Hạng D
22/12/09
3.140
18.378
113
Thái Bình
Nick chủ thớt nhạy cảm quá nhỉ dmcs

Anyway( nghe cho nó sang) kiểm tra ắc thắng trước nha bác, vô mỡ chuyên dụng xem sao

• Like
  • Haha
Reactions: dmcs and Osin
Hạng F
29/10/16
11.609
22.336
113
Pháp
Nick chủ thớt nhạy cảm quá nhỉ dmcs

Anyway( nghe cho nó sang) kiểm tra ắc thắng trước nha bác, vô mỡ chuyên dụng xem sao
Phải chính xác là để mỡ giửa bố thắng và dỉa thắng :):):)

• Like
Reactions: dmcs
Hạng B2
17/12/18
115
117
45
45
Vệ sinh bố thắng, tra mỡ cuppen chứ đừng nghe lời bác Osin tra mỡ má phanh. Khi tra mỡ cuppen phải lưu ý mỡ chuyên dụng chứ không phải mỡ xịn, tiện kiểm tra xem có rách cao su cuppen không. Xe mình đã bị như vậy,....cách này bao hết bịnh....không hết bán xe.

• Like
  • Haha
Reactions: dmcs and Osin
Tập Lái
chia sẻ bác chủ: xe mình forte 2012 cũng bị y như thế (ở 75k odo)
Đem vô hãng toàn phán phải thay cao su chân máy, thay rotuyn, thay etc... cảm giác như hãng thay-và-thử-xem-hết-không?

Gara: vệ sinh thắng toàn bộ, thay má phanh, chà mịn đĩa thắng... hết gần 2 tr

êm tới giờ (được 5k nữa)

Chưa biết thế nào. đang theo dõi

Kết luận: cũng là hạng mục " vệ sinh thắng" nhưng có vẻ hãng làm ko kĩ = gara ngoài (hãng chỉ mạnh về thay thế)

Xe bác mới 2019 mà thước lái và cao su chân máy gì trời?. dính dáng gì? lái có bị xỉa lái đâu? máy có rung đâu mà thay cao su chân máy?
Xe mình 2012 mà còn chưa thay cao su chân máy!
Mình Forte chào bác, có khi chung hội trên facebook đó.

• Like
Reactions: dmcs and motorocar
Hạng F
29/10/16
11.609
22.336
113
Pháp
Chủ thớt lặn thật kìa bác. Quá chời ae OS vô góp ý mà chả thấy vô phản hồi hoặc like. Chắc post bài cho đủ số lượng lên rank để bán xe cho có tí uy tín quá.
Tạm thời bác đoán đúng .... vào thời điểm nầy ... :):):)

• Like
  • Haha
Reactions: dmcs and Khoabta
Tập Lái
6/2/22
23
70
13
43
Dạ e đã đọc hết các comment của các bác ạ, ko hiểu sao otosaigon ko gửi mail báo có comment chắc là do em unsubcribe nó mất tiêu rồi.

Chắc e sẽ ra gara ngoài để bảo dưỡng mốc 5 vạn và để chẩn lại bệnh, vệ sinh thắng/đĩa lại xem sao ạ (Xe e bh 3 năm nên hết hạn bh rồi)

Em ko vào hãng nữa vì lần trước giải thích cho e không hợp lý, rõ ràng là do rà thắng kêu mà chẩn bệnh là do thức lái & cao su chân máy(???) trọng khi vệ sinh thắng thì lại ko kêu (!!!)

Lần trước mốc 4 vạn e cũng tin hãng, để vẽ cho cái bill 10+ củ :(

Hạng B2
17/12/18
115
117
45
45
Dạ e đã đọc hết các comment của các bác ạ, ko hiểu sao otosaigon ko gửi mail báo có comment chắc là do em unsubcribe nó mất tiêu rồi.

Chắc e sẽ ra gara ngoài để bảo dưỡng mốc 5 vạn và để chẩn lại bệnh, vệ sinh thắng/đĩa lại xem sao ạ (Xe e bh 3 năm nên hết hạn bh rồi)

Em ko vào hãng nữa vì lần trước giải thích cho e không hợp lý, rõ ràng là do rà thắng kêu mà chẩn bệnh là do thức lái & cao su chân máy(???) trọng khi vệ sinh thắng thì lại ko kêu (!!!)

Lần trước mốc 4 vạn e cũng tin hãng, để vẽ cho cái bill 10+ củ :(
Tùy cái mà vào hãng, tuy nhiên để chắc chắn các phương án sửa chữa chi phí cao hoặc độ khó của sửa chữa như hệ thống đèn điện,...ECU,.....các bác có thể vào hãng mua dịch vụ khám bịnh rồi cầm toa ra ngoài gara quen mà tính.
- Như ca này của tôi: hư đèn xenon 1 bên tìm không ra bịnh, vào hãng khám hết 600k, hãng báo hư ballast và chỉ bán cả cụm đèn 34tr. Khuyên ra ngoài tìm ballast Mà cái này ai mà bán???? Đành tìm giải pháp vậy. . Nhờ anh thợ điện tử gần nhà làm vài phút. Hóa ra hãng giúp mình tiết kiệm cũng khá khá đó chứ?

Attachments

• Like
Reactions: CuBiMi and Osin