Hạng B1
24/3/08
54
1
0
Ha Noi
vnn.vn
RE: Xe khách Bắc Nam..."hung thần xa lộ" QL1A đêm khuya!!!!!

Em ko có việc gì gấp tuyệt đối ko ra QL từ 21h ngày hôm trước đến 5h sáng hôm sau từ ngày enm còn chưa lái xe em đã ý thức được việc ra QL vào giờ này. Nguy hiểm lắm, các bác có biết ở đường 5 HN-HP quãng Quán Gỏi Hải Dương, sáng hôm sau dân mới biết có người chết vì tai nạn vì lúc đó chỉ còn một ít xác và quần áo te tua nằm ở trên đường "ko nhận ra đựoc"
còn phương tiện thì nằm cách đó một quãng khá xa. Cũng ko biết được đã bao nhiêu cái lốp cán lên xác chết.

Hạng C
10/5/06
749
397
83

Trích đoạn: Chit

HỒi đó em đi Phan Thiết lúc 4h sáng, lúc tới đèo mẹ bồng con, lúc xe ở dưới dốc, thấy từ xa trên đỉnh dốc mèn ơi cả chục chiếc nào la tải nào là khách 50 chỗ, đèn có bao nhiêu tụi nó mở pha hêt . Nhìn mà mắt nổ đom đóm luôn

Trong số cả chục ông đó, thế nào cũng có 1 ông đang ngủ gục đó bác à!

Hạng B2
12/6/08
435
4
18
51

Trích đoạn: huunhankt

Trích đoạn: Chit

HỒi đó em đi Phan Thiết lúc 4h sáng, lúc tới đèo mẹ bồng con, lúc xe ở dưới dốc, thấy từ xa trên đỉnh dốc mèn ơi cả chục chiếc nào la tải nào là khách 50 chỗ, đèn có bao nhiêu tụi nó mở pha hêt . Nhìn mà mắt nổ đom đóm luôn

Trong số cả chục ông đó, thế nào cũng có 1 ông đang ngủ gục đó bác à!

Xe lớn 50 chỗ chạy đường dài luôn có 2 tài đấy bác ợ không có chuyện đó đây. Chỉ có mấy ông xế xe tải mới hay ngủ ngục thôi ợ.

Có lần đi đường 1A, có tay chạy 50 chỗ dù không vượt xe nào vẫn chạy lấn đường quá đáng dương pha trong khi bên land của em ko có xe chạy sau, phanh lại đứng sát mép land bên mình cho nó tha hồ đánh lái. Cuối cùng, đánh không nổi nó đành phanh lại ngay đầu xe em. Thấy hành khách nhốn nháo, em cũng hối hận vì đã xử lý quá nóng tính.

Từ đó đến nay ko chơi kiểu ấy nữa.

Hạng D
2/4/04
1.523
5.570
113
saigon, Vietnam

Trích đoạn: Pilot4W

Có lần đi đường 1A, có tay chạy 50 chỗ dù không vượt xe nào vẫn chạy lấn đường quá đáng dương pha trong khi bên land của em ko có xe chạy sau, phanh lại đứng sát mép land bên mình cho nó tha hồ đánh lái. Cuối cùng, đánh không nổi nó đành phanh lại ngay đầu xe em. Thấy hành khách nhốn nháo, em cũng hối hận vì đã xử lý quá nóng tính.

Từ đó đến nay ko chơi kiểu ấy nữa.

nó phan luôn vào bác thì chắc không có bài này:mad: ha bác:D

Hạng C
1/12/04
554
2
18
Việt Nam :)

chắc bác ấy đi container nên bác xe khách mới nhờn. chứ gặp bác đi du lich con con thì nó phang luôn rồi . :D:D

Tập Lái
26/12/07
27
1
3

lúc đó va giờ này la`: tò te tý

Hạng B2
3/5/08
367
4
18
35
Việt Nam

Thôi...nhường một tý mà an toàn cho chắc các bác ạ:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
12/10/05
587
32
28
43

buổi ngày bị bắn tốc độ nên buổi đêm mấy ông xe hung thần đó tranh thủ chạy đó mà ...ở nhà ngủ cho yên cái thân các bác ạ !