Luật Giao Thông Xin hỏi về gắn Đèn Xenon

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac
RE: Xin hỏi về gắn Đèn Xenon

xenon hay ko ko quan trọng bằng để pha hay ko bác ạ, tất nhiên nếu ko có chụp mà lắp xenon thì sẽ tóe loe cả ra hết và rất khó chịu cho ng ngược chiều

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Trích đoạn: thehuan

Có khi nào nhờ thấy thằng xỉn trước bác nên con Camry đó pha đèn để báo cho bác không? Sao đó nó né lề nhường đường cho bác thì sao?
Dạ không phải vậy đâu bác,nó pha từ xa lắm,tới lúc gần nó vẫn vậy.Nếu nó có lương tâm thì đã nhá đèn liên tục cho em biết rồi.Còn chuyện này thì em chắc nó đã thấy nhưng không thèm hạ xuống cos cho em lãnh đạn.
.Nói thật,sáng uống cafe mà chân còn run nè.
.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Đèn Xenon nhà SX lắp có cấu tạo khác.
Kết cấu, tâm sáng.. đèn Xenon khác đèn thường, do đó khi gắn nâng cấp sẽ tạo chùm sáng sai thiết kế. Điều này rát nguy hiểm khi đi trên xa lộ ban đêm.

Khi nhà sx lắp, họ lắp thân đèn kiểu khác. Ví dụ xe Grandis mới, nhà sx lắp đèn Xenon, thân đèn giá đến 20tr trong khi đèn củ chỉ có 5tr. Tôyta hay các hiệu khác cũng tương tự.

Trích đoạn: Everest 2.6

Thì đấy là lỗi thay đổi kết cấu xe đó bác. Cùng là Xenon, nhưng nhà sx gắn vô thì không sao còn bác gắn vô là phạm pháp (cái này áp dụng tuốt cho các lỗ thay vành xe - lazang, dán kính, gắn cản, vv...). E lấy ví dụL Xe Santa Fe do Hyundai VN nhập vành 16", bác mà thay vành 18" là ăn đòn luôn (trong khi cũng Santa Fe nhập trực tiếp thì toàn loại vành 18"). Điều này chứng minh là không có ảnh hưởng hay thiệt hại nào nghiêm trọng trong việc thay đổi cả, nhưng luật qui định vậy thì phải theo vậy thôi!
Trích đoạn: saigonvw

Trích đoạn: Nguyễn

Bác coi trong catalogue xe Bác có quy định rõ loại đèn, tiêu chuẩn kỹ thuật đèn theo xe hay không. Nếu có quy định rõ thì xxx phạt được đó Bác ơi (đương nhiên là nếu xxx nắm được thông tin này).

Vâng , E sẽ xem nhưng ý muốn hỏi là Bác nào có hoặc biết những văn bản quy định cụ thể về điều kiện an tòan cho phép xe lưu hành hoặc văn bản quy định cụ thể về việc thay thế , lắp ráp những phụ kiện kiểu như đèn xe, dán kính ... hay không cơ .
Bác nài biết xin chỉ giáo giúp , E xin chân thành cảm ơn

11/7/05
542
7
0
39
SaiGon

Trích đoạn: yamahaj

.........khi chạy xe mà thấy mấy tài xế cứ pha - khi có xe ngược chiều - em đều rủa chúng là bọn thộn. Chả hiểu trình độ và lương tâm của bọn này để đâu mà cứ pha mãi vào người khác như thế...

Bực lắm các bác ạ!
Nhiều người có xenon và gương cầu, nhưng do chỉnh hơi thấp (chắc chạy TP nhiều), nên khi ra đường trường nó không đủ độ sáng chiếu tầm xa...phải bồi thêm pha...:D. Họ cũng muốn an toàn cho bản thân và người khác thôi....
Mình chịu khó ngó xuống tim đường, đừng tập trung vào đèn của họ là được rồi :)
Các bác thông cảm đi nhé...:)

Hạng B1
1/12/05
80
0
6
53
Hanoi

Ai ngờ hắn nhát,né muốn xuống lề và...trời ạ, em cũng bay mất hết hồn vía khi nhìn bên phải là 1 thằng xỉn nằm ngủ giữa đường..Các bác thấy đó,nếu em không chơi thằng xeon thì chắc chắn em cán chết thằng xỉn rồi, vì tầm nhìn lúc đó bằng 0 (dù chỉ 2-3giây thôi).Vì vậy các bác gắn xeon cũng tốt nhưng hãy sử dụng nó thật đúng và hiệu quả.(Tối nay chắc em ngủ thấy ác mộng ).
A di đà phật. Đọc bài của bác mà em lạnh cả gáy. Mừng bác tai qua nạn khỏi. Trước đây con vợ hai em mắt mũi kèm nhèm quá em cũng thay xenon vào đi một thời gian. Lúc đầu cũng khoái vì cải thiện được độ sáng rõ rệt nhưng rồi dùng lâu thấy cũng nguy hiểm cho người khác và cho bản thân mình (em chưa bị XXX hỏi thăm lần nào). Hơn nữa khi đi trời mưa thì tầm nhìn rất hạn chế. Vừa rồi cháy cục ballat em bỏ luôn, lại lối cũ ta về - chơi nguyên thuỷ cho lành các bác ợ.

19/2/08
2.384
515
113
53

XXX phạt đèn Xenon thì vô lí quá, theo em thì chỉ nên giam xe 3 tháng và khi đến nhận xe thì tịch thu luôn bộ đèn trước, như vậy thì hợp lí hơn.
Nếu tái phạm lần thứ 2 thì tịch thu luôn bằng lái thời hạn trả lại bằng là khi con người không dùng phương tiện đường bộ nữa, để cho các bác gắng đèn xenon chạy rồi soi đèn nhau u đầu mẻ tráng chơi.

Hạng C
24/10/05
771
1.213
93
HCMC

@ huyluong: mừng cho bác thoát nạn, và e cũng mừng cho e gấp đôi, vì e cũng mới gặp trường hợp như bác ở Quảng bình, nhưng có đến ..2 thằng xỉn lận
. bánh xe bên phải của e chỉ cách hai cái đầu khoảng 50 - 60cm, tim muốn rớt ra ngoài luôn.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

Trích đoạn: like_car

@ huyluong: mừng cho bác thoát nạn, và e cũng mừng cho e gấp đôi, vì e cũng mới gặp trường hợp như bác ở Quảng bình, nhưng có đến ..2 thằng xỉn lận
. bánh xe bên phải của e chỉ cách hai cái đầu khoảng 50 - 60cm, tim muốn rớt ra ngoài luôn.
Bác biết còn cách 50-60cm là mừng rồi,còn em không thấy cái đầu của nó đâu hết nhưng theo phán đoán của em chắc...gần cán tóc :D.Trời,em bị 1thằng mà tim nó yếu rồi,bác 2 thằng chắc an chay 10ngày quá .:D.Dù sao cũng chúc mừng bác tai qua nạn khỏi và nhớ đừng gắn đèn xeon.:D

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

Trích đoạn: huyluong

Trích đoạn: like_car

Bác biết còn cách 50-60cm là mừng rồi,còn em không thấy cái đầu của nó đâu hết nhưng theo phán đoán của em chắc...gần cán tóc :D.Trời,em bị 1thằng mà tim nó yếu rồi,bác 2 thằng chắc an chay 10ngày quá .:D.Dù sao cũng chúc mừng bác tai qua nạn khỏi và nhớ đừng gắn đèn xeon.:D

nghe 2 bác kể, em còn run nữa nè....

Hạng B2
1/5/08
151
0
16
56

Em cũng thích gắn đồ chơi lắm,nhưng gắn đèn Xenon mà ảnh hưỡng những người tham gia giao thông khác thì cũng kh nên gắn các Bác ạ.(còn quan điểm của Em đã chơi thì kh phải sợ XXX ,cãi hết kh cãi được thì mất tí tiền thôi mừ.có chơi có chịu hì hì hì).Em nói kh đúng các Bác bỏ qua nhé !!!