2/1/17
137
518
93
25
Ko biết em có ngu không nhưng em nói là có bằng chứng cho bác xem. Xe bình sài 3 năm, để 3 tuần không đụng thì bác nhìn đây. Còn nếu bác nói xe bác 1 tháng mà bình không xi nhê, nghe là sai sai rồi. Bác đề mà chạy là cũng gần cạn cmnr, hoặc xe bác dung tích xi lanh nhỏ thì bình yếu đề vẫn có khả năng chạy. Xe em là SUV máy 3.0L
View attachment 1998109
thì bác cứ xem các còm bên trên và dưới sẽ rõ. Xe tôi trong HDSD có ghi rõ là xe sẽ tự động ngắt điện AC sau 1 khoảng tg sau khi tắt máy.

Tập Lái
29/8/19
6
1
0
46
Các bác cho em hỏi có khi nào do máy phát, cửa... Các bác biết về điện oto xem giúp em khi tắt chìa khóa thì có những thiết bị nào còn dùng đến điện không? Cảm ơn các bác nhiều ạ. (hàng ghế giữa xe em ở dưới gầm thấy có dây điện, các bác cho hỏi dây đấy để làm gì ạ?).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
23/10/18
1.131
23.187
113
40
Tháo ba cái đèn đóm linh tinh lắp thêm ra là xong.
Chuẩn nè, đèn đóm, loa liếc độ chế, tháo ra ko bọc băng keo lại kỹ, chạm vào vỏ xe, cầu chì, bình ắc quy cứ gọi là cháy liên tục

Tập Lái
29/8/19
6
1
0
46
Chuẩn nè, đèn đóm, loa liếc độ chế, tháo ra ko bọc băng keo lại kỹ, chạm vào vỏ xe, cầu chì, bình ắc quy cứ gọi là cháy liên tục
Bác ơi xe em không độ chế gì cả ạ (em lắp Cam hành trình nhưng có rút hết ra để thử rồi).

Hạng D
23/10/18
1.131
23.187
113
40
Bác ơi xe em không độ chế gì cả ạ (em lắp Cam hành trình nhưng có rút hết ra để thử rồi).
Mình cũng là người có xe thôi, nếu bạn muốn thì chạy qua mình, mình cùng kiểm tra, không được thì mình chỉ chỗ khắc phục cho. Mình ở Bình Thạnh 235/10 đường Trục p13 quận Bình Thạnh

• Like
Reactions: ngoclongchau
Hạng F
28/8/19
6.685
11.371
113
Palm Beach, Florida, US
Người ta bảo vừa thay accu rồi còn j bác. Chỉ còn nguyên nhân do chập ở đâu đó thôi. Chắc là chuột cắn hoặc câu nối đèn đóm lung tung đây mà.
Câu nối độ điếc lung tung là khả năng cao khi thi công không đảm bảo cách điện, dùng dây điện chất lượng kém là 1 nguyên nhân. Đưa vào garage nơi có thiết bị đo và thợ lành nghề thì xong ngay thôi!

• Like
Reactions: ngoclongchau