Hạng C
7/4/20
650
662
93
34
Xe ô tô cũng có hở bạc mà ta @@ Hay do em quá ngu ngốc
hở bác nó cháy nhớt thì ra mùi khét hơn, và khói trắng, còn ra mùi xăng thì chắc kim phun nó kích nổ lần đầu bơm ra dư ti để kích nổ thôi, không sao đâu kệ nó, nhưng để ý thử có hiện tượng hao xăng hay yếu xe không, nếu hao xăng đáng kể có thể hệ thống phun xăng có vấn đề hoặc cũng có thể bugi lửa yếu đốt không hết xăng nên gây thừa xăng

Hạng B2
7/1/16
422
1.302
93
Bác kiểm tra bầu ống xả xem có bị mục, bể không?

Chào các bác. Tình hình là xe em sáng nay khởi động em có nghe mùi xăng hắc ra từ ống xả (không có khói hay hơi nước kèm theo gì cả). Tầm 30 giây sau thì lại hết không còn nghe mùi nữa. Có phải xe em bị hở bạc hay dư xăng không các bác.

View attachment 2721792
*Ảnh minh họa

Tập Lái
24/3/17
10
15
3
31
Xin cho hỏi thêm
- nhiệt độ bên ngoài
- tua máy
xe đậu qua đêm sáng nổ máy bị vậy đó bác, nhiệt độ thì buổi sáng khoảng 27-28 độ. tua máy vừa khởi động xe 1500, tầm 2 phút sau về 800

Hạng F
29/10/16
11.570
22.068
113
Pháp
xe đậu qua đêm sáng nổ máy bị vậy đó bác, nhiệt độ thì buổi sáng khoảng 27-28 độ. tua máy vừa khởi động xe 1500, tầm 2 phút sau về 800
Bình thường .. khi máy lạnh, hệ thống cảm biến sẽ bơm nhiều năng lượng cho xe mau nóng,
Nhưng khi trở về bình thường (xe nóng), như tôi viết, dùng giẽ ướt che ống pô chừng 15 giây xem có vết gì không.
Nhưng nếu xe mới mà có mùi xăng thì hơi lạ, có thể là bộ điều hoà (trung hoà khí+xăng) không đều, Nhưng trước nhất là kiểm tra lọc gió (rẽ tiền nhất) sau đó mới tính tiếp

Hạng B2
21/10/15
207
1.282
93
33
xe em thì ngồi trong xe khởi động buổi sáng hoặc để từ sáng đến chiều khi khởi động có mùi như mốc khoảng 30s sau đó sẽ hết, chỉ òa ra khi mở quạt gió máy lạnh, em đã vệ sinh nội thất, vệ sinh họng gió nhưng không hết, mang ra hãng thì hãng bảo lọc gió còn mới không vấn đề, xe em xe mới 8000km, trước đây khi xe còn mới thì không có mùi như vậy, mong các anh tư vấn giúp, hoặc giới thiệu garage nào xử lý được vấn đề này khu vực Thủ Đức.

Hạng F
29/10/16
11.570
22.068
113
Pháp
xe em thì ngồi trong xe khởi động buổi sáng hoặc để từ sáng đến chiều khi khởi động có mùi như mốc khoảng 30s sau đó sẽ hết, chỉ òa ra khi mở quạt gió máy lạnh, em đã vệ sinh nội thất, vệ sinh họng gió nhưng không hết, mang ra hãng thì hãng bảo lọc gió còn mới không vấn đề, xe em xe mới 8000km, trước đây khi xe còn mới thì không có mùi như vậy, mong các anh tư vấn giúp, hoặc giới thiệu garage nào xử lý được vấn đề này khu vực Thủ Đức.
Lọc gió hay lọc ....điều hoà ? thường là cái nầy chứ lọc gió dành cho mô tơ mà .
Nếu được thay bằng than hoạt tính là mùi sẽ hết

Hạng B2
21/10/15
207
1.282
93
33
Lọc gió hay lọc ....điều hoà ? thường là cái nầy chứ lọc gió dành cho mô tơ mà .
Nếu được thay bằng than hoạt tính là mùi sẽ hết
Lọc điều hòa đó anh, ktv báo là lọc điều hòa còn sạch nhưng em khởi động lên vẫn có mùi thấy khó chịu ghê dù chỉ khoảng 30s

Hạng F
29/10/16
11.570
22.068
113
Pháp
Lọc điều hòa đó anh, ktv báo là lọc điều hòa còn sạch nhưng em khởi động lên vẫn có mùi thấy khó chịu ghê dù chỉ khoảng 30s
Có thể là một trong những ống thoát khí (hay lọc khí) bị hở hay đứt, nứt ở đâu, thử mở capot đề và tìm xem nó thoát từ đâu .... thì sẽ dể tìm hơn
Còn lọc nếu được để lọc than hoạt tính có màu hơi đen, xấu ...nhưng có vỏ nha :):):)

• Like
Reactions: Gina Thompson