Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Xin chào các bác em có 1 vài vấn đề xin các bác tư vấn giúp .
Em dự định mua 1 nến đất khu tái định cư KCN Long Hậu ,không phải Long Hậu 1 2 3 nha các bác (cái này chưa làm xong hạ tầng).Dự án Long Hậu này là của Cty cp Long Hậu đầu tư và có 1 khu dành cho tái định cư ,cũng khá đẹp.Nếu mua suất tái định cư thì phải công chứng ủy quyền ,sau khi ra sổ đỏ cho họ họ sẽ sang tên cho mình (Nghe đồn là 6 tháng nữa có sổ,)-mong các bác phân tích độ rủi ro.
Còn mua nền của Cty Long Hậu thì giá cao hơn ,và phải xây theo mẫu .Còn tái định cư thì ko?
Cách đây tầm 4 tháng em định mua 1 lô đường 44m sát ngay khu của Cty Long Hậu ,rồi suy đi tính lại ko mua giờ nó lên tới 7 tr luôn .Nay có 1 số nền giá cũng tốt nên định đầu tư ,mong các chuyên gia đầu ngành về BDS cho em chút ý kiến.E dự đinh mai xuống dưới đó xem.Mong sớm nhận được lời khuyên của các bác.Chúc mọi người năm mới sức khỏe và thành đạt nhé

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.484
113
www.phindeli.com
Khu TDC có cái hay là dân cư đông + giá mềm, còn mấy khu kia chẳng biết bao giờ mới có dân ở ...

Khả năng rủi ro là có, sổ đỏ thì cũng không chắc gì 6 tháng nữa có. Cái này khá là đau đầu.

Nếu mua bây giờ bác phải tìm hiểu thật kỹ người bán, xem gia đình họ thế nào, tính tình ra sao, hiện nay họ sinh sống ở đâu, làm gì ... nói chung là rất hên xui.

Nếu không thấy an tâm thì không mua bác ạ.

Chúc may mắn!

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
Nói thật ,thấy bác tuando trả lời là em rất vui ,hôm nay em vừa xuống KCN Long Hậu 1 lần nữa ,so với cách đây 3 tháng thì nó thay đổi cực nhanh các bác ah.Lúc trước đường trước khi vào KCN còn ổ voi ổ gà kinh lắm, giờ đang trải nhựa (đi từ Lotte mart xuống đó giờ toàn là đường nhưa thôi lúc trước có 1 đoạn tầm 500m đường cực xấu đoạn vừa xuống cái cầu gì ấy em quên mất rồi).Không giống như Long Hậu 1 2 3 ,Khu này làm sau mà giờ đã hoàn thành song 100% điện nước ,phân lô rất đẹp .
Ở khu này có 2 khu chính 1 là của cty Long Hậu bán ra ,1 là Cty chia phân lô đền bù cho dân bị giải tỏa .1 Điều quan trong là khu nền của Cty và khu tái định cư này chung với nhau ,hạ tầng ko khác 1 tý nào ,chỉ khác là nếu mua của Tái định cư thì công chứng ủy quyền chờ ra sổ rồi sang tên cho mình. Hôm nay em có hỏi cò và cò cam kết là tháng 3 có sổ đỏ luôn ,ko thì cho số điện thoại cty long hậu để hỏi luôn.kinh
Em thì tiết đứt ruột khi tầm tháng 9 xuống đang trải nhưa ,lô đường đôi đường 44m giá chỉ có 4.5 tr ,giờ lên 7 tr mà ko ai bán ,vì giờ hạ tầng đẹp quá .
Em thì cũng ngại việc công chứng ủy quyền và phải tìm hiểu rõ chủ đầu tiên,nhưng do mua cùng 1 chị đại gia (chị ý mua gần 10 tỉ cả đất nền và đất nông nghiệp  ở đó từ hồi tháng 7 giờ lãi cũng tầm 3 4 tỉ rồi mà chị ý chưa bán gì hết ).chị ý cực thân với mấy người dưới đó nên cũng đỡ lo .Nhưng nói thật là cũng hơi phiêu lưu ........
Vài dòng mong bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với .Thanks all

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Hiện nay cơ chế dành cho loại TDC rất được ưu ái cho nên giá thường rất hấp dẫn. tuy nhiên đi kèm với nó là cách điều kiện đi kèm ( cái này sợ lợi dụng chính sách để đầu cơ trục lợi) . Nếu bác kiểm soát được người bán thì hãng mua, chứ sau này thì chỉ ngồi đó chứ thực quyền là không nắm được chi cả

Hạng C
10/5/06
749
397
83
Cuối năm 2007, em mua nền biệt thự Long Hậu 3. Lúc đó khu này chưa triễn khai gì. Giờ hạ tầng khu này đã xong, còn Long Hậu 3 của em chỉ toàn cát và cát. Thằng Hồng Lĩnh làm ăn chán quá! :(:(

Hạng B1
12/1/11
57
1
8
49
Re:Xin các bác tư vấn nền đất tái định cư của dự án KCN Long Hậu

Theo tôi thì bác không nên mua. Với tầm giá đất lên từ 4.5tr lên 7tr mà bác xuýt xoa, chứng tỏ bác ... không nhiều tiền.

Không nhiều tiền thì không nên mua vì rủi ro.

Rủi ro này là gì ? Đó là rủi ro hàng rào pháp lý.

Bác mua 1 lô đất, căn nhà chính chủ bình thường thì hàng rào pháp lý ít, rủi ro thấp.

Mua 1 căn hộ chung cư, hàng rào pháp lý cao hơn 1 chút (Luật thay đổi, chính sách thay đổi) nhưng dù sao nếu chung cư số đông dân ở, tiếng nói tập thể mạnh hơn nếu có trục trặc, nhưng bản thân người trong cuộc vẫn thiệt thòi. Minh chứng : căn hộ chung cư là lằng nhằng đủ thứ : phí bãi xe, tiền SDĐ, quản lý chung cư thay đổi chính sách ...

Mua đất nhà dự án (tái định cư hay gì đó) thì quá nhiều hàng rào pháp lý : chính sách dự án thay đổi, nhà đầu tư thay đổi, luật đầu tư thay đổi, thuế thay đổi ... Hàng trăm thứ bà lằng mà những Luật gia siêu hạng chắc gì đã tiên liệu được. Nếu dính chấu thì bác chỉ chảy máu cam mà thôi, chả làm được gì.

Do đó, tiền còm thì phải bảo vệ tiền còm để có túp lều hai mái tôn ở cho đàng hoàng thì forget mấy cái đất dự án đó đi. Hãy để cho các nhà đầu tư, tài phiệt, cốp hoặc thành phần liều mạng, thiếu hiểu biết, hoặc túng bấn mà mua.

Góp ý chân thành là thế.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

Tuan Anh Nguyen nói:
Theo tôi thì bác không nên mua. Với tầm giá đất lên từ 4.5tr lên 7tr mà bác xuýt xoa, chứng tỏ bác ... không nhiều tiền.

Bác mua 1 lô đất, căn nhà chính chủ bình thường thì hàng rào pháp lý ít, rủi ro thấp.

Mua 1 căn hộ chung cư, hàng rào pháp lý cao hơn 1 chút (Luật thay đổi, chính sách thay đổi) nhưng dù sao nếu chung cư số đông dân ở, tiếng nói tập thể mạnh hơn nếu có trục trặc, nhưng bản thân người trong cuộc vẫn thiệt thòi. Minh chứng : căn hộ chung cư là lằng nhằng đủ thứ : phí bãi xe, tiền SDĐ, quản lý chung cư thay đổi chính sách ...

Mua đất nhà dự án (tái định cư hay gì đó) thì quá nhiều hàng rào pháp lý : chính sách dự án thay đổi, nhà đầu tư thay đổi, luật đầu tư thay đổi, thuế thay đổi ... Hàng trăm thứ bà lằng mà những Luật gia siêu hạng chắc gì đã tiên liệu được. Nếu dính chấu thì bác chỉ chảy máu cam mà thôi, chả làm được gì.

Do đó, tiền còm thì phải bảo vệ tiền còm để có túp lều hai mái tôn ở cho đàng hoàng thì forget mấy cái đất dự án đó đi. Hãy để cho các nhà đầu tư, tài phiệt, cốp hoặc thành phần liều mạng, thiếu hiểu biết, hoặc túng bấn mà mua.

Góp ý chân thành là thế.
Anyway thanks bác nhiều lắm,nhưng bác xem chỉ tầm 3 tháng thôi mà giá từ 4.5 lên 7 tr tăng 67% rồi ,bác đầu từ gì mà trong 3 tháng có lợi nhuận như thế ?bác quất 10 lô như thế thì tiền ngập răng rồi còn gì .Mà thực ra vốn em cũng còm ,nên cũng cân nhắc hihihihi

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39

yeu xe hoi nói:
Tuan Anh Nguyen nói:

Góp ý chân thành là thế.
Anyway thanks bác nhiều lắm,nhưng bác xem chỉ tầm 3 tháng thôi mà giá từ 4.5 lên 7 tr tăng 67% rồi ,bác đầu từ gì mà trong 3 tháng có lợi nhuận như thế ?bác quất 10 lô như thế thì tiền ngập răng rồi còn gì .Mà thực ra vốn em cũng còm ,nên cũng cân nhắc hihihihi
Nói thế này:
Ngươi bán: - Hét giá là quyền của tui !!!
Người mua:- Mua hay không là quyền của tui !!!
đã thế bác còn định ôm những 10 lô trong 3 tháng ra hàng nổi không ???.[/:)][/:)][/:)]

Mua bán đất Tại Định Cư là bác phải chấp nhận rủi ro đó. tốt nhất bác nên gập chủ gốc nha. biết gia đình họ thế nào chứ đừng mua tùm lum.
Còn về Chủ đầu tư Long Hậu thì bác có thể yên tâm. Pháp lý hoàn chỉnh. Sổ đỏ chung của Khu đó cũng đã có + CSHT hoàn chỉnh, mà chỉ mới bán ra và TT có 40%.
Em có bản photo sổ đỏ chung của CTy Long Hậu bác quan tâm thì PM em . EM mail cho bác. Còn ngay ra sổ đỏ thì hen xui. Nhưng theo em thì nó sẽ sớm vì thủ tục còn lại làm sổ cũng rất đơn giản.
Chúc bác mua đuợc 1 nền ưng ý.

Status
Không mở trả lời sau này.