Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe spark bị đứt cầu chì

Hạng C
28/10/11
523
23
28
Chào các bác

Cho em hỏi tí ạ,
Em đi chiếc Spark LT2009, không biết dạo này thế nào mà bị đứt cầu chì liên tục.
Hôm trước đi về, tự nhiên mất đèn Xi nhan, mất điện khóa cửa, không có báo đèn khẩn cấp.
Hôm qua đến tiệm bán phụ tùng thay mấy cái cầu chì, thì chạy bình thường,

Sáng nay đi thì bị ngủm nữa rồi

Làm sao đây các bác ? Bị sao vậy ta ?
Em định mang xe xuống hãng kiểm tra nhưng không biết có nên không ? hay là mang ra tiệm điện oto như hôm qua ?
Các bác giúp em với ạ, lỗi vì sao ạ ?

Cam on

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
Chào các bác

Cho em hỏi tí ạ,
Em đi chiếc Spark LT2009, không biết dạo này thế nào mà bị đứt cầu chì liên tục.
Hôm trước đi về, tự nhiên mất đèn Xi nhan, mất điện khóa cửa, không có báo đèn khẩn cấp.
Hôm qua đến tiệm bán phụ tùng thay mấy cái cầu chì, thì chạy bình thường,

Sáng nay đi thì bị ngủm nữa rồi

Làm sao đây các bác ? Bị sao vậy ta ?
Em định mang xe xuống hãng kiểm tra nhưng không biết có nên không ? hay là mang ra tiệm điện oto như hôm qua ?
Các bác giúp em với ạ, lỗi vì sao ạ ?

Cam on
bác xem cầu chì đúng trở của nó ko? coi trên cái nắp hộp nó có ghi từng loại trở bao nhiêu ohm thì cắm vào cho đúng

Hạng C
28/10/11
523
23
28
Dạ hôm qua chú thợ mang nguyên cái cầu chì chọn đúng với loại của nó, nhưng nó vẫn vậy bác ạ.
Em lo có bị chập ở đâu không ?

Hạng C
12/4/12
635
1.316
93
vậy mang ra hãng đi bác. chứ tiệm nó chỉ biết bán đồ và thay loại mới, không dò đc dòng điện bị gì đâu

• Like
Reactions: kiaCD5_2000
Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Tiếp xúc kém cũng làm phóng tia lửa điện gây ra nóng dây đứt chì,chạm thì đứt chì ngay chứ không chờ đến cả ngày đâu.

• Like
Reactions: kiaCD5_2000
Hạng C
28/10/11
523
23
28
Em mới thay cầu chì hôm qua bác ui, hôm nay bị đứt cầu chì lại rồi.

Xe em để ở nhà xe, chạy vào chạy ra hàng ngày và có mấy con mèo túc trực nên em nghỉ ko phải chuột đâu

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
chắc chắn bị chạm điện ở đâu nên cầu chì mới đứt liên tục. Vụ này tưởng nhỏ nhưng rất phức tạp vì bác phải ngẫm kỹ xem có thể bị chạm ở đâu. Ví dụ, làm dây cáp bảo vệ gương hậu, gập ra gập vô lâu ngày dây cáp cứa đứt bọc nhựa dây điện -> cầu chì tèo liên tục.

Hạng B2
28/6/13
302
145
43
E thấy bác khoanh vùng lại,như bác ganeskoto nói hoặc thêm cái là có đấu camera lùi j ko,chứ hay đứt như vậy là bị chạm mass đâu rồi