Hạng C
20/5/10
671
5
18
mấy cái nghị định này nói chung chung quá muốn hiểu rõ cụ thể cho xe của mình chắc chỉ có nước suy diễn thôi. Chắc khỏi lắp baga mui cho chắc ăn chứ bị phạt kiểu này ấm ức chết hic hic

Hạng C
1/11/10
738
12
18
E đi Zinger chở 9 người lớn lun bác tài, trên mui chất 3 thùng hàng thùng nào cũng cao như thùng đựng tivi 21in, đi ngang qua XXX vẫn bình thường mà. Chắc bác Kia đi xe biển 60 nên mới bị làm khó đó.

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
45
Sài Gòn
nghhung nói:
vậy cái baga để làm gì bác. Một số xe có sẵn luôn chứ không phải chủ xe tự gắn theo như em biết là Everest chẳng hạn
dat2003 nói:
Xe du lịch không đc chất hàng trên mui xe
Để làm kiểu chơi :D

Hạng B2
16/5/11
106
0
0
44
USS nói:
nghhung nói:
vậy cái baga để làm gì bác. Một số xe có sẵn luôn chứ không phải chủ xe tự gắn theo như em biết là Everest chẳng hạn
dat2003 nói:
Để làm kiểu chơi :D
baga xe FE là mua thêm bác ơi.

Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Ơ, hôm rùi em đi Rạch Giá (xe Zace), toàn bộ valy của nhân viên em cho lên baga nóc hết (06 cái), vòng về em để 04 cái thùng xốp đựng các bình nước (cao 30cm) - như thùng nước đá nhà mình ấy, có dây buộc cẩn thận, chạy xuống RG rồi vài ngày sau chạy lên SG gặp biết bao nhiêu XXX mà mấy ảnh có hỏi han gì đây ta !!!! ???

Hạng B2
16/5/11
106
0
0
44
Zinger10 nói:
Ơ, hôm rùi em đi Rạch Giá (xe Zace), toàn bộ valy của nhân viên em cho lên baga nóc hết (06 cái), vòng về em để 04 cái thùng xốp đựng các bình nước (cao 30cm) - như thùng nước đá nhà mình ấy, có dây buộc cẩn thận, chạy xuống RG rồi vài ngày sau chạy lên SG gặp biết bao nhiêu XXX mà mấy ảnh có hỏi han gì đây ta !!!! ???
k thèm hỏi, vì biết chất đồ nhiều thế bắt lại cũng k đc nhiêu, giởn xíu :D

Tập Lái
5/1/11
47
0
0
pqm7777 nói:
Điều 18: Chiều rộng & chiều dài xếp hàng hoá trên phương tiện giao thông đường bộ
3. Xe chở khách không được phép xếp hàng hoá, hàng lý nhô ra quá kích thước bao ngoài của xe,
Nếu chiếu theo điều này thì baga (trang bị sẳn theo xe) là chỉ để trang trí rồi. Tội cho Carens của em, nếu đi đủ 7 người thì chắc có chỉ có cách .... "hành khách tự ôm hành lý trong người" :(

Hạng D
19/9/09
1.365
89
48
51
Karaoke KTV
nghhung nói:
dat2003 nói:
ever không phải dòng xe du lịch, theo e biết xe du lịch thường đc gọi là sedan. E hiểu vậy không biết có đúng không?

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
vuthanh02000 nói:
nghhung nói:
dat2003 nói:
ever không phải dòng xe du lịch, theo e biết xe du lịch thường đc gọi là sedan. E hiểu vậy không biết có đúng không?
Trong giấy đăng ký ghi loại xe gì là xxx xử theo loại xe đó bác ạ. Fortuner giấy đăng ký ghi: du lịch vậy nên em nghĩ Everest cũng là du lịch nốt.