Hạng B2
3/8/21
363
1.235
93
34
Em.góp ít thông tin người dùng cho các cụ: xe em 2009, mua đúng năm. Nhập Mỹ. Đúng là sướng. Nhưng đến nay em thay bộ giảm xóc 2 lần rồi, đều đặt tại lexus. Đến nay là lần thứ 3 thì lại lọc cọc, em chán quá rao bán thì bị dìm giá, bán rẻ lại tiếc. Cuối cùng chọn phương án cho ông em rể đi, đi mà thích trả bao nhiêu cũng được. Nó đi xem đồ, thay đồ hết 300, nó trả em 600 nên em ok vì coi như lọt sàng xuống nia. Mà nó trả góp. Em đành chịu vù người nhà. Giờ muốn kiếm xe khác để đi thì gặp covid nên em thấy may. Nhà còn 2 con xe cỏ 2 đứa chia nhau đi tạm, thấy happy kinh vì đi vứt vạ vật, không lo bị gỡ kiếng hậu logo vv mây mây.
Ở Mỹ có chế độ đổi các xe mới tại các đại lý, vẫn trả góp bình thường nên việc đổi xe mới rất hợp lý. Xe cũ 10 năm em cũng không biết họ bán đi đâu vì các fleet cho thuê hầu như là xe mới. Xe rx350 10 năm nằm showroom bán xe cũ chắc bán được $5000 đến $7000 cho những người nghèo. Xe cũ hơn 10 năm vẫn bán được $50,000 hoạ chỉ có ở Việt nam, thiên đường của cột điện khắp thế giới!
vậy tính ra cò lái nó đè giá xuống rồi nâng giá bán lên ghê thật

Hạng B1
19/8/18
84
1.172
83
vậy tính ra cò lái nó đè giá xuống rồi nâng giá bán lên ghê thật
Trước dịch đi coi con innova 2015 mua về quê cho thằng em vợ chạy hàng đám cưới. Xe chưa kịp dọn, lúc coi xe thấy số đt của chủ cũ trong hộc đồ. Ra ngoài gọi hỏi thì chủ bán cho lái giá 250, lái kêu giá 370, bớt 10tr lấy lộc. Vãi đái lên xe quay về luôn.

Hạng B1
19/8/18
84
1.172
83
Rx350 2010 odo 100k km, xe ở Long an, 2019 chủ xe là sếp anh mình bán giá 1 tỷ. Mình suy đi nghĩ lại thì lấy Outlander mới, đi 5 năm ko phải đau đầu.
Nay 2021 giá tỷ trăm tám thì ảo tưởng quá. Dịch dật nên cắn miếng nhỏ được rồi. :))

Hạng B2
3/8/21
363
1.235
93
34
Trước dịch đi coi con innova 2015 mua về quê cho thằng em vợ chạy hàng đám cưới. Xe chưa kịp dọn, lúc coi xe thấy số đt của chủ cũ trong hộc đồ. Ra ngoài gọi hỏi thì chủ bán cho lái giá 250, lái kêu giá 370, bớt 10tr lấy lộc. Vãi đái lên xe quay về luôn.
2015 mà bán rẻ vậy sao a, 250tr thì chắc tã lắm

Hạng B1
19/8/18
84
1.172
83
2015 mà bán rẻ vậy sao a, 250tr thì chắc tã lắm
Xe taxi ML nhượng quyền hay thương quyền gì đó anh, cá nhân chạy vẫn giữ màu sơn zin và dán logo thương hiệu. Giờ kiếm ra được con ỉn chạy gia đình chua lắm.

Hạng B2
3/8/21
363
1.235
93
34
Xe taxi ML nhượng quyền hay thương quyền gì đó anh, cá nhân chạy vẫn giữ màu sơn zin và dán logo thương hiệu. Giờ kiếm ra được con ỉn chạy gia đình chua lắm.
In thi giờ gia đình ai mua nữa,

Hạng C
13/6/10
514
196
43
Rx350 2010 odo 100k km, xe ở Long an, 2019 chủ xe là sếp anh mình bán giá 1 tỷ. Mình suy đi nghĩ lại thì lấy Outlander mới, đi 5 năm ko phải đau đầu.
Nay 2021 giá tỷ trăm tám thì ảo tưởng quá. Dịch dật nên cắn miếng nhỏ được rồi. :))
Thực ra cũng nên bàn 1 chút thông tin xung quanh xe và giá xe cho khách quan.
- Về giá thì tỷ hay tỷ mấy rất khó nói, phụ thuộc vào chất lượng xe. Ví dụ cái xe của em mà không bị hư bộ giảm xóc thì đi rất êm rất sướng. Thường thì xe từ lúc đập hộp đến 5-7 năm sau, nếu bảo dưỡng tốt - ít hư lắm, đi vẫn sướng. Nhưng các cụ bảo hên xui đó! Con RX của em không hiểu sau sau 3-4 năm đã hỏng giảm xóc. Có lẽ vì bị hỏng đi hỏng lại nên em chán, nên bán rẻ. Giả sử xe các bác mà nó ngon như mới thì dù 10 tuổi 100k km thì vẫn rao gia 1 tỷ, ai chê thì mặc
- Về chi phí xe: thú thật năm em mua, hồi đó làm ăn tốt, tiền kiếm tốt nên mua xe đâu có suy nghĩ gì đâu. Trước đó em còn 1 em BMW 730i. Vả lại, em toàn mua đập hộp nên đi vài năm đầu có hỏng gì đâu. 730 em bán vì bị tai nạn. em bán rất rẻ nói rõ là tai nạn. Sau này chạy RX lâu quá nên nó cứ hỏng nọ hỏng kia, mỗi lần vào gara cứ toàn dăm chục đến 100 triệu hoặc gấp đôi + lúc làm ăn khó khăn đâm ra xót. Vì vậy thời điểm này nếu bảo mua xe chắc em mua xe cỏ, cứ trên 1 tỷ mua xe Hàn xe Nhật đi 5-7 năm không phải nghĩ - chắc giống đa số các bác ở đây. Nhưng các bác làm ăn tốt thì họ lại không quan tâm (giống em 10 năm trước) cứ có tiền là mua, ra gara tốn 1-200 chai không xi nhê gì.
- Hiện em đi 1 em Hàn 1 em Nhật, 2 em đều loanh quanh 1 tỷ công nhận đi ít nhưng chưa thấy hỏng gì, hôm nọ bảo dưỡng 40k km em nói gara thay hết tất cả các thứ phải thay mà chưa đến 10 triệu! Thật hợp với em - thằng đang khó khăn :)

Vậy kết luận ai sẽ mua em Lexus 11 năm tuổi, giá bằng 1 em xe cỏ mới tinh? Người nhiều tiền thì không mua vì chắc mua đập hộp chứ. Người không có tiền thì cũng không mua vì chắc chắn chi phí sửa thay đồ lặt vặt rất tốn kém và mất thời gian.

Chúc bác chủ bán được xe nha. Em rãnh rỗi tán chút cho vui thôi.

Hạng D
11/4/10
1.507
3.071
113
TP.HCM
Thực ra cũng nên bàn 1 chút thông tin xung quanh xe và giá xe cho khách quan.
- Về giá thì tỷ hay tỷ mấy rất khó nói, phụ thuộc vào chất lượng xe. Ví dụ cái xe của em mà không bị hư bộ giảm xóc thì đi rất êm rất sướng. Thường thì xe từ lúc đập hộp đến 5-7 năm sau, nếu bảo dưỡng tốt - ít hư lắm, đi vẫn sướng. Nhưng các cụ bảo hên xui đó! Con RX của em không hiểu sau sau 3-4 năm đã hỏng giảm xóc. Có lẽ vì bị hỏng đi hỏng lại nên em chán, nên bán rẻ. Giả sử xe các bác mà nó ngon như mới thì dù 10 tuổi 100k km thì vẫn rao gia 1 tỷ, ai chê thì mặc
- Về chi phí xe: thú thật năm em mua, hồi đó làm ăn tốt, tiền kiếm tốt nên mua xe đâu có suy nghĩ gì đâu. Trước đó em còn 1 em BMW 730i. Vả lại, em toàn mua đập hộp nên đi vài năm đầu có hỏng gì đâu. 730 em bán vì bị tai nạn. em bán rất rẻ nói rõ là tai nạn. Sau này chạy RX lâu quá nên nó cứ hỏng nọ hỏng kia, mỗi lần vào gara cứ toàn dăm chục đến 100 triệu hoặc gấp đôi + lúc làm ăn khó khăn đâm ra xót. Vì vậy thời điểm này nếu bảo mua xe chắc em mua xe cỏ, cứ trên 1 tỷ mua xe Hàn xe Nhật đi 5-7 năm không phải nghĩ - chắc giống đa số các bác ở đây. Nhưng các bác làm ăn tốt thì họ lại không quan tâm (giống em 10 năm trước) cứ có tiền là mua, ra gara tốn 1-200 chai không xi nhê gì.
- Hiện em đi 1 em Hàn 1 em Nhật, 2 em đều loanh quanh 1 tỷ công nhận đi ít nhưng chưa thấy hỏng gì, hôm nọ bảo dưỡng 40k km em nói gara thay hết tất cả các thứ phải thay mà chưa đến 10 triệu! Thật hợp với em - thằng đang khó khăn :)

Vậy kết luận ai sẽ mua em Lexus 11 năm tuổi, giá bằng 1 em xe cỏ mới tinh? Người nhiều tiền thì không mua vì chắc mua đập hộp chứ. Người không có tiền thì cũng không mua vì chắc chắn chi phí sửa thay đồ lặt vặt rất tốn kém và mất thời gian.

Chúc bác chủ bán được xe nha. Em rãnh rỗi tán chút cho vui thôi.

Mình cảm nhận được đây là những lời chia sẽ chân thành!

Xin cảm ơn Anh! :D

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
mình từng trải nghiệm con rx350 rồi! santafe hay crv mới làm sao sướng bằng! có ông còn bảo là thà mua fortuner hay innova mới chạy mới phê! xe nào ko biết chứ fortuner tui chạy bản 2016 chạy thấy mà chán nản! ngồi mệt mỏi , option tệ lậu, năm đó nhận xe trên cái màn hình audio đầu đĩa nhìn muốn mắc ỉa phải đi thay zẽchtech, lắp camera360 ngốn thêm 1 mớ tiền!
chạy fortuner xong chạy qua camry 2.5Q thấy khác hẳn, y như từ lội sình lên xe xịn !
mà camry 2.5Q không có cửa nói chuyện với rx350!