóa hình trắng trắng thôi

• Like
Hạng B2
24/7/12
109
67
28
bác xem cuốn HDSD để biết cái child lock nó nằm ở đâu nhé :)
nó ko phải cái cần gạt mà là một cái lỗ khóa hình trắng trắng thôi
Mới làm thử rồi, vặn 90 độ vòng tròn màu trắng để lock cửa sau. Nhưng nó lock luôn từ bên trong, dù không bấm khóa trong vẫn không mở được từ bên trong, chỉ mở được từ bên ngoài.
Tính ra ford thiết kế vậy dở quá, chỉ để tự do 2 cửa trước được rồi

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Mới làm thử rồi, vặn 90 độ vòng tròn màu trắng để lock cửa sau. Nhưng nó lock luôn từ bên trong, dù không bấm khóa trong vẫn không mở được từ bên trong, chỉ mở được từ bên ngoài.
Tính ra ford thiết kế vậy dở quá, chỉ để tự do 2 cửa trước được rồi
Không dở đâu bác. Xe mỹ không khoá bên trong. Cái đấy là child lock , tưcs là mặc định trẻ con ngồi sau. Bố mẹ sẽ xuống xe mở cửa bế con ra.
em thấy hình như merc cũng ko khoá cửa bên trong bác ạ