Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
RE: Xin các bác chỉ đường đi Hồ Cốc

@Tân: Chính xác.

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trân trọng cảm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình giúp đỡ, đúng thật là OS :), kế hoạch là cuối tuần này em sẽ đi nhưng do bận công tác ra HN nên chắc phải dời lại tuần sau, sau khi đi về em sẽ feedback lại cho các bác đi sau có thêm kinh nghiệm :D

Một lần nữa cám ơn các bác

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em cũng đi theo đường bác Tan 1 lần, đường đẹp, dễ đi lắm. Ra đó thì chỉ cò chơi với bà cả thôi, chẳng có gì vui đâu ạ. Hay tại em không biết.???[8D]

Hạng B2
18/3/07
369
8
18

Hồ cốc ư !
" Một lần đi tởn tới già !
Lần sau ai rủ tham gia, tui chuồn..."

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Trích đoạn: T.siena

Hồ cốc ư !
" Một lần đi tởn tới già !
Lần sau ai rủ tham gia, tui chuồn..."
Bác khg thích nhưng có người khác thích phải khg nào;) .
Nói chung muốn náo nhiệt thì cứ ra Vtàu . Nhưng bây giờ rất nhiều người muốn trốn chạy cái náo nhiệt của TP để tìm chút khg khí yên tĩnh để thư giản . Chính vậy ngay khu Bình châu mà nhiều bác cho là chán lại khg bao giờ trống phòng vào các ngày cuối tuần . Nó đã hoạt động đúng chức năng của nó là khu sinh thái kết hợp nghĩ dưỡng , làm sao mà đòi hỏi nó phải tưng bừng với vũ trường , quán cafe đèn xanh đỏ được :D

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng B2
8/4/08
424
83
28
54

Trích đoạn: gauxam

Em định đi Hồ Cốc chơi với gia đình, bác nào đã đi rồi cho em kinh nghiệm (về dịch vụ, đồ ăn, phòng nghỉ,...) với và quan trọng nhất là hướng dẫn đường (ngắn nhất, ít xxx, ít kẹt xe, dễ lái...) cho em đến đó nhé. Thanks các bác nhiều
haha hoi dung cho rui..nha minh o ho tram cach ho coc 5km...
Bac di quoc lo 51 toi nga 3 ba ria-vung tau : queo vao thi xa ba ria di thang den xa Ba TÔ (30km)-> den ben xe xuyen moc re phai di HO TRAM (5km),xong den duong ven bien(moi XD) re trai chay thang 5km nua la toi ho coc.
Duong ven bien moi xd chay 120km/h van thay cham(cho nay o co xxx)
Dich vu tai ho coc chi co mua hai san thi ngon nhung dung gia,neu bac co nghi qua dem thi nen chay them 25km nua xuong suoi nuoc nong binh chau thi day du tien nghi hon(noi thi thay xa nhung chay khoang 25" la toi rui...duong may bay dap duoc ma:D
Em bi mat chia khoa xe o tai HO COC day ,bac lo ma giu nha hihi.chuc gia dinh di choi vui ve!

Hạng D
11/2/08
4.043
20
38
53
HCM

Trích đoạn: redjolie

Trích đoạn: gauxam

Em định đi Hồ Cốc chơi với gia đình, bác nào đã đi rồi cho em kinh nghiệm (về dịch vụ, đồ ăn, phòng nghỉ,...) với và quan trọng nhất là hướng dẫn đường (ngắn nhất, ít xxx, ít kẹt xe, dễ lái...) cho em đến đó nhé. Thanks các bác nhiều
haha hoi dung cho rui..nha minh o ho tram cach ho coc 5km...
Bac di quoc lo 51 toi nga 3 ba ria-vung tau : queo vao thi xa ba ria di thang den xa Ba TÔ (30km)-> den ben xe xuyen moc re phai di HO TRAM (5km),xong den duong ven bien(moi XD) re trai chay thang 5km nua la toi ho coc.
Duong ven bien moi xd chay 120km/h van thay cham(cho nay o co xxx)
Dich vu tai ho coc chi co mua hai san thi ngon nhung dung gia,neu bac co nghi qua dem thi nen chay them 25km nua xuong suoi nuoc nong binh chau thi day du tien nghi hon(noi thi thay xa nhung chay khoang 25" la toi rui...duong may bay dap duoc ma:D
Em bi mat chia khoa xe o tai HO COC day ,bac lo ma giu nha hihi.chuc gia dinh di choi vui ve!

OK, sẽ đi theo hướng bác Thổ Địa Jolie Đỏ này chỉ, nhưng sao lại bị mất chìa khóa xe vậy bác?

Thanks bác nhiều

P/S: Bác nên gõ dấu tiếng Việt nếu không coi chừng mod xử :D

Hạng B2
8/4/08
424
83
28
54

Tém biển bỏ tiền và chìa khóa xe vào túi quần...tém xong lục từ trên xuống dưới còn mỗi cái chìa của em hìhì...do hậu đậu thôi...Bác đừng nghe lời đi đường ngãi giao dễ bị lạc lắm(do đang làm đường) .Bác tắm biển Hồ cốc mùa này nước hơi bị đục (nhưng sạch sẽ)do nước từ trong rừng chảy ra..(tháng 4 là tuyệt vời nhất),Bác ăn hải sản thì đừng mua ở nhà hàng đắt lắm..ngay tại bãi biển có sạp bán giá không đắt so với sigon..Nhưng đây là khu du lịch nguyên sinh vì vậy dịch vụ hơi bị tèo=> bác phải chuẫn bị như là đi cắm trại vậy (Đồ đạt thiết yếu)...Mà bác tính chừng nào bác đi vậy? chuẩn bị vợ hai cho kỹ ra đây chạy thử xe 140km/h xem có đã không

À nếu bác chạy lên Bình Châu dọc đường có mấy chỗ tém tiên cực đã không ai quấy rầy...Riêng phần an ninh Bác yên tâm 100%( khu này bộ đội biên phòng đầy).