Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Em muốn nghe ý kiến các bác về vấn đề:
 Xe còn bảo hành, mang đi bảo dưỡng định kỳ, trong lúc thợ của hãng chạy test xe để cân chỉnh độ chụm thì xảy ra va quẹt với xe máy.
Trong trường hợp này theo các bác sẽ có hướng xử lý như thế nào.
Em tạm phân ra 2 trường hợp, xe có bảo hiểm vật chất và ngược lại nhé.
Cảm ơn các bác cho ý kiến nha.

Hạng C
31/1/12
955
388
63
52
Mình cũng thua, lót dép ngồi chờ tin tiếp..............:cool::cool::cool:

Hạng D
27/10/10
2.939
8
38
38
trường hợp bác chủ giả định chứ đâu phải bác chủ đang gặp sự cố.Nói chung thì bác cứ làm việc với hãng,còn hãng sẽ làm việc với nhân viên của hãng.

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
linh_allcar nói:
trường hợp bác chủ giả định chứ đâu phải bác chủ đang gặp sự cố.Nói chung thì bác cứ  làm việc với hãng,còn hãng sẽ làm việc với nhân viên của hãng.

Cũng ko hẳn là giả định đâu bác.
Theo ý bác là làm việc với hãng, nhưng làm việc là làm việc sao bác??? Bác có thể nói rõ thêm được ko ah? Thx bác.

Hạng B2
29/7/09
465
51
28
Theo em có thể như sau:
+ Nhân sự: ai lái thì ngừơi đó chịu trách nhiệm
+ Vật chất: có 2 trường hợp
& thỏa thuận: thường xe lớn đền xe bé vài xị(nếu nhẹ) --> cái này chắc mình bỏ tiền vì thế nào mấy "bác thợ" cũng xin "mấy bác giúp em!". Còn xe mình thì chắc nó đem về xưởng tút lại(không báo cáo với xếp ở hãng --> cái này tùy thuộc vào mức độ "giao lưu" của bác thợ!:D)
& Không thỏa thuận được do thiệt hại lớn: ok --> phone XXX
@ Lỗi xe máy: thường là dùng BH của mình(chứ đợi BH của tụi xe máy chắc đến tết "công gô"), còn nếu mình không có BH thì sau khi thì lại có 2 trường hợp:
1. Cắn răng "tự xử": --> tự móc túi mình chi trả, nhưng chắc khôg làm ở chổ đó, rủi nó làm xong nó lái thử lại "quất" nữa chắc "sôi máu":mad:
2. "Làm dữ đến cùng": --> buộc cty phải "làm sao thì làm!!?", cái này làm xong chắc bác phải kiểm tra lại cận thận kẻo "cu thợ" hôm bữa bị khiển trách, trừ lương sẽ "revenge"(trả thù) bác đó
@ Lỗi vợ 2(do thằng khác lái): nói nó đền xe máy trước, xe mình đem về gagare rồi tùy tình hình mà tính như 2 trường hợp trên
Vài dòng góp ý cùng bác

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
congtu_love nói:
ai chạy thì ngừoi đó chịu! nếu bác thuơng ngừoi thì bác chịu!

Em phục và thấm câu này của bác đây. :)