Hạng D
31/5/14
3.464
4.291
113
trừ xe hàn ra, thì xe nhật gia đình hoặc xe đức nào đi cũng sướng hơn inova, ngồi inova nó rộng rãi, nếu lái xe tốt thì còn đỡ say xe hơn đám cuv chòng chành của mazda kia hyundai.
mấy đại gia đi xe hàn xẻng cứ chê inova, chứ sự thật là ngồi inova nó chỉ ồn thôi nhưng nó không bị chòng chành hay lắc như xe khác, thậm chí ngồi lex hay mec êm vậy thôi nhưng vẫn dễ say

ỉn đi ngon hả chèn, lúc vượt đạp ga muốn đu vo lăng mà ko vượt nổi, băng sau ghế trơn tuột chặt cua cái cắm đầu vào kính, còn chassis rời mà anh nói không tròng chành cũng chịu. Đi 2 lần về đau lưng đúng 2 lần.

Mec dòng tầm C - E phuộc cứng ngắt, anh bảo dễ say? còn lexus anh bảo say thì anh có trải nghiệm thiệt chưa vậy hay nghe nói, dùng phuộc hoi chứ có phải lò xo đâu mà trong chành.​

Hạng B2
27/2/23
355
540
93
30
ỉn đi ngon hả chèn, lúc vượt đạp ga muốn đu vo lăng mà ko vượt nổi, băng sau ghế trơn tuột chặt cua cái cắm đầu vào kính, còn chassis rời mà anh nói không tròng chành cũng chịu. Đi 2 lần về đau lưng đúng 2 lần.

Mec dòng tầm C - E phuộc cứng ngắt, anh bảo dễ say? còn lexus anh bảo say thì anh có trải nghiệm thiệt chưa vậy hay nghe nói, dùng phuộc hoi chứ có phải lò xo đâu mà trong chành.​
chính vì cái cách âm quá tốt của lex và êm ái của nó là nguyên nhân dẫn đến say, lex rất tốt nhưng tôi rất tiếc đó là sự thật . mec tôi đang nói là dòng cuv glc 300 trở xuống . tất nhiên mec làm tốt hơn nhưng đi vẫn chòng chành nhé a ơi
còn nữa innova nhìn vậy thôi nhưng đi nó k bị lắc lư nhiều như mấy con cuv khác, và nó chỉ có 1 ưu điểm nữa là rộng rãi và không bị say xe, nếu ai bị say do tiếng ồn thì mới thấy ghét con inova,
say xe chủ yếu là do sự lắc lư do lái xe, nhưng mà lái tốt gặp xe ngon sẽ càng đỡ say.

• Like
Reactions: thythy2019
Tập Lái
11/11/22
17
37
13
31
Subaru outback là hợp với anh nhất, nếu anh thử lái subau outback anh sẽ thấy nó đáp ứng tất cả những thứ anh muốn, thậm chi anh đi đèo vào cua 90 nó cũng làm tốt mà không bị mệt, còn nếu như a k quan tầm tiền thì mua lexus lm nhé.
Cảm ơn bác đã tư vấn, để em book thuê Subaru lái thử một hôm xem thế nào!

Các bác chê Innova không biết có bị nhầm với đời cũ không? Đời cũ thì đúng là như thùng tôn di động, nhưng đời 2017-2022 em thấy đã cải tiến rất nhiều rồi. Đi thực sự thích chứ không phải em tự khen xe mình gì.

• Like
Reactions: nguyenwigo
Hạng D
8/1/19
1.588
2.221
121
Cảm ơn bác đã tư vấn, để em book thuê Subaru lái thử một hôm xem thế nào!

Các bác chê Innova không biết có bị nhầm với đời cũ không? Đời cũ thì đúng là như thùng tôn di động, nhưng đời 2017-2022 em thấy đã cải tiến rất nhiều rồi. Đi thực sự thích chứ không phải em tự khen xe mình gì.
thích cái gì mà thích, tôi ngồi xe cty bản 2.0E 2018 mỗi ngày đây , ù long cả đầu luôn , nói lái thích là nói phét, vô lăng lỏng lẻo chạy chả khác m gì xe Hàn ,dc cái rộng vs máy lạnh ok , còn lại đều tệ !

Hạng B2
13/3/21
106
192
43
34
Bác chủ tus rất sành các xe 7 chỗ phổ thông rồi, cái nào cũng lái, cái nào cũng có ưu nhược điểm, khó có cái nào tròn trịa. Thôi thì đã nâng đời nếu 5 chỗ thì bác chọn luôn cái Cullian, 7 chỗ thì chọn cái LX 600 xem nó có ồn và tròng chành không. Xong nêu trải nghiệm cho anh em tham khảo.

Tập Lái
18/8/19
40
45
18
38
thích cái gì mà thích, tôi ngồi xe cty bản 2.0E 2018 mỗi ngày đây , ù long cả đầu luôn , nói lái thích là nói phét, vô lăng lỏng lẻo chạy chả khác m gì xe Hàn ,dc cái rộng vs máy lạnh ok , còn lại đều tệ !
Đúng là ù thiệt, em ngồi hàng 2 và 3 rồi. Đi về là toàn là no bụng do phải nuốt nước miếng cho đỡ ù tai. :D