Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
Mới chiều hôm qua thôi, trên QL1A em thấy một bác Long Vehicle chạy xe kiểu "luồn lách như rắn" trên QL1A, bác ấy cậy to xác dí sát mông em đòi đường, sau bác ấy sang phải, rồi lại sang trái, rồi lại sang phải, dù có xi nhan nhưng thú thật là em chóng hết cả mặt.

Em xin phép không bình luận chuyện đúng hay sai luật vì em chỉ mới có 10 năm kinh nghiệm, không là bao so với nhiều bác ở đây, em chỉ có ý kiến cá nhân là bác ấy "xào chẻ" dữ quá! To xác, dài loằng ngoằng, với trọng lượng lớn như thế thì quán tính theo em là không nhỏ, vậy lỡ có việc xảy ra thì liệu bác có thắng kịp không ạ? Rồi có xảy ra tai nạn dây chuyền không ạ? Đồng ý là nếu xảy ra va chạm thì người khác thiệt chứ bác to xác thì không sao, nhưng bác ơi... hãy nghĩ đến lương tâm của người cầm tài, hãy nghĩ đến những người thân của bác khi tham gia giao thông ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Đa phần tài cont nó vậy đó, kiểu này thì thường ngày ở huyện. Cố gắng tránh xa nó ra.
Tới lúc gây ra chuyện thì van xin, lạy lục, trong lúc gia đình người ta thì tan nát. Thử hỏi có tha cho bọn này được không?

• Like
Reactions: lvt2016
Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
Người ta chạy không vi phạm luật giao thông, bác kêu ca cái gì?
Em không bàn việc đúng hay sai luật ở đây nhưng cái cách bác ấy luồn lách thấy ớn lắm bác ạ, thân dài mà sàn qua sàn lại như vậy em thấy nguy hiểm đó bác.

Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
thấy bình thường mà ta
Thưa bác, đúng là nhiều, rất nhiều người vẫn thấy bình thường và vì thế ATGT là chuyện mà theo em nghĩ là chỉ có thể mơ sau nhiều thế hệ nữa ạ.

Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
Đa phần tài cont nó vậy đó, kiểu này thì thường ngày ở huyện. Cố gắng tránh xa nó ra.
Tới lúc gây ra chuyện thì van xin, lạy lục, trong lúc gia đình người ta thì tan nát. Thử hỏi có tha cho bọn này được không?
Em thấy một số bác cont cũng điềm đạm, đáng nể lắm bác, còn những bác như bác này thì nói thật là không ai dám chạy gần.

Hạng B2
19/6/15
251
307
63
43
chắc nó mới mới đập đá xong ra đường biểu diễn đó mà , có ông lớn bảo kê mà sợ gì .

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Việc cứ bám làn trái chạy dù chạy chậm, yêu cầu tránh để vượt thì giả điếc, giả mù, đường ta ta cứ đi, ... là thói quen rất xấu của nhiều tài xế VN. Đến khi mấy xe hổ báo như cont, tải, tốc hành, ... dí sát đít cuối cùng cũng đành vượt phải thì lại chê trách! Chẳng liên quan gì chiếc cont này cũng như tài xế, em chỉ thử "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân":

- chưa chạy đến tốc độ tối đa cho phép (bác chạy dứoi 50, trong khi đường cho phép dứoi 60km/h), sao bác không vào làn trong để người khác vượt trái khi họ cần đi nhanh hơn? Ngừoi ta đã dí sau yêu cầu vượt nhưng sao bác vẫn không tránh?

- đúng là nhìn thì thấy ghê thật, nhưng khi chuyển thì đều có tín hiệu báo trước và không phải tấp sát đầu nên không thực sự gây nguy hiểm. Khả năng là đang có việc gấp, chạy theo kiểu điền chỗ trống để đi nhanh được chút nào hay chút đó!