Hạng C
2/6/14
50
9
8
46
Đến đại lý lái thử 1 vòng thành phố là biết tầm quan trọng của Honda sensing trên CR-V liền à. Mình ưu tiên mua xe có chế độ an toàn cao để bà cả lái cho an tâm vì đôi khi mấy cô vợ hay lơ là, không tập trung khi lái xe thì sensing nó báo ngay.

Hạng B2
19/6/14
55
11
8
34
Mình là người đơn giản, có tiền như bác thì em xuống luôn xe Nhật top bán chạy thế giới cho nhanh
Thật, em cũng như bác, có tiền thì cứ xe Nhật mà múc, đang có khuyến mại nữa

Hạng C
24/5/14
61
7
8
34
Không bác, cứ theo giấy, có các mốc bảo dưỡng xưa giờ cứ đến hạn là ra hãng. Bảo dưỡng nhanh vì hệ thống honda phủ rộng, xe mình trên 20.000km thì chỉ thay dầu và mấy thứ lặt vặt có tầm hơn 1 triệu.

Hạng B2
26/5/14
51
2
8
38
Cảm giác chạy chắc chắn xưa giờ luôn là điểm cộng của tất cả dòng xe Honda kể cả hạng B như city chạy vẫn rất chắn. Còn về option thì xe nhật có thể không bằng xe Hàn nhưng cái nào của Honda làm mình đều thấy tốt, kiểu như anh mày không làm thì thôi đã làm thì sẽ làm cho tới và tử tế ví dụ như cảm giác lái đầm chắc, máy 1.5 nhiều anh cứ ngỡ nó yếu nhưng đó là chưa lái thử CR-V.
Sensing cực nhạy, người đi bộ qua cả nửa mét là cảnh báo.
Vô lăng của CR-V là một trong những chiếc vô lăng hay nhất và cho độ chính xác nhất trong các dòng xe CUV bình dân loanh quanh 1 tỷ. Điểm đáng khen của Honda là làm hệ thống treo của CR-V cực đáng đồng tiền bát gạo, cái này chắc anh nào ngồi CR-V rồi đều sẽ khen.

Hạng B2
10/4/06
130
0
16
Nếu xe gia đình thì em nghĩ bác cứ quất CR-V đi, bác nên mua bản G do bản L có cửa sổ trời, mùa nắng ở TP.HCM nắng tụt huyết áp thì cái cửa sổ thêm nắng gắt thôi
Các bản thì em tính ra showroom lái thử rồi chốt, cửa sổ trời với em cũng không cần lắm
Đến đại lý lái thử 1 vòng thành phố là biết tầm quan trọng của Honda sensing trên CR-V liền à. Mình ưu tiên mua xe có chế độ an toàn cao để bà cả lái cho an tâm vì đôi khi mấy cô vợ hay lơ là, không tập trung khi lái xe thì sensing nó báo ngay.
Bình thường bảo dưỡng có cao quá không bác?
Không bác, cứ theo giấy, có các mốc bảo dưỡng xưa giờ cứ đến hạn là ra hãng. Bảo dưỡng nhanh vì hệ thống honda phủ rộng, xe mình trên 20.000km thì chỉ thay dầu và mấy thứ lặt vặt có tầm hơn 1 triệu.
Em cảm ơn bác

Hạng B2
10/4/06
130
0
16
Cảm giác chạy chắc chắn xưa giờ luôn là điểm cộng của tất cả dòng xe Honda kể cả hạng B như city chạy vẫn rất chắn. Còn về option thì xe nhật có thể không bằng xe Hàn nhưng cái nào của Honda làm mình đều thấy tốt, kiểu như anh mày không làm thì thôi đã làm thì sẽ làm cho tới và tử tế ví dụ như cảm giác lái đầm chắc, máy 1.5 nhiều anh cứ ngỡ nó yếu nhưng đó là chưa lái thử CR-V.
Sensing cực nhạy, người đi bộ qua cả nửa mét là cảnh báo.
Vô lăng của CR-V là một trong những chiếc vô lăng hay nhất và cho độ chính xác nhất trong các dòng xe CUV bình dân loanh quanh 1 tỷ. Điểm đáng khen của Honda là làm hệ thống treo của CR-V cực đáng đồng tiền bát gạo, cái này chắc anh nào ngồi CR-V rồi đều sẽ khen.
Mong bác liệt kê thêm những ưu điểm của honda sensing

Hạng B1
24/5/14
57
3
8
33
Mình phải công nhận CRV trước giờ vẫn có tiếng là lành. Lỗi có gặp thì nhẹ, thay thế sửa chữa, bảo dưỡng rẻ. Xét ở tiêu chí tầm giá, sự bền bỉ, tin cậy, an toàn trong vận hành và chi phí bảo dưỡng rất hợp lý thì đây là một lựa chọn tốt. Chúc bác sớm mua được xe.

Hạng B2
21/5/14
51
3
8
42
Đợt này mua City cũng ngon. Em đang cân nhắc mua xe để chạy dịch vụ kiếm thêm.

Hạng B2
26/5/14
51
2
8
38
Mong bác liệt kê thêm những ưu điểm của honda sensing
Nhiều lắm bác phanh khẩn cấp: báo tic tic khi có xe, nhìu khi xe máy nó vẫn kêu lun nhé vì thấy có người. Khi tốc độ bác chạy 70 lệch làn thì tự điều chỉnh nhít vào, điều này trên cao tốc cần lắm luôn