Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Bác nói làm e nhớ có ai đó phân tích:
Gạo nấu thành cơm rồi ăn, z sao ko ăn gạo cho rồi?, ăn rồi cũng ị z sao ko ăn phân luôn đỡ tốn gạo?? Lộn cả ruột non bác nhỉ
:-D :-D
“Cả lớp đang ngồi học thì tuyết bỗng dưng rơi, thầy xuất khẩu thành thơ :
- Tuyết đang rơi, mà không mưa, tuyết rơi rồi cũng tan thành nước, rắc rối, sao không làm mưa ngay từ đầu”
- Em nào đối được câu này thầy cho 10d.
- Một em đứng lên dõng dạc “Thầy ăn cơm, không ăn cứt, cơm ăn xong rồi cũng thành cứt, lôi thôi, sao không ăn cứt ngay từ đầu???”

• Haha
Reactions: comchienca
Hạng B2
13/10/14
399
239
43
35
Không sao không sao bác Ngô Kỳ Long giám đốc công tâm lắm, không xoá đâu.
Cơ quan đầu ngành tiêm xong đóng cửa nghỉ trước nhất hơn người ta!
Không phải tâm hồn nó “mắc dịch” thì còn gì nữa đây :-D
“Mở lại” ngày 1/10 theo dân chúng đang háo hức thực tế là không có gì vui tươi mấy đâu.
Ngoài ra, chưa chắc đã là con số 1/10...
E có gọi đường giây nóng lên bộ y tế hỏi là tiêm cho các. Cơ quan ban ngành đầu ngành trước để phòng dịch cơ mà lại đóng cửa và bắt gửi qua bưu điện ko tiếp xúc dân trực tiếp thế thì tiêm cho cho uổng vậy. Dân chưa tiêm lại bắt tập trung nơi công cộng (bưu điện) để chờ gửi. Nó chỉ nói cảm ơn đã đóng góp rồi hẹn sẽ trả lời gần nhất… cơ mà 2 tháng trôi qua rồi với em quá dài để chờ trả lời 1 câu hỏi. Còn bên bộ chắc là thấy chưa đủ “gần nhất” nên chưa tl em bác. Nói mà ức ko chịu đc

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
E có gọi đường giây nóng lên bộ y tế hỏi là tiêm cho các. Cơ quan ban ngành đầu ngành trước để phòng dịch cơ mà lại đóng cửa và bắt gửi qua bưu điện ko tiếp xúc dân trực tiếp thế thì tiêm cho cho uổng vậy. Dân chưa tiêm lại bắt tập trung nơi công cộng (bưu điện) để chờ gửi. Nó chỉ nói cảm ơn đã đóng góp rồi hẹn sẽ trả lời gần nhất… cơ mà 2 tháng trôi qua rồi với em quá dài để chờ trả lời 1 câu hỏi. Còn bên bộ chắc là thấy chưa đủ “gần nhất” nên chưa tl em bác. Nói mà ức ko chịu đc
Thôi đừng ức, nhân viên nhà nước công việc nhận, trả lời là phụ, công việc chính là hở ra xin tiền công, thù lao, cà phê, trà đá,...mà.
Nhà nước thì tốt, đỡ hơn nhiều nhà nước khác trên thế giới, nhưng nhân viên nô bọc, đại diện của nhà nước thì...
Bác mà tin nó sẽ dễ ức đến...phát ức!!
Bác đóng góp nó okie hẹn trả lời xong về nhà nó ngủ.
Còn bác viết thư khiếu nại thì nó đem về cho con nó làm giấy nháp.
Hồi em đi học chung với con bé học sinh giỏi con bà cục thuế, thấy nó có cả đống giấy nháp to dài rõ đẹp (lớn lên mới biết đó gọi là giấy A4) mà cứ đầu dòng trên cùng có chữ “Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam...”
Rõ khoái!

• Haha
Reactions: comchienca
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Cảm ơn bác nhiều nhé.
Em sẽ thực hiện tiếp phần này có điều gói hút ẩm nhà em ko có sẵn. Liệu bỏ nhiều giấy báo khô có hút ẩm đc không bác nhỉ?
B lên shopee đặt nhiều mà
Báo ko hiệu quả đâu

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Trước tiên lau sạch xe, hút bụi.
Sau đó đóng kín cửa rồi dùng chai khử khuẩn điều hoà (mở điều hoà max, lấy gió trong, mở nắp chai, đóng kín cửa).
Cuối cùng là mở hết các cửa, cốp xe mang phơi nắng vài ba giờ.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Dọn nội thất thôi bác.
Bước 01: rửa sạch xe
Bước 01: Dọn sạch sẽ nội thất bằng nước sạch và một vài hóa chất thông thường
Bước 03: Lôi xe ra trời nắng, đóng cửa phơi 2h đồng hồ, sau đó hạ kính phơi thêm 2h đồng hồ nữa.
Bước 04: Dọn kỹ lại phần bụi bẫn trong quá trình phơi xe.
Bước 05: Mở máy lạnh, để nhiệt độ thấp nhất, đóng kín hết cửa trong 15ph
Bước 06: Mở qua chế độ sưởi, để chế độ lấy gió trong, đóng kín cửa 15ph nữa.
Hoàn thành và bác sẽ thấy xe thơm tho hơn hẳn.
Chúc bác thành công, mình cũng mới làm xong!

• Like
Hạng F
3/10/15
9.818
12.059
113
Dọn nội thất thôi bác.
Bước 01: rửa sạch xe
Bước 01: Dọn sạch sẽ nội thất bằng nước sạch và một vài hóa chất thông thường
Bước 03: Lôi xe ra trời nắng, đóng cửa phơi 2h đồng hồ, sau đó hạ kính phơi thêm 2h đồng hồ nữa.
Bước 04: Dọn kỹ lại phần bụi bẫn trong quá trình phơi xe.
Bước 05: Mở máy lạnh, để nhiệt độ thấp nhất, đóng kín hết cửa trong 15ph
Bước 06: Mở qua chế độ sưởi, để chế độ lấy gió trong, đóng kín cửa 15ph nữa.
Hoàn thành và bác sẽ thấy xe thơm tho hơn hẳn.
Chúc bác thành công, mình cũng mới làm xong!
Xe để ở nhà mấy tháng nay vì cấm đường, nổ lên và mở máy lạnh, ít lâu sau hơi nước bốc đầy. Rồi sau đó tắt máy đóng cửa, thì để lâu có bị mốc không bác?
Nổ máy tại nhà có nên mở máy lạnh không nhỉ, để không không mở thì không biết có kẹt máy lạnh không nữa

Hạng D
2/5/16
1.923
1.873
143
Xe để ở nhà mấy tháng nay vì cấm đường, nổ lên và mở máy lạnh, ít lâu sau hơi nước bốc đầy. Rồi sau đó tắt máy đóng cửa, thì để lâu có bị mốc không bác?
Nổ máy tại nhà có nên mở máy lạnh không nhỉ, để không không mở thì không biết có kẹt máy lạnh không nữa
Bác lên Lazada, Tiki tìm cái bình khử nấm mốc điều hoà Sonax hoăc 3M về dùng nhé, tầm trên dưới 200k.

• Like
Hạng D
25/10/20
1.545
14.742
98
56
không khí gặp lạnh hóa thành nước,nước là nguồn cơn của ẩm mốc,mở quạt thôi là được rồi!

• Like