Hạng B2
22/2/23
327
308
63
36
Trách nhiệm của hãng phải đăng ký lại cho người dùng. Cái này đâu khó ta? Xe thuỷ kích thay đông cơ và đăng ký lại đầy.

Trách nhiệm đó ở đâu ra vậy bạn. Kể cả xe mới thì bạn cũng phải tự đăng ký hoặc thuê đại lý đăng ký chứ.

Hãng chỉ bán xe và cung cấp giấy tờ hợp lệ cho bạn thôi.

Hạng D
25/10/07
1.384
6.890
113
Giờ anh Xinh Ga Bo chắc còn mỗi củ từ và 2 quat cà nơ thôi.
Khoai.

Hạng D
26/3/18
1.578
2.313
138
32
Trách nhiệm đó ở đâu ra vậy bạn. Kể cả xe mới thì bạn cũng phải tự đăng ký hoặc thuê đại lý đăng ký chứ.

Hãng chỉ bán xe và cung cấp giấy tờ hợp lệ cho bạn thôi.
Trách nhiệm bảo hành của Hãng nè bạn.
Đợt Xpander có con con bị lỗi động cơ, Mít nó thay động cơ mới + phí đăng ký mới cho chủ xe luôn đấy.

• Like
Reactions: Phuonghaus
Hạng B2
22/2/23
327
308
63
36
Trách nhiệm bảo hành của Hãng nè bạn.
Đợt Xpander có con con bị lỗi động cơ, Mít nó thay động cơ mới + phí đăng ký mới cho chủ xe luôn đấy.

Phí đăng ký là đại lý hỗ trợ chứ ko phải hãng, trách nhiệm của hãng chỉ là bảo hành thay động cơ thôi. Trong sổ bảo hành có ghi rất rõ ràng và đầy đủ á.

Hạng B2
17/12/18
175
223
45
46
Khả năng cao như anh pọt chê vừa còm. Hãng biết sẽ chưa ổn nên thay tạm cho chủ xe đi đỡ. Khi ổn định mới cấp giấy tờ hoàn chỉnh thủ tục. Anh chủ cứ đi đứng mạnh dạn, đừng lăn tăn. Chơi đẹp thế là cùng anh nha.

Hạng B2
3/8/16
485
895
93
tôi chưa sử dụng xe Vinfast mà tôi có người bạn sử dụng 2 chiếc và một lần rửa xe gặp 1 người sử dụng 1 chiếc xe điện Vinfast dạng đời đầu và xe cũng chạy nhiều rồi chứ ko phải mới mua:
- người bạn thì ko thấy chê điểm gì (vì mua 2 chiếc nên tôi nghĩ chắc bạn tôi cũng hài lòng)
- còn người kia ngồi cafe lúc rửa xe thì họ khen:
1. xe mạnh đầm, muốn vượt là rất dễ dàng (cái này tôi nghĩ đúng vì điện nên lẹ)
2. xe trang bị đầy đủ hiện đại, chạy cũng nhiều rồi mà thấy vẫn còn ngon.
Nên nếu có điều kiện tôi cũng sẻ mua 1 chiếc
còn như trường hợp bài viết ở trên thì tôi ko có ý kiến gì.
Xe Vjn mãi đỉnh (hô lớn 3 lần)!

Hạng D
26/3/18
1.578
2.313
138
32
Phí đăng ký là đại lý hỗ trợ chứ ko phải hãng, trách nhiệm của hãng chỉ là bảo hành thay động cơ thôi. Trong sổ bảo hành có ghi rất rõ ràng và đầy đủ á.
Hãng nó kg chỉ đạo thì đại lý nào mà tự bỏ tiền túi ra đăng ký cho khách vậy bạn.
Động cơ là của hãng làm lỗi thay là điều chắc chắn, nhưng khách mua xe mới 100% mà bắt đóng 2 lần tiền đăng ký mới thì quá vô lý, ví dụ động cơ mới về nó hư tiếp, thay tiếp thì khách vẫn phải đóng đăng ký mới nữa àh ??? Cái này Hãng nó chịu hoàn toàn trách nhiệm là đúng vì mình sử dụng sản phẩm của nó, giờ làm ăn láo nháo là dân nó tẩy chay liền, như Toy là ví dụ đó thôi.