Hạng B2
27/4/11
476
1.060
93
Chạy sai làn đang là 1 lỗi nghiêm trọng ở VN, đặc biệt là lúc tắc đường. Xe tải, xe công thì chạy sang làn trái (làn xe con), còn khi tắc đường thì xe khách, xe công, xe tải, xe con đều cố lấn sang làn xe máy hoặc làn khẩn cấp để chạy. Tôi không biết những lúc này thì CSGT ở đâu, hay chăng không ăn trực tiếp được nên các anh không bắt nhỉ? Tôi cách đây mấy hôm có đi từ hướng cầu Đồng Nai rồi rẽ phải về hướng đường Mỹ Phước - Tân Vạn. Tình trạng là: con đường chuyển hướng dưới cầu Đồng Nai có 2 làn xe, trên cầu có 2 làn xe đi đúng để chuyển hướng, thêm 1 làn tranh làn xe máy, rồi 2 làn xe công chạy ở làn đi thẳng lên cầu vượt Tân Vạn, rồi tới chân cầu xi nhan phải ép vào. Như vậy tổng cộng có 7 làn xe cùng rẻ phải để vào đường Mỹ Phước - Tân Vạn nhưng cái chỗ rẻ chỉ có 2 làn, vậy là tắc đường. Từ cầu Đồng Nai để vào tới điểm đầu vào Mỹ Phước - Tân Vạn tôi đi mất cả giờ đồng hồ cho khoảng 1km. Theo các Bác với tình trạng 7 làn nhập 2 thì giải quyết sao để xe thông suốt nhanh nhất?;)

Hạng F
1/8/12
5.716
5.734
113
TP HCM
Mừng bác lên hạng F. Nghe nói F hông bị ban nick hả bác? :D
Nghe nói vậy không biết đúng không? Em cũng không biết Comment 5.000 là lên F đến khi lên 4.9... thì có người bạn nói còn mấy chục nữa thì Bác lên hạng? Hôm nay nghe Bác báo thì xem thấy mình lên F.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Em lại thấy 2B là ẩu nhất, cách lái cũng ngán nửa.
đường thì nắng, bụi, xe đông,, xe khác chạy ẩu nên đi xe máy ai cũng nôn chạy về nhanh hết á bác,, chứ đi xe hơi có máy lạnh thì cũng ko gấp vậy

• Like
Reactions: Osin