Tập Lái
17/2/14
12
1
0
các bác ơi chiều nay em tý máy mở 4 cái bizi ra trời ơi sao nó đen sì thế này không hiểu là ăn xăng hay ăn nhớt em ga mạnh thì ko có khói mấy chăc ko phải là ăn nhớt rồi vậy là em đoán ăn xăng và em rửa lại 4 cái buzi đó và nghịch chỉnh cái chia điện em chỉnh soay về phía trước xe thì máy càng nổ lớn . và xoay về cuối xe thì máy nổ chậm lại không hiểu chiều nào là sớm chiều nào là muộn để ăn it xăng ạ . còn trên cái BXC có 2 cái vít em cũng ngoáy nó 1 cái chỉnh tăng ga 1 cái em cũng chẳng biết nó chỉnh j nhưng vặn mạnh vào thì nổ nhỏ lới ra tý thì nổ to . nhờ các bác chỉ giáo với ạ

Hạng D
14/11/13
1.371
6.804
113
Quân Khu Thủ Đô
khổ wa.cụ ko bt thì đừng có chọc ngoáy vào.nhìn xe bugi xe cụ là biết dư xăng rồi.cụ đem xe ra gara cho thợ người ta chỉnh lại cho

Tập Lái
17/2/14
12
1
0
thế thì ngu suốt mất bác cứ là phải nghịch mới khôn đc bác ui không có bác nào có kinh nghiệm chỉ em vụ này sao ?

Hạng D
14/11/13
1.371
6.804
113
Quân Khu Thủ Đô
rebel450 nói:
thế thì ngu suốt mất bác cứ là phải nghịch mới khôn đc bác ui không có bác nào có kinh nghiệm chỉ em vụ này sao ?
nếu thật sự bác muốn DIY thì bác nên ra hiệu sách tìm mua một cuốn sách về đọc rồi tự làm.nếu gặp khó khăn gì thì hãy hỏi.chứ giờ bác chưa bt gì làm sao ae hướng dẫn từ a-z cho bác được

Tập Lái
2/4/14
1
1
0
Có một niềm đam mê mạnh liệt đối với jeep a2 nhưng khổ nỗi tài chính eo hẹp. Xin hỏi các bác có nơi nào bán xe jeep trả góp không nhỉ ?. Em dạy ở một trường cao đẳng ở TP Vinh lương tháng 5 chai bèo bọt quá.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Trung mexe
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
các bác ơi chiều nay em tý máy mở 4 cái bizi ra trời ơi sao nó đen sì thế này không hiểu là ăn xăng hay ăn nhớt em ga mạnh thì ko có khói mấy chăc ko phải là ăn nhớt rồi vậy là em đoán ăn xăng và em rửa lại 4 cái buzi đó và nghịch chỉnh cái chia điện em chỉnh soay về phía trước xe thì máy càng nổ lớn . và xoay về cuối xe thì máy nổ chậm lại không hiểu chiều nào là sớm chiều nào là muộn để ăn it xăng ạ . còn trên cái BXC có 2 cái vít em cũng ngoáy nó 1 cái chỉnh tăng ga 1 cái em cũng chẳng biết nó chỉnh j nhưng vặn mạnh vào thì nổ nhỏ lới ra tý thì nổ to . nhờ các bác chỉ giáo với ạ
Về nguyên lý thì xoay delco về phía đánh lửa sớm thì máy nổ lớn hơn nhưng sớm quá thì đề khó nổ.Con vít bác nói là vít gió,bình thường là vặn vào sát rồi nới ra 1,5 vòng,nếu bugi bị đen là dư xăng nên có thể vặn vào 1/4 vòng nữa,khi vặn vào máy có thể lịm đi thì nới vít ga ra cho máy vừa tròn tua là được.