Hạng C
18/11/07
949
990
93
Đường tương đối vắng, chạy vậy có gì nguy hiểm đâu. Chuyển làn mà bác chủ phải thắng dúi dụi mới là vấn đề. Mà bác chạy hơi chậm hơn bình thuòng thì phải. Chậm ko có nghĩa là tốt, phải "tương đối" với dòng xe.

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng B2
21/2/11
118
23
18
đường qui định 60 bác chủ chạy chưa tới 50 dễ gây ức chế xe sau,cont vượt xi nhan đầy đủ,ko lấn ko ép có việc gì mà bác chủ phải kêu ca nhỉ??

Tập Lái
30/4/16
25
25
3
đường qui định 60 bác chủ chạy chưa tới 50 dễ gây ức chế xe sau,cont vượt xi nhan đầy đủ,ko lấn ko ép có việc gì mà bác chủ phải kêu ca nhỉ??
Cont nó có ép hay tạt đầu đâu mà cũng kêu, ai cũng như chủ thớt chắc một ngày cả ngàn cái video post lên quá...

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng B2
25/7/12
182
293
63
Một clip vô bổ, ko mang tính chia sẻ hữu ích. Chỉ mang tính táy máy, lấy chuyện làm quà.
Dạo này cam hành trình đang bị lạm dụng làm hao tốn tài nguyên diễn đàn. Đề nghị các anh chịu khó cân nhắc trước khi post clip.

Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
Việc cứ bám làn trái chạy dù chạy chậm, yêu cầu tránh để vượt thì giả điếc, giả mù, đường ta ta cứ đi, ... là thói quen rất xấu của nhiều tài xế VN. Đến khi mấy xe hổ báo như cont, tải, tốc hành, ... dí sát đít cuối cùng cũng đành vượt phải thì lại chê trách! Chẳng liên quan gì chiếc cont này cũng như tài xế, em chỉ thử "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân":

- chưa chạy đến tốc độ tối đa cho phép (bác chạy dứoi 50, trong khi đường cho phép dứoi 60km/h), sao bác không vào làn trong để người khác vượt trái khi họ cần đi nhanh hơn? Ngừoi ta đã dí sau yêu cầu vượt nhưng sao bác vẫn không tránh?

- đúng là nhìn thì thấy ghê thật, nhưng khi chuyển thì đều có tín hiệu báo trước và không phải tấp sát đầu nên không thực sự gây nguy hiểm. Khả năng là đang có việc gấp, chạy theo kiểu điền chỗ trống để đi nhanh được chút nào hay chút đó!
Vậy kết luận là em và các xe trong hình có gì đó không đúng và chỉ có bác long vehicle 63R là chuẩn thôi ạ? Em cám ơn bác ạ!

Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
Đường tương đối vắng, chạy vậy có gì nguy hiểm đâu. Chuyển làn mà bác chủ phải thắng dúi dụi mới là vấn đề. Mà bác chạy hơi chậm hơn bình thuòng thì phải. Chậm ko có nghĩa là tốt, phải "tương đối" với dòng xe.
Ối, em sợ cái vụ thắng dúi dụi lắm bác ạ! Như thế thì xe sau phang em thì sao ạ?

Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
Kết luận là xe em và các xe khác có trong hình là gây ức chế cho 1 mình bác rơ mooc ạ? Em cám ơn bác đã thông não cho em ạ!

Tập Lái
7/5/16
17
8
3
48
Việc cứ bám làn trái chạy dù chạy chậm, yêu cầu tránh để vượt thì giả điếc, giả mù, đường ta ta cứ đi, ... là thói quen rất xấu của nhiều tài xế VN. Đến khi mấy xe hổ báo như cont, tải, tốc hành, ... dí sát đít cuối cùng cũng đành vượt phải thì lại chê trách! Chẳng liên quan gì chiếc cont này cũng như tài xế, em chỉ thử "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân":

- chưa chạy đến tốc độ tối đa cho phép (bác chạy dứoi 50, trong khi đường cho phép dứoi 60km/h), sao bác không vào làn trong để người khác vượt trái khi họ cần đi nhanh hơn? Ngừoi ta đã dí sau yêu cầu vượt nhưng sao bác vẫn không tránh?

- đúng là nhìn thì thấy ghê thật, nhưng khi chuyển thì đều có tín hiệu báo trước và không phải tấp sát đầu nên không thực sự gây nguy hiểm. Khả năng là đang có việc gấp, chạy theo kiểu điền chỗ trống để đi nhanh được chút nào hay chút đó!
Em có một thắc mắc mong bác giúp em ạ! Đó là sau khi vượt em thì sao bác 63R không giữ luôn lane phải để vượt bác Sorento phía trước mà bác ấy lại về lane trái rồi xin vượt, rồi lại qua phải để vượt xe trên nữa?

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Em có một thắc mắc mong bác giúp em ạ! Đó là sau khi vượt em thì sao bác 63R không giữ luôn lane phải để vượt bác Sorento phía trước mà bác ấy lại về lane trái rồi xin vượt, rồi lại qua phải để vượt xe trên nữa?

Xem lại clip đi bác sẽ thấy: Tất cả là vì xe ấy cần vượt và vướng những xe chạy chậm hơn (và chậm hơn tốc độ tối đa cho phép). Lúc thì vượt làn trái (bình thường), lúc phải vượt làn phải (không tốt) do xe bám làn trái dù chạy chậm (xe bác và một chiếc tải). Chiếc xe chạy trước bác đã nhường khi xe này chạy sau báo hiệu muốn vượt!

• Like
Reactions: baopxa
Hạng B1
14/11/15
91
31
18
51
Xe bác chủ chạy tốc độ vậy vì ko thể nhanh hơn đc vì sao thì các bác thấy trong clip rồi, chắng a muốn chạy chậm vậy để cho con bò mộng nó gí đxx(nó mà lồng lên lúc nào ai mà biết đc)
Các bác cứ bảo ông cont. kia chạy thế ko có j sai, ừ thì cũng ko bàn đến, nhưg ra đường cụ nào cũng vội thế, chạy toàn điền vào chỗ trống vậy thì cũng ớn lắm ạ.