Hạng B2
30/5/20
473
583
93
Hà Nội
requatroi.com
Có vẻ 90 là đúng quy định.
Thôi xem lại chưa có lên sổ phủ khai phong là cũng an tâm chút ít rồi.
Nhớ 2016 mình bị 4 tấm giấy ở hầm Thủ Thiêm mà ối oái ôi a luôn.
hầm Thủ Thiêm thì mình cũng dính 1 lần, vội nên quên ko bật đèn, có giấy gửi về :D , sau nhớ luôn

Hạng B2
30/5/20
473
583
93
Hà Nội
requatroi.com
Bảng vô thì khuất do bị cây che, bảng hết nằm rất " dõ dàng". Còn lỡ bị bắn thì mấy ả cũng nhiệt tình lắm: cho alo nhờ trợ giúp, hoặc ghi biên bản nhưng cứ dứ dứ chần chừ chờ mí tay vi phạm " nêu giải pháp".
bạn làm mình nhớ đợt bị ở cuối cao tốc LÀO CAI chỗ thu phí là thấy mấy ảnh. Mình vừa nộp tiền xong thì bị vẫy vào, mình xuống hỏi bị làm sao mà vẫy, ảnh kêu xe mình lấn làn ko bật đèn tín hiệu. Mình bảo cho xem = chứng, ảnh bật IPAD lên cho xem. Mình nói, ok, lập biên bản cho mình với. Ảnh đe nẹt là phạt hơn chục củ, thu bằng này nọ. Mình bảo , ok, cứ lập đi, mình sai mình chịu. Ảnh viết luôn biên bản mới ghê, mình mới cầm để tính đi, ảnh cứ giữ 1 bên, mình bảo viết xong rồi thì để mình cầm biên bản để đi có việc, đang gấp. Ảnh cứ giằng lại, sau đó ảnh nói là thôi, anh em bỏ qua, sau đi cẩn thận. Mình bảo là: " sao lại bỏ qua, mình sai thì phạt, mình đóng tiền để nhớ, anh làm như này là sai với pháp luật đấy", ảnh im ko nói gì, mình cầm giấy tờ đi luôn :D

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Đường này quy định 70. Thường có chốt trong TT Ngã 5 và Phước Long. Ngoài thì địa phận Hậu Giang và Ngã 5.
Chỉ có 3 đoạn KDC gồm TT Ngã 5 (đoạn này dài), Phường 2 của Ngã 5 và TT Phước Long (cả 2 Rất ngắn). Các biển lâu lâu mấy cây nhà dân phát triển quá che một phần.

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Có vào thì sẽ có ra bác :D , còn bác ko thấy biển hết khu dân cư là do bác nhìn bị sót hoặc bị khuất xe khác ko nhìn thấy. Trường hợp chưa thấy biển hết thì cứ chịu khó bò theo quy định,đến khi nào nhìn thấy xe nào cũng vượt qua ào ào, chỉ mỗi mình còn bò thì sẽ chắn ăn là đã qua khỏi biển khu dân cư, khi đó tự tin mà đạp.
Chưa chắc nhé Bác - Cơ bản là đúng, nhưng phải đúng chỗ. Với em nếu lỡ sai thì chịu vài chục km 50km/h. Vì tâm lý bầy đàn làm mình bị nhầm.
Em đơn cử khúc TP Cam ranh chạy ra qua Cam lâm... Và ngược lại/ Chỗ này biển ra KDC vào rất xa, đa số là đi nhiều mà ko phải thổ địa cũng ko chắc... Bác có biết làm như bác là dính đòn không? Không chơi với ... dc đâu

Tập Lái
30/1/15
19
16
3
45
Có vào thì sẽ có ra bác :D , còn bác ko thấy biển hết khu dân cư là do bác nhìn bị sót hoặc bị khuất xe khác ko nhìn thấy. Trường hợp chưa thấy biển hết thì cứ chịu khó bò theo quy định,đến khi nào nhìn thấy xe nào cũng vượt qua ào ào, chỉ mỗi mình còn bò thì sẽ chắn ăn là đã qua khỏi biển khu dân cư, khi đó tự tin mà đạp.
Xe không đông toàn xe con nên rất khó nói xe che biển báo. 90% xe qua đó đều vi phạm tốc độ hết kể cả xe honda. Mới ngồi ghi biên bản có mấy phút mà 4-5 xe rồi nên chuyện biển báo rõ ràng là không thể

Tập Lái
30/1/15
19
16
3
45
Mình đi đường này thì hay chú ý chỗ có bảng khu đông dân cư và cũng thấy có bảng hết KDC (e mới đi lúc 2-9, ko có chụp hình). Sóc Trăng, và gần đến Cà Mau, riêng chỗ Phước Long, Bạc Liêu thì rất chú ý vì lúc nào cũng có bắn tốc độ.
Bác coi có đúng đoạn này không nhé.

Attachments