Hạng B2
11/5/05
101
5
18
40
hoaian.tuybut.com
RE: Xe ôtô du lịch Trung Quốc có mặt tại VN

theo em thì khác nếu mà ô tô trung quốc qua thì cũng giống như xe gắn máy vậy. thứ nhất là giá thành rẻ người việt nam mình chuộng đồ rẻ mà. thứ hai là tiêu hao nhiên liệu ít 5l/100km. còn về độ an toàn thì là do ý thức của người ngồi sau vô lăng mà thôi. ý em chỉ có thế mong các bác bỏ qua

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
56
Sài gòn

Xe TQ đã lăn bánh ở VN rồi các Pác ạ. Xe tải thì chạy ầm ầm ra đấy. Có 2 loại Jac và Foton gì đó. Em có hỏi mấy pác tài chở hàng vào công ty em thì mấy Pác ấy bảo chưa có vấn đề gì về máy cả.
Còn xe 7 chỗ nó củng đã chạy taxi rồi. Thỉnh thoảng em cũng gặp vài xe.

nhưng mà những người đã tham gia OS rồi thì chắc là sẽ không mua đâu!

Nó mà bán 5K/1xe thì em sẽ mua cho các pác test nhé, có Pác nào dám test không?:D

Trích đoạn: songlam

Nó mà bán 5K/1xe thì em sẽ mua cho các pác test nhé, có Pác nào dám test không?:D

Khi nào Bác mua cho em bít nhé ! Em xin test ! nhưng mừ Bác phải mua Bảo Hiểm Nhân ....Thọ cho em cùng với Bảo hiểm tai nạn với mệnh giá cao nhất có thể [8D]:D:D Kèm theo điều kiện test xe trên đường .... chỉ có mình em :D

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Trích đoạn: songlam
Nó mà bán 5K/1xe thì em sẽ mua cho các pác test nhé, có Pác nào dám test không?

Khi nào Bác mua cho em bít nhé ! Em xin test ! nhưng mừ Bác phải mua Bảo Hiểm Nhân ....Thọ cho em cùng với Bảo hiểm tai nạn với mệnh giá cao nhất có thể Kèm theo điều kiện test xe trên đường .... chỉ có mình em
He he nếu xe tàu mà giá 5k mẽo thì em sẽ mua và nhờ bác nguyengia test, sau đó đem cho thuê xe tự lái :D (cạnh tranh với bác nguyengia nuôn:D). Hỏng bít khi đó bác test xong thì xe em còn chạy được không nữa để mà cho thuê, hay là bác cho nó tèo trước khi cho thuê xe nhẩy...

PD

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Xe Tàu mà vào Việt Nam thì bán ngon, anh em trên này chê nhưng nhiều người khác không chê đâu. Nếu xe Tàu mà vào Việt Nam thì em nghĩ sẽ là 1 thảm họa mới sau vụ xe máy Tàu. Lúc đó ở những vùng nông thôn, nhiều nhà bán mảnh đất mảnh ruộng là mua được con xe. Mấy ông thanh niên nhà quê tranh thủ kiếm cái bằng lái và tậu con xe chạy ra phố chơi. Đến đây thì không dám nghĩ tiếp nữa... (kịch bản sẽ y như xe máy, các bác đi về quê xem thanh niên làng họ chạy xe máy thế nào thì ô tô chắc sẽ khiếp hơn nữa)

Hạng C
22/8/05
587
0
0

Trích đoạn: min

Trích đoạn: Kurt Cobain

mất an toàn lắm các bác ơi
phải thử crash test mới thấy nó tệ như thế nào
Chery QQ crack test

đi xe này nên ngồi ghế phụ :D:D
không một mẫu xe nào của Kim Chi,Nhựt,Âu,Mỹ mà lại như thế này.kể cả loại dở nhất
xe tàu quá tệ
không thể nói là đã đâm thì xe nào cũng chết đâu bác gì đó ơi
mấy cái hình để đối sánh nè bác

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

không một mẫu xe nào của Kim Chi,Nhựt,Âu,Mỹ mà lại như thế này.kể cả loại dở nhất

Xe nào thì em hổng biết chứ Matiz VN thì còn củ chuối hơn nhiều. Ví dụ vụ tai nạn dốc Lĩnh nam, vụ tai nạn trên đường cao tốc Láng-Hòa lạc do xe Bắc kinh đụng vào. Nhìn thì biết liền độ an toàn như thế nào. Vỏ gì mà mỏng như tờ giấy, chassis gì mà như làm bằng tôn...đụng vào là bẹp liền :mad:

PD

Tập Lái
11/4/06
22
0
0

Trích đoạn: loveFiat

Xe Tàu mà vào Việt Nam thì bán ngon, anh em trên này chê nhưng nhiều người khác không chê đâu. Nếu xe Tàu mà vào Việt Nam thì em nghĩ sẽ là 1 thảm họa mới sau vụ xe máy Tàu. Lúc đó ở những vùng nông thôn, nhiều nhà bán mảnh đất mảnh ruộng là mua được con xe. Mấy ông thanh niên nhà quê tranh thủ kiếm cái bằng lái và tậu con xe chạy ra phố chơi. Đến đây thì không dám nghĩ tiếp nữa... (kịch bản sẽ y như xe máy, các bác đi về quê xem thanh niên làng họ chạy xe máy thế nào thì ô tô chắc sẽ khiếp hơn nữa)
E nghĩ nếu người nào có trách nhiệm về mảng xe cộ này mà làm cho đàng hoàng, VD : Kiểm định xe TQ chặt chẽ về chất lượng, lo phát triển đường sá( Lẽ ra điều này phải làm tốt cách đây hơn 10 năm, khi mà anh đặt bút ký những quyết định bảo hộ ngành xe hơi trong nước thì cũng là lúc anh phải tích cực lo làm đường để khi bỏ bảo hộ thì chuyện kẹt xe không là vấn đề lớn nữa), Trường dạy lái xe thì dạy cho đàng hoàng, nghiêm túc trong việc cấp bằng lái , không có tình trạng thi hộ, mua bằng...,CSGT thì xử phạt cho nghiêm... thì chẳng có việc gì lo ngại khi xe hơi phát triển mạnh. E vẫn thích xe hơi Tàu vào VN càng nhiều càng tốt, cho càng nhiều người dân sắm được xe hơi càng tốt vì đây là nhu cầu chính đáng của tất cả mọi người, không việc gì phải cấm, phải hạn chế cả. Ta phát triển kinh tế thua nhiều nước chung quanh cũng vì tầm nhìn hạn hẹp này.