Tập Lái
19/6/17
47
41
18
Mình ở MOne đây, chất lượng tương đối tốt, quản lý cũng ok, có khuôn viên nhưng không lớn lắm, đi làm Q1 cũng không quá xa, cdt bắt đầu giao sổ rồi.
nói chung mình hài lòng khi ở đây.

Hạng D
9/10/17
1.733
1.010
113
Chào mọi người, mình đang có nhu cầu tìm mua nhà để ở, tài chính tầm 2t7 đổ lại (đã vay).

Mình muốn hỏi ý kiến đánh giá của mọi người về các chung cư bên Q7: Himlam Riverside, Florita, Golden Star, Mone, SkyGarden, Sunrise

Mình cũng thích bên Q2, nhưng giá bên đây cao quá.

Nhu cầu mình muốn nhà chất lượng xây tốt tí vì mình mua để ở lâu dài, nhà thoáng mát có khuôn viên cây xanh nữa thì càng tốt.

Mọi người có thông tin hay đánh giá về chung cư nào ở trên thì cho mình xin ý kiến nha.

Cám ơn cả nhà.
Cố thêm tý lấy căn sky garden 1 giá 2.9 tỷ 3pn 94m2 để lại nội thất, nhà mới sơn sửa lại nè bác

Hạng D
6/8/16
2.498
18.914
113
cho mình hỏi vụ nặng mùi là chỉ PMH thôi hay cả Q7 vậy bạn? Vì mình thấy bãi rác Đa Phước nằm phía Nhà Bè và không biết ảnh hưởng đến các khu xung quanh như thế nào?
quận 2 còn ngửi thấy, nhất là phía Nam và cầu Phú Mỹ :D.

Sky Garden ko có thúi à nghen ;)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/6/20
15
18
3
33
Cám ơn các bác nhiều :D

Hôm nay mình cũng đi xem vài căn ở 4 dự án và đây là trải nghiệm của mình:

1. Golden Star: Mình thấy có gió khá mát khi tới cổng đứng đợi bạn sales, bên đây thì không có ban công hơi buồn. Có vẻ cũng chưa có nhiều người ở nên mình thấy yên tĩnh, căn mình xem mở cửa ra thì có gió mát. Mỗi tội không biết khi nào mới ra sổ.

2. M-One Nam Sài Gòn: Cảm nhận đầu tiên đường vào hơi nhỏ, mình xem 2 căn 2pn thì layout giống nhau. Có ban công view hướng Tây, không có gió hoặc do mình đi xem tầm 11h nên đứng gió? Dân ở đây có vẻ khá đông rồi và chủ đầu tư đang làm sổ, cả 2 căn mình xem thì đều nộp hồ sơ và đợi ra sổ. Giá cũng khá là cao tầm 3t

3. Himlam Riverside: Mình khá thích vị trí của Himlam Riverside, căn 2pn khá là rộng, layout các căn mình xem đều giống nhau và ban công nhìn về nội khu. Mình chỉ tiếc là phòng khách ko có cửa sổ hay ban công nên bước vào hơi bị tối :( Căn bên đây thì đều đã có sổ rồi. Giá cũng 3t1-3t2

4. Florita: Kế bên Himlam Riverside luôn, có 1 căn mình xem view ban công về Q1 khá thích. Mình không hiểu tại sao lại thiết kế layout đặt bàn ăn ngay cửa nhà vệ sinh @@ Căn bên đây cũng chưa biết khi nào ra sổ và giá cũng tầm 3t1.

Mình dự tính sẽ đi xem thêm vài dự án, và sẽ chia sẻ trải nghiệm trên đây cho anh em cùng tham khảo ^^

Tập Lái
1/6/20
15
18
3
33
bác đi dragon hill 1 dragon hill 2 đi, thuộc nhà bè nhưng chất lượng khá tốt
Thanks bác, nay mình cũng mới đi xem xong thêm 3 dự án, có cả DH1 và 2

1. Giai Việt Q8: Mình đi xem vì vị trí cũng không quá xa, nhưng bên block Quốc Cường Gia Lai thì cảm giác xuống cấp và cũ cũ @@ Mình qua bên block Central thì mới hơn nhưng giá khá đắt, căn 2pn bàn giao ko có nội thất (máy lạnh, hút mùi,...) tầm 3t1

2. Hoàng Anh Thanh Bình: Vị trí khá tốt, gần SunRise City, nay mình xem căn 2pn bên block B view về Quận 1 rất đẹp. Nhà cũng khá rộng hơn 80m2, nhưng lại chỉ có 1 wc @@
Qua block C thì có căn 3pn 2wc view về Q1 nhưng giá cao quá, tận 3t4 :(

3. Dragon Hill 2: Bạn sales hẹn xem DH2 trước, vị trí thì khá xa nhưng mình nghĩ cũng ổn, chỉ ngại đường có nhiều xe lớn, nhất là khúc NVL. Mình xem căn 2pn 75m2 view hồ bơi thì gió mát, layout cũng ổn. Nếu có bạn nào đã ở đây thì cho mình hỏi thêm về việc côn trùng, muỗi, kiến ba khoang nha, vì thấy xung quanh là toàn cây cối và nước. Giá căn này tầm 2t5, mình thấy khá ổn vì bên trong sảnh, hành lang cảm giác khá đẹp và sang như khách sạn 4* (cảm nhận cá nhân)

Bên đây có căn 3pn view về q1 khá ok, nhưng giá tận 3t và chưa có nội thất (sad again)

4. Dragon Hill 1: Bên đây mình cảm giác dù giao nhà lâu nhưng mọi thứ còn khá mới, không có xuống cấp như 1 vài nơi, nhưng cảm giác không đẹp bằng DH 2 ^^ bên đây căn 2pn tầm 2t2, căn 3pn thì 2t8 đã có nội thất.

Mình xem gần hết short list rồi, bạn nào có recommend thêm chung cư nào ko :D

Với cho mình hỏi là mình đọc trên diễn đàn chung cư Mỹ Phú có vẻ ok nhưng tìm thì không thấy thông tin bán? có ai có thông tin không share mình với

Hạng B1
25/2/11
54
15
8
Chia sẽ ít ý kiến cá nhân:
Hoàng Anh Thanh Bình: 2PN đến 85m2 cũng chỉ 1WC thôi, 92m2 thì 2WC nhưng toalet phụ làm rất tạm bợ, chưa kể thang máy cũng ớn, có điểm cộng là thiết kế hành lang thoáng mát gió nhiều
Sunrise City: chất lượng xây dựng kém hơn hẳn các dự án Sunrise khác, chỉ có được vị trí, mới giao mà xuống nhanh, mua ở vài năm sau là mệt mỏi
Mỹ Phú ở Lâm Văn Bền lúc trước Petroland lùm xùm xây dựng kéo dài, chất lượng trời ơi, lâu rồi giấy tờ không biết ra được chưa
Golden Star của Hưng Lộc Phát cũng được, Hòa Bình xây, 2 dự án trước (Hưng Phát 1 + Silver Star ở Nhà Bè) đều đã ra sổ, có điều khu vực gần Huỳnh Tấn Phát thì nhìn hơi lộn xộn, gần đó có Luxcity của Đất Xanh cũng đã có sổ, giá cũng dưới 3 tỷ 2PN, không thì chạy vô chút khu Đào Trí có Jamona City của TTC Land mai mốt mấy dự án khác lên hết chắc cũng đẹp
Dragon Hill chất lượng xây tốt, có điều ở Nhà Bè, giá cũng dạng cao cấp, mai mốt xong hầm chui thì đi lại mới ổn, gần đó có dự án mới Celesta Rise nghe nói của liên doanh Phú Long (cđt Dragon Hill) + Kepple Land mà giá cũng tầm 45-50tr, không rõ bán chưa
Mấy cc như Hưng Vượng hay Sky thì khá cũ, được cái tiện ích xung quanh, cây xanh và thương hiệu dân Phú Mỹ Hưng :)

Hạng B1
19/9/13
83
104
48
41
Chạy xuống chút nữa có thêm Belleza của TTCLand. Nội khu thoáng mát, sát sông, tiện ích không thiếu gì. 124m2 3 phòng ngủ hiện giá 2.7-3ti tùy nội thất (view đẹp). Đã có sổ. Phí quản lý rẻ, cư dân nói chung hiền.

Điểm trừ là hơi xa (cách chợ Bến Thành 11km), bàn giao khoảng 6-7 năm.

Hạng C
3/6/16
705
1.276
93
Nếu mua Sunrise thì bác nên mua Sunrise 1 vì nghe nói nó xài công nghệ tốt hơn hẳn những cái sau này mặc dù là cái đầu tiên. Và vị trí của nó cũng ngon hơn hẳn mấy cái Center vì có giáp sông.