Hạng D
4/9/06
2.280
21.955
113
Chào các Bác trong KIA
em có 1 thắc mắc là, xe KIA em mới mua, do phải đi công tác 1 tháng, xe để nhà trùm mềm, vậy có bị hết bình acqui không?? em có đọc hướng dẫn sử dụng ở đâu đó trên OS nói rằng nếu không sử dụng xe một thời gian thì nên tháo cọc âm của bình acqui ra, nhưng nghe nói là làm vậy thì các thiết bị điện tử trên xe sẽ bị ảnh hưởng, có khi phải đem vào hãng
thật ra vấn đề là như thế nào hả các bác :cool::cool: mong các cao thủ KIA chỉ giáo

Tập Lái
2/12/11
33
3
0
70
oto_bangb2 nói:
Chào các Bác trong KIA
em có 1 thắc mắc là, xe KIA em mới mua, do phải đi công tác 1 tháng, xe để nhà trùm mềm, vậy có bị hết bình acqui không?? em có đọc hướng dẫn sử dụng ở đâu đó trên OS nói rằng nếu không sử dụng xe một thời gian thì nên tháo cọc âm của bình acqui ra, nhưng nghe nói là làm vậy thì các thiết bị điện tử trên xe sẽ bị ảnh hưởng, có khi phải đem vào hãng
thật ra vấn đề là như thế nào hả các bác :cool::cool: mong các cao thủ KIA chỉ giáo
Chả sao cả bác ạ, em đã từng trùm mềm xe 40 ngày, về nổ máy đi luôn, ngon lành cành đào. :)

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Cụ cứ đi công tác thui, sau 1 tháng về cẩn thận thì cụ nạp lại Ắc qui rùi mới đề máy, còn ko có máy nạp thì cụ cứ đề máy, nếu nổ thì good (nếu ắc qui tốt và xe tốt thì 99% sẽ nổ bình thường), không nổ thì mang ắc qui đi nạp hoặc nhờ xe khác câu điện hoặc đẩy nổ (nếu có thể).....Đơn giản quá cụ nhỉ?

Hạng B2
31/1/07
301
8
18
Tùy chất lượng accu và xe có gắn thiết bị gì không.
Nếu accu còn tốt thì không sao đâu bác.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Vô tư đi bác Bangb2 ơi :D, về nhà nếu đề không nổ thì mượn cái máy sạc về cắm 1 đêm là vi vu thôi, nếu cần mượn máy sạc bác call em :)

Hạng B1
6/6/08
64
1
8
Ninh Bình
Tommy2005 nói:
Tùy chất lượng accu và xe có gắn thiết bị gì không.
Nếu accu còn tốt thì không sao đâu bác.
Các bác cho em hỏi để nguyên dây bình như vậy sạc có được không?

Hạng D
5/10/09
2.597
1.007
113
39
aloacquy.vn
whoiswho nói:
em nhờ người nhà 1 tuần nổ máy 10-15' :)
Em cũng đồng tính với ý của bác nè. Có người ở nhà thì tuần đề lần cho động cơ làm việc thì tốt quá. Accu mà sử dụng lâu rồi, để dài ngày không hoạt động khả năng hết bình là khá cao, không nên chủ quan bác ạ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/5/11
47
1
8
Ko nên quá 1 tuần ko chạy. Xe em cũng ít chạy, nhà gần, ngày thường kẹt xe nhiều nên em đi 2b, nhưng thứ 7 nào cũng đi làm bằng 4b cho nó khởi động toàn thân (máy, lốp, điều hòa, điện đóm,...). Tuy nhiên, khi mở cửa, doăng nó dính nhau mấy ngày, phát âm thanh nghe như bị lột cao su ra, hơi gợn.