Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe Ford Ecosport 2016 đề không nổ

Hạng F
29/10/16
12.065
24.834
113
Pháp
Bác @Osin canh nick thấy hoàn cảnh câu hỏi đàng hoàng rồi thì mới trả lời.
Trả lời bằng cách dễ sửa nhất: đổ xăng.
Sau đó chưa được thì bác @PHONG NGUYEN vào sửa thêm.
Rồi 2 bác lại sửa và sửa…đến khi nick vào bảo máy nổ rồi!!! Chạy rồi!! Nick chạy rồi!!
Thiếu bài ..chủ thớt ôm bình oxy lặn nửa là toàn vẹn ....:):):)
Thấy 2 bác trả lời nhiệt tình, em ngại thay :oops: Bác Osin quên nhìn nick gì như mọi lần hay sao ạ :p
Em bán cái cho bác @PHONG NGUYEN :):):), tiện post luôn những vấn đề .. chứ chủ thớt làm gì biết lọc xăng second là gì (lọc thứ hai) trước khi vào máy ... Và Ford thường hay kén xăng, bougie, ngay cả nhớt ...hộp số (đỏ chứ không vàng)

Kh sao . Em biết bác @PHONG NGUYEN sẽ đọc, và lần tới cả chục két bia luôn ...

Nói chung là bài của em và bác Phong là chính..... tiếng Việt là ..mượn gió bẻ :):) măng

Về VN lần rồi là tiếng Việt tự dánh giá ..dưới trung bình... vì chưa biết chưởi lộn :):):)

Hạng C
26/9/18
880
1.488
93
Do dó có cách canh đội piston, quay máy, nhưng vẩn sai, em từng bị ...đội và cong xú bắp 1 chiếc rồi :):):)

À là ý gắng thêm cái lọc ngay trước ống dẩn xăng, trước khi bơm vào kim phung đó bác, cái nầy thì rẽ, thấy rỏ ràng xăng có dơ (cặn) hay xăng có bơm lên không dể nhìn ...

Mấy chiếc xe xăng em hay ...xúi gắn cái nầy lắm, nhất là xe cũ
Cái này hồi xưa xăng Việt Nam hay có tạp chất nên xe máy gắn nhiều cái này lắm, mà lâu lâu lại thấy cặn trong này. Rõ ràng là xăng dầu Việt Nam tạp chất quá nhiều.

• Like
Reactions: PMH82 and Osin
Hạng D
19/10/09
4.891
15.632
113
Tel : 0949999684 .
Thiếu bài ..chủ thớt ôm bình oxy lặn nửa là toàn vẹn ....:):):)

Em bán cái cho bác @PHONG NGUYEN :):):), tiện post luôn những vấn đề .. chứ chủ thớt làm gì biết lọc xăng second là gì (lọc thứ hai) trước khi vào máy ... Và Ford thường hay kén xăng, bougie, ngay cả nhớt ...hộp số (đỏ chứ không vàng)

Kh sao . Em biết bác @PHONG NGUYEN sẽ đọc, và lần tới cả chục két bia luôn ...

Nói chung là bài của em và bác Phong là chính..... tiếng Việt là ..mượn gió bẻ :):) măng

Về VN lần rồi là tiếng Việt tự dánh giá ..dưới trung bình... vì chưa biết chưởi lộn :):):)
Bác về gập em dạy bác chưởi thề .Làm kẻ thức thời luôn .Có một vài hội còn hô hào hẹn nhau cuối tuần tháo cụm bơm xăng ra thổi súc ngược lọc tinh lọc thô củ dùng tiếp kìa . Cái gốc theo xe còn sợ tốn tiền thay bậy bạ hoặc súc dùng lại không thay chứ ở đó mà thêm lọc phụ quan sát . Đến định kỳ Odo hoặc có hiện tượng em tháo ra là vứt thay mới đúng sịn vì liên quan nằm đường ,cháy nổ phiền lắm. Đường xá cao tốc VN càng ngày càng phát triển mà văn hóa và quy trình làm xe ở mình cứ vậy hoài . Sửa bất chấp không đánh giá hiệu quả ,tuổi thọ và rủi ro

• Like
Reactions: Osin and Perenco
Hạng B2
22/11/20
468
11.954
93
Bác về gập em dạy bác chưởi thề .Làm kẻ thức thời luôn .Có một vài hội còn hô hào hẹn nhau cuối tuần tháo cụm bơm xăng ra thổi súc ngược lọc tinh lọc thô củ dùng tiếp kìa . Cái gốc theo xe còn sợ tốn tiền thay bậy bạ hoặc súc dùng lại không thay chứ ở đó mà thêm lọc phụ quan sát . Đến định kỳ Odo hoặc có hiện tượng em tháo ra là vứt thay mới đúng sịn vì liên quan nằm đường ,cháy nổ phiền lắm. Đường xá cao tốc VN càng ngày càng phát triển mà văn hóa và quy trình làm xe ở mình cứ vậy hoài . Sửa bất chấp không đánh giá hiệu quả ,tuổi thọ và rủi ro
Nhìn anh xấu xấu bẩn bẩn mà có nghề ghê, muốn học nghề sửa xe ghê, mà nhìn lại mình đập chai sạch sẽ nên thoy :rolleyes:

Hạng D
19/10/09
4.891
15.632
113
Nhìn anh xấu xấu bẩn bẩn mà có nghề ghê, muốn học nghề sửa xe ghê, mà nhìn lại mình đập chai sạch sẽ nên thoy :rolleyes:
Tại ý trời . Chứ không tưởng tượng sao mình vô cái nghề này kkkk. Đặt linh kiện lùa gà kiếm tiền nhiều hơn . Rải khắp các bang hội ,mạng ,dính con nào ăn chắc con nấy .

Hạng F
29/10/16
12.065
24.834
113
Pháp
Tại ý trời . Chứ không tưởng tượng sao mình vô cái nghề này kkkk. Đặt linh kiện lùa gà kiếm tiền nhiều hơn . Rải khắp các bang hội ,mạng ,dính con nào ăn chắc con nấy .
Em kê bệnh, bác ....bốc thuốc ....xong :):):)

• Haha
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng F
29/10/16
12.065
24.834
113
Pháp
Rồi ai thu tiền - Tiền có thể dể kiếm nhưng quan trọng cách chia :D :D .
Bác giử tiền, làm thủ quỷ, hằng năm mua cho em cái vé máy bay về nhậu với bác là OK :):):):)
Em kê bệnh online được mà, còn bác chửa bệnh đâu có online được ...:):)

Chịu thì lần tới ký hợp đồng

Hạng D
19/10/09
4.891
15.632
113
Bác giử tiền, làm thủ quỷ, hằng năm mua cho em cái vé máy bay về nhậu với bác là OK :):):):)
Em kê bệnh online được mà, còn bác chửa bệnh đâu có online được ...:):)

Chịu thì lần tới ký hợp đồng
Kê sai khách đánh ai chịu. .À. Có gì kêu qua Pháp tính ,em đây nghe lệnh làm theo thôi

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
12.065
24.834
113
Pháp
Kê sai khách đánh ai chịu. .À. Có gì kêu qua Pháp tính ,em đây nghe lệnh làm theo thôi
Em viết là em kj bao giờ kê sai bệnh đâu, quang trọng là khách chịu làm hay không mà thôi
Em mà phán là phải chạy. chắc cú luôn, còn bác thay đồ là chuyện của bác nha ..
Em là nguyên tắc , thay cả cụm, không độ chế .. hàng OEM cũng được, hàng bải thì tuỳ ...theo món..
Vậy là đồng ý, thì lần sau vê làm hợp đồng ..
Miển sao Vios/Limo thay đồ chạy ngon là được, và giá như maybach .. OK chưa

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN