Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/12/09
481
4
18
Re:Xin các bác tư vấn nền đất tái định cư của dự án KCN Long Hậu

Em thì không biết trong vài tháng tới giá tăng bao nhiêu nhưng đa số khách hàng mua ở đây đều nhận định khu này tiềm năng phát triển lâu dài thì rất khả quan vì nếu đầu tư ở đây sau này bán lại cho CB CNV làm việc trong Cảng Hiệp Phước và KCN gần đó thì tuyệt.Hi hi , bên em phân phối khu KCN Long Hậu kế em này đây. Hiện tại thì chỉ còn 3,4 nền biệt thự giá tầm 4,9tr/m2. Nếu bác tính mua khu TDC vì giá rẻ nhưng vấn đề pháp lý thì ko chắc, vậy bác có thể chờ qua Tết xem. Bên cty em qua Tết sẽ có dự án đất nền kế bên khu này cũng khá lớn, giá chắc có lẽ khả quan hơn. Lúc đó bác có thể xem xét và so sánh cũng được.

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

roy_dip nói:
yeu xe hoi nói:
Tuan Anh Nguyen nói:
Theo tôi thì bác không nên mua. Với tầm giá đất lên từ 4.5tr lên 7tr mà bác xuýt xoa, chứng tỏ bác ... không nhiều tiền.

Không nhiều tiền thì không nên mua vì rủi ro.

Rủi ro này là gì ? Đó là rủi ro hàng rào pháp lý.

Bác mua 1 lô đất, căn nhà chính chủ bình thường thì hàng rào pháp lý ít, rủi ro thấp.

Mua 1 căn hộ chung cư, hàng rào pháp lý cao hơn 1 chút (Luật thay đổi, chính sách thay đổi) nhưng dù sao nếu chung cư số đông dân ở, tiếng nói tập thể mạnh hơn nếu có trục trặc, nhưng bản thân người trong cuộc vẫn thiệt thòi. Minh chứng : căn hộ chung cư là lằng nhằng đủ thứ : phí bãi xe, tiền SDĐ, quản lý chung cư thay đổi chính sách ...

Mua đất nhà dự án (tái định cư hay gì đó) thì quá nhiều hàng rào pháp lý : chính sách dự án thay đổi, nhà đầu tư thay đổi, luật đầu tư thay đổi, thuế thay đổi ... Hàng trăm thứ bà lằng mà những Luật gia siêu hạng chắc gì đã tiên liệu được. Nếu dính chấu thì bác chỉ chảy máu cam mà thôi, chả làm được gì.

Do đó, tiền còm thì phải bảo vệ tiền còm để có túp lều hai mái tôn ở cho đàng hoàng thì forget mấy cái đất dự án đó đi. Hãy để cho các nhà đầu tư, tài phiệt, cốp hoặc thành phần liều mạng, thiếu hiểu biết, hoặc túng bấn mà mua.

Góp ý chân thành là thế.
Anyway thanks bác nhiều lắm,nhưng bác xem chỉ tầm 3 tháng thôi mà giá từ 4.5 lên 7 tr tăng 67% rồi ,bác đầu từ gì mà trong 3 tháng có lợi nhuận như thế ?bác quất 10 lô như thế thì tiền ngập răng rồi còn gì .Mà thực ra vốn em cũng còm ,nên cũng cân nhắc hihihihi
Nói thế này:
Ngươi bán: - Hét giá là quyền của tui !!!
Người mua:- Mua hay không là quyền của tui !!!
đã thế bác còn định ôm những 10 lô trong 3 tháng ra hàng nổi không ???.[/:)][/:)][/:)]
Em có nói em mua 10 nền đâu, chị đại gia em quen chị ý mua 14 15 nên cơ mua từ tháng 8 tháng 9 ý ,mà giờ chưa bán nền nào.
To:bác tribds,mua lại suất tái định cư chủ yếu là dân địa phương nên cũng biết nhà cửa họ ,và họ có rất nhiều nền trung bình mỗi người tầm 3 nền , em thích khu tdc này vì hạ tầng rất đẹp ,và ra sổ đỏ trước nền của Cty bán ,
To: kecodocvn,bác nói nền kế bên là nên của cty nào thế bác ,cho em tý thông tin nhé,
Em thì định lướt sóng tgian tầm 12 tháng ,vì vốn em cũng vay ngắn hạn thôi ,nhưng chỉ ngại nhất là tgian vay ngắn lỡ kẹt hàng thì rủi ro thôi .thanks all

Tập Lái
21/1/11
13
0
0
33

Em cũng mới xuống Long Hậu hôm qua, em thấy:

- Bên Long Thới gần Long Hậu đang xây một trường American International School rất to.
- Hạ tầng khu dân cư Long Hậu rất đẹp (có cả nhà hàng thủy tạ) nhưng có cái tội xây quá gần các nhà máy. Không biết khu này có quy hoạch là công nghiệp sạch không? Đối diện KDC Long Hậu là mấy dãy nhà lưu trú dành cho cán bộ công nhân viên, xây cũng khá đẹp nhưng không thấy nhiều người ở (không thấy phơi đồ) hay tại giờ em đi các chị ấy chưa làm về?
- Các sếp làm ở Hiệp Phước hầu như ông nào cũng ở Phú Mỹ Hưng hay các quận trung tâm, không ông nào ở Long Hậu hay Hiệp Phước hết vì không có gì để giải trí, với lại khoảng  cách từ đó đến PMH không xa (tầm 20 phút).
- Khu Long Hậu ngoài ưu điểm là khá gần PMH và đường xá OK ngoài ra không có tiện ích, dịch vụ gì khác.

- Các dự án cảng biển từ lúc có quy hoạch -> khởi công -> hoàn thành -> đưa vào sự dụng ổn định thường mất khoảng bao lâu  ?

- Các dự án dọc Nguyễn Hữu Thọ (đặc biệt là GS) hứa hẹn sẽ là cầu nối tiếp sức kết nối Hiệp Phước Nhà Bè với PMH và Trung tâm TP hiện không thể triển khai. Các dự án này còn khả thi với tụi nước ngoài không các bác hay đành phải chờ có người khác nhảy vào ôm?

Hiện tại giá thị trường của Long Hậu (chủ đầu tư KCN Long Hậu) là 7tr/m2 vậy các bác nhắm bao lâu nữa giá này tăng gấp đôi? (Với lãi suất ngân hàng trung bình 12%/năm trong vòng 6 năm tới thì 7tr sẽ thành 14tr).

Em muốn nhờ các bác tư vấn sâu một chút về tiềm năng sinh lợi, liệu giá này có tăng nữa và tăng đều không? hay là chỉ sốt cục bộ và ngắn hạn.

Xin cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

challenge nói:
Em cũng mới xuống Long Hậu hôm qua, em thấy:

- Bên Long Thới gần Long Hậu đang xây một trường American International School rất to.
- Hạ tầng khu dân cư Long Hậu rất đẹp (có cả nhà hàng thủy tạ) nhưng có cái tội xây quá gần các nhà máy. Không biết khu này có quy hoạch là công nghiệp sạch không? Đối diện KDC Long Hậu là mấy dãy nhà lưu trú dành cho cán bộ công nhân viên, xây cũng khá đẹp nhưng không thấy nhiều người ở (không thấy phơi đồ) hay tại giờ em đi các chị ấy chưa làm về?
- Các sếp làm ở Hiệp Phước hầu như ông nào cũng ở Phú Mỹ Hưng hay các quận trung tâm, không ông nào ở Long Hậu hay Hiệp Phước hết vì không có gì để giải trí, với lại khoảng  cách từ đó đến PMH không xa (tầm 20 phút).
- Khu Long Hậu ngoài ưu điểm là khá gần PMH và đường xá OK ngoài ra không có tiện ích, dịch vụ gì khác.

- Các dự án cảng biển từ lúc có quy hoạch -> khởi công -> hoàn thành -> đưa vào sự dụng ổn định thường mất khoảng bao lâu  ?

Hiện tại giá thị trường của Long Hậu (chủ đầu tư KCN Long Hậu) là 7tr/m2 vậy các bác nhắm bao lâu nữa giá này tăng gấp đôi? (Với lãi suất ngân hàng trung bình 12%/năm trong vòng 6 năm tới thì 7tr sẽ thành 14tr).

Em muốn nhờ các bác tư vấn sâu một chút về tiềm năng sinh lợi, liệu giá này có tăng đều và tăng nữa không? hay là chỉ sốt cục bộ và ngắn hạn.

Xin cám ơn các bác.
Úi dào ,bác ko biết Long Hậu là KCN xanh ah,nó ko như các KCN khác ,KCN này ko có khói bụi bác ah,nó là khu mới hình thành làm sao có được nhiều tiện ích giải trí được bác,bác cứ xem nhà 2 bên đường trước khi vào khu công nghiệp ,giờ mọc lên như nấm,em thì thấy nó rất gần PMH hạ tầng lại quá đẹp giá cũng mềm.....nên đầu tư có tiềm năng bác ah. cách đây tầm 3 tháng đường vừa xuống cầu xấu ko thể tả nổi giờ đang trải nhựa ,dân cư đông hẳn lên.Mà khu nào dân đông thì đất sẽ lên thôi bác.........

Tập Lái
21/1/11
13
0
0
33

Vâng, em đồng ý với bác là nó sẽ lên. Nhưng lên đến khi nào thì đứng...rồi lên tiếp? Em chỉ muốn phân tích sâu hơn vào tiềm năng sinh lợi và thời điểm mua vào và bán ra của nó. Trong đầu tư thời gian là tiền bạc. Liệu 6 năm nữa có đủ các điều kiện thuận lợi để nó lên gấp đôi không? Nếu không thì gửi ngân hàng hoặc mua ngoại tệ, vàng vẫn lãi hơn.

Hạng B2
2/11/10
205
1
18
39

QUyến định cuối cùng vẫn do mình thôi . Lên thì chắc rồi, được như mong muốn hay không đã.

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

em thì tệ nhất nó cũng phải là 3 năm chứ ko đến nỗi 6 năm đâu bác,bác cứ nhìn khu Trung Sơn đi vài năm về trước còn vắng hoe ,giờ thì bác thấy đấy,nơi nào có dân sống thì nới đó sẽ phát triển nhanh và đi kèm với rất nhiều tiện ích ,giải trí ,riêng em thì thấy chỉ mới khoảng tầm 3 tháng em xuống giờ nó thay đổi quá nhiều .....em thì cũng ủng hộ bác gì trong OS nói : thời chiến mua vàng ,thời bình mua đất,..... bác để ý xem ,chỗ gần khu đang xây trường quốc tế đó ba bốn ngân hàng đã mở rồi,...

Hạng C
19/10/07
589
6
18

Các Bác OS có xuống Long Hậu xem đất thì alô em cafe trừ thứ bảy và chủ nhật em không đi làm. Hy vọng hỗ trợ được các mem OS ít nhiều

Hạng C
6/5/10
524
5
18

yeu xe hoi nói:
.Lúc trước đường trước khi vào KCN còn ổ voi ổ gà kinh lắm, giờ đang trải nhựa (đi từ Lotte mart xuống đó giờ toàn là đường nhưa thôi lúc trước có 1 đoạn tầm 500m đường cực xấu đoạn vừa xuống cái cầu gì ấy em quên mất rồi). đó từ hồi tháng 7 giờ lãi cũng tầm 3 4 tỉ rồi mà chị ý chưa bán gì hết ).chị ý cực thân với mấy người dưới đó nên cũng đỡ lo .Nhưng nói thật là cũng hơi phiêu lưu ........
Vài dòng mong bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với .Thanks all

Giá từ 4-7triệu/m2 thì khá rẻ so với đất Q7, mà khỏang cách địa lý thì hòan tòan ko xa ( so tỉ lệ về giá/khỏang cách thì chấp nhận được ). Nhưng bác nói đường đi xuống mà cực đẹp thì em lăn tăn quá. Đi đường Nguyễn Hữu Thọ xuống thì 2 bên đường bạt ngàn dự án ( chắc mai mốt lại kẹt nữa ) đi đường Lê Văn Lương thì qua mấy cái cầu khỉ, xe 2b đi còn thấy run chứ nói gì xe 4b

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

Lyudmila nói:
yeu xe hoi nói:
.Lúc trước đường trước khi vào KCN còn ổ voi ổ gà kinh lắm, giờ đang trải nhựa (đi từ Lotte mart xuống đó giờ toàn là đường nhưa thôi lúc trước có 1 đoạn tầm 500m đường cực xấu đoạn vừa xuống cái cầu gì ấy em quên mất rồi). đó từ hồi tháng 7 giờ lãi cũng tầm 3 4 tỉ rồi mà chị ý chưa bán gì hết ).chị ý cực thân với mấy người dưới đó nên cũng đỡ lo .Nhưng nói thật là cũng hơi phiêu lưu ........
Vài dòng mong bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với .Thanks all

Giá từ 4-7triệu/m2 thì khá rẻ so với đất Q7, mà khỏang cách địa lý thì hòan tòan ko xa ( so tỉ lệ về giá/khỏang cách thì chấp nhận được ). Nhưng bác nói đường đi xuống mà cực đẹp thì em lăn tăn quá. Đi đường Nguyễn Hữu Thọ xuống thì 2 bên đường bạt ngàn dự án ( chắc mai mốt lại kẹt nữa ) đi đường Lê Văn Lương thì qua mấy cái cầu khỉ, xe 2b đi còn thấy run chứ nói gì xe 4b
Em ko biết bác nói cầu khỉ ở đâu?,chứ em đi từ Lotte mart xuống đó chỉ 1 đường thẳng thênh thang mà bác,chiều nay em vừa xuống khu đó 1 lần nữa nói chung là rất đẹp ,chủ đầu tư làm ăn rất bài bản ,do thua lỗ nặng từ chứng khoản em ko thể múc được lô đường 24m tức quá đành ôm lô 12m .Mai đi công chứng luôn,
To:suviva bác làm trong khu công nghiệp ah ,or làm trong Cty Long Hậu vậy bác ?
T

Status
Không mở trả lời sau này.