Hạng F
13/9/07
7.049
48.553
113
Số VIN thì xe nào cũng có nhưng "số sườn(số khung) không phải xe nào cũng có". Mấy anh rành xe nhập chắc biết. Cái thẻ nhôm bắn ri vê dưới kiếng lái csgt ko chịu vì nó ko cà được. Nên một số xe nhập khi đi đăng ký xe thì csgt sẽ tiến hành đục số sườn kiểu như này

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.069
113
Số VIN thì xe nào cũng có nhưng "số sườn(số khung) không phải xe nào cũng có". Mấy anh rành xe nhập chắc biết.
Xe em ngược lại. Có số khung (chasis number) nhưng ko có VIN (như thánh đá nói)

Hạng F
13/9/07
7.049
48.553
113
Xe em ngược lại. Có số khung (chasis number) nhưng ko có VIN (như thánh đá nói)
Vin là quy chuẩn có từ lâu rồi. Xe a tuy là xe của thị trường thứ cấp Tài lon nhưng vẫn phải tuân thủ. Zace thùng tôn, ỉn lợn đời tống còn có số VIN

Hạng F
13/9/07
7.049
48.553
113
Số khung xe em 000000000F4001441
Tra trang web ý nghĩa số VIN của Mitsubishi thì ko tra đc.
Nói tóm lại ngoài việc vào hãng thì có cách nào khác tra part number cho các shop taobao tìm đúng hàng?
Dãy này hình như do csgt đục

Hạng F
13/9/07
7.049
48.553
113
A thử tìm thêm dưới sàn xe chỗ ghế phụ và bên hông chỗ cột B bên phụ xem

Hạng D
9/5/09
3.410
16.362
113
Em đến ạ anh thớt.

Xe Đài Loan nó ráp bởi CMC (China Motors Corporation) thì chỉ có máy móc này nọ là của Mitsu, còn khung sườn là nó tự mần, nên mới có chuyện khác bộ đèn trước sau và vài chi tiết ngoại thất như gương. Còn nội thất và máy y như Lancer CY/CZ. Cái đèn đó muốn kiếm thì kiếm đài loan, nhưng mua mẹ nó đèn Mỹ cho rồi. Có đắt hơn đâu mà cứ đâm đầu taobao. Gương chiếu hậu là cái an toàn, cứ ham rẻ đâm đầu taobao rồi sau này sẽ thấy.

Tomb Raider
29/6/17
1.960
40.069
113
Em đến ạ anh thớt.

Xe Đài Loan nó ráp bởi CMC (China Motors Corporation) thì chỉ có máy móc này nọ là của Mitsu, còn khung sườn là nó tự mần, nên mới có chuyện khác bộ đèn trước sau và vài chi tiết ngoại thất như gương. Còn nội thất và máy y như Lancer CY/CZ. Cái đèn đó muốn kiếm thì kiếm đài loan, nhưng mua mẹ nó đèn Mỹ cho rồi. Có đắt hơn đâu mà cứ đâm đầu taobao. Gương chiếu hậu là cái an toàn, cứ ham rẻ đâm đầu taobao rồi sau này sẽ thấy.
Gương là ngoại thất nha, nội thất giống thì có liên quan gì. Bề ngoài ko sao chứ sợ chân cẳng mua về ko giống mất công đục đẽo
Xe em ko có số VIN, làm sao tra part number?