Hạng B2
23/7/08
140
0
0
www.giaothongtuoiteen.com
Các bác lái xe đường dài chắc hẳn trong đời phải có vài bị thủng xăm. Giữa nơi đông người thì không nói làm gì! Nhưng nếu chẳng may mà thủng xăm ở một chốn heo hút không bóng người thì là cả một chuyện lớn:mad:. Cách xử lý đây.........

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
RE: Xe thủng xăm trên đường trường!

Sao tránh được, xui nhất là đi một mình. Và nên nhớ không thắng khi phát hiện lốp xì. Và sẽ buồn hơn nếu tìm không ra cục đá.:D (xe em luôn có cục gỗ be bé đũ để canh khi cần)

Hạng B2
1/4/05
414
8
18

Thì thay bánh sơcua vào chứ sao nữa. Hơn nữa bây giờ ít xe xài xăm nên có thủng bánh thì cũng xuống hơi từ từ, đủ để đến nơi vá xe.

Tập Lái
2/4/07
20
0
0

Trích đoạn: tran long

Thì thay bánh sơcua vào chứ sao nữa. Hơn nữa bây giờ ít xe xài xăm nên có thủng bánh thì cũng xuống hơi từ từ, đủ để đến nơi vá xe.

Em hỏi hơi ngu 1 chút : Xe hơi giờ không có bánh đặc hả bác ?

Hạng D
8/10/07
1.046
8
0
Danang City

Trích đoạn: ngoducquan

Các bác lái xe đường dài chắc hẳn trong đời phải có vài bị thủng xăm. Giữa nơi đông người thì không nói làm gì! Nhưng nếu chẳng may mà thủng xăm ở một chốn heo hút không bóng người thì là cả một chuyện lớn:mad:. Cách xử lý đây.........

Em mở hết cả 4 bánh ra chẳng thấy xăm đây, bác cứ làm như xe đạp ...

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/12/07
780
1.954
93
vnexpress.com.vn

Có lần em bị xì lốp ở Củ Chi, cũng tấp vào lề lấy chìa khóa tháo bánh nhưng chỉ mở được 1 con ốc, còn 3 con kia "cứng đầu" quá, nhún cả người lên cờ-lê mà không ăn thua. Nguyên do là lúc lắp bánh lần trước, thèng vá vỏ lắp vào bằng súng hơi "hạng nặng" ( dùng cho xe tải ). May thay, gần đó có chổ sửa xe 2b, em phải "thuê" cái ống túyp phụ kèm với cái xác 73 kg của em mới mở được. Từ đó em rút kinh nghiệm :
- Chỉ cho người vá vỏ lắp bánh bằng súng hơi "hạng nhẹ" ( dùng cho ô tô con ), nếu không có thì chỉ xiết bằng cờ-lê.
- Sắm thêm 1 ống túyp dài 50 cm, và nên để ở phía dưới ghế tài, nó sẽ có nhiều công dụng lúc hữu sự. :D

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Trích đoạn: Ngọc Quang

Em hỏi hơi ngu 1 chút : Xe hơi giờ không có bánh đặc hả bác ?

Chắc bác chưa thay lốp xe bao giờ nên mới hỏi thía:D:D Giờ xài toàn vỏ ko ruột thôi bác ơi. Chỉ có vỏ và mâm! ( em không nói xe tải nhá )

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
61

Bác chủ thớt đang QC mừ!