Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
Thông tin chắc không bác.
Mình đang để ý cái xc90.
Giờ thì có XC90 là vẫn sx tại Thuỵ Điển, còn đa số các dòng khác là nhập Malai rồi.
không biết bao h XC90 mới lắp tại Malai.
Như con XC60, nhập Malai rẻ hơn Thuỵ Điển đến 750tr

• Like
Reactions: nguyentamac
Hạng B1
5/7/16
61
36
18
39
Xe ngon vãi, cái khe bỏ thẻ Visa vào làm gì bác?
Mình cũng ko biết nữa bác,có khe bỏ sim nữa mà cũng ko xài dc,giờ đang chờ volvo dịch cho xong bản hướng dẫn chi tiết để vọc vạch nè:p

Tập Lái
13/7/15
27
14
3
Máy lạnh yếu lắm bác,chắc thua cả con vios :D
xe châu âu so máy lạnh với xe hàn và xe nhật thì thôi rồi :) ban đầu nhận xe mình cũng cảm thấy như bác, nhưng vọc vạch vài bữa là ưng ý ngay, lạnh teo bugi khi bác chỉnh đúng

• Like
Reactions: nguyentamac
Hạng B2
3/1/12
244
11
18
xe châu âu so máy lạnh với xe hàn và xe nhật thì thôi rồi :) ban đầu nhận xe mình cũng cảm thấy như bác, nhưng vọc vạch vài bữa là ưng ý ngay, lạnh teo bugi khi bác chỉnh đúng
Bác chỉnh sao chỉ giúp nhé!

Tập Lái
14/3/07
21
4
3
HCM
View attachment 2120863

Em tính sắm con XC40 2019, cho em xin chút ý kiến về con này ạ. Về độ bền, vận hành, giá cả về bảo dưỡng thì như thế nào, xe có hư vặt không?

E ít thấy ngoài đường quá. Cảm ơn các bác.
Em đang chạy nên có mấy điểm chia sẻ với bác :
1. Vận hành tốt, vượt các xe khác rất gọn. 250 mã lực cũng không tồi chút nào.
2. Option tương đối đầy đủ, chỉ có mỗi Air carplay chưa có , phải dùng dây cắm hơi bất tiện.
3. Chỗ ngồi so với GLC theo em không hề chật hơn, đồng ý cái ghế sau hơi đứng, đi đường dài sợ mõi, tuy nhiên em đi Hcm - Nha Trang chả ai kêu ca gì :)
4. Các chế độ về an toàn thì quá ổn. Em chạy đường dài khoái nhất là chế độ ACC. Tuy nhiên vì an toàn quá nên nhiều khi cũng giật bắn mình khi đang lùi thì xe tự động phanh khẩn cấp, mới phát hiện có chú nhóc chạy xe đạp cách hơn 1 m phía sau.
Hệ thống nhận diện các biển báo trên đường cũng rất thú vị.
Xe XC 40 hiện nay nhập từ Malãiia, tuy nhiên bản chất vẫn là chiếc xe sản xuất tại Thụy Điển.
Đáng thử bác nhé.

• Like
Reactions: nam_72