LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Hồi sáng nay thằng e có cầu cứu e là xe nó đề ko nổ tại Thuận Kiều Plaza, đang ở ngoài nên e gọi bác Tư ko được, rồi e gọi bác nguoiphutinh, bác ấy nói sẽ nhờ bán Kiên Việt Thái ra xem, lu bu sáng giờ e mới gọi lại thằng e hỏi thì nó nói nó cũng đi gấp, để tài xế lại chờ, sau đó có người mang dây câu bình đến câu giúp cho nổ máy rồi chạy về Long An rồi ! tài xế cũng ko biết hỏi tên là Bác nào !
Nên cho e gởi lời cảm ơn chân thành đến Bác nguoiphutinh, bác nào đã đến hỗ trợ & S.O.S ạ ! Xin cảm ơn các Bác !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/2/12
273
18
18
12
Re:Xin cảm ơn bác nguoiphutinh & S.O.S !

Thêm một chiến công thầm lặng của bác nào thế ?

Hạng D
5/10/09
2.597
1.006
113
39
aloacquy.vn

chuyện dài và cũng hơi ly kỳ.
Sáng e vừa tới cty thì được bác Nguoiphutinh gọi: bác có gần Thuận Kiều không có 1 ca hết bình, xe dang nằm đường.
Phán đoán tình hình, giờ chạy qua cũng cả tiếng, nên đành xin bác NPT số của chủ xe.
sau khi a...b...c.. với bác chủ xe thì ...
Goi cho bác Phongcar thì bác đng ở phòng công chứng.
em gọi cho bác CHP HL thì tò tý te.
e alo cho bác Deepest thì bác để quyên sợi dây câu bên xe bạn bác ý, nhưng bác cũng rất nhiệt tình kêu để em kiếm thử coi.
Sau đó em alo cho bác Undetaker, ok sẽ cho nv chạy qua liền.
Cùng lúc đó thì bác Đì pít gọi lại báo đễ em chạy qua bãi xe mượn dây câu rồi chạy qua, lúc này em báo đã có người xử lý rồi và cảm ơn bác.
hồi sau bác Phongcar xong việc alo lại cho em hỏi xong chưa, nếu chưa để em chạy qua, em nói đã có người xử lý rồi ạ.
Sau đó em lu bu quá, nên cũng quên gọi cho bác chủ xe xem tình hình.

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn
Xe đã được trợ giúp như e đã nói ở trên rồi ạ ! Ôi thế ra sáng nay cả 1 đội hình tới mấy Bác ra tay trợ giúp xe của thằng e ! thật cảm ơn các Bác ạ !
E mới vào thớt "Nhớ!" của bác Tư xem mặt các Hiệp Sĩ S.O.S

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/10/10
2.940
8
38
38

tinh thần S.O.S thật tuyệt vời và cao cả