Hạng B2
14/6/14
182
224
53
58
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu bác đi kết hợp du lịch thì không tính. Theo kinh nghiệm của mình.
- Đúng biển báo, đúng tốc độ...cứ QL1 thẳng tiến
- Ngày đầu tiên còn khoẻ, bác đạp thẳng tới Tuy Hoà or Quy Nhơn.
- Ngày 2, tới Tx.Quảng Trị
- Ngày 3 là về Thanh Hoá
Trung bình khoảng 550km/ngày

Hạng D
22/1/19
4.100
6.825
113
Đoạn PY - BĐ vẫn chưa vá xong hả Bác?
Hôm rồi xem clip xe tải quay lại ổ gà ổ trâu chi chít thấy ghê quá.
Em chạy sedan 4 chắc không thoát được đoạn này. :(
route thay thế đây bác.
Đoạn từ đèo Cả về tới Tuy Hòa thì bác đi đường này:

Còn lại khoảng 20km từ bắc Tuy Hòa ra Chí Thạnh thì bác chịu khó tí vậy. Nhưng em nghĩ đến Tết thì đường sẽ sửa xong ... năm nào cũng rứa thôi ...

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
18/11/22
6
8
3
34
e cũng về Thanh Hoá ngày 23 này, có kinh nghiệm 3 năm về bằng xe, bác cư đi lộ trình ngày 1 đi từ 5-6h sáng tại Sài Gòn-Nha Trang tới đó tầm 3h chiều nghỉ chơi, ngày 2 Nha Trang - Đà Nẵng tới tầm 5h tới, nghỉ chơi, hôm sau lộ trình Đà Nẵng- Quảng Bình và hôm tới về nhà luôn.
Em cũng tính lịch trình y như bác....chắc tầm 4 ngày!

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Đoạn PY - BĐ vẫn chưa vá xong hả Bác?
Hôm rồi xem clip xe tải quay lại ổ gà ổ trâu chi chít thấy ghê quá.
Em chạy sedan 4 chắc không thoát được đoạn này. :(
Vâng khúc này người dân thì tốt tính, quán ăn thì rẻ và ngon, mà con đường thì như c.ứ.t, trời mùa này mau tối, 17h30 là ko thấy gì rồi, tối mà đi nhanh thì chỉ có banh bộ bánh với gầm. hy vọng được sửa kịp trước tết.

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
route thay thế đây bác.
Đoạn từ đèo Cả về tới Tuy Hòa thì bác đi đường này:
View attachment 2848681
Còn lại khoảng 20km từ bắc Tuy Hòa ra Chí Thạnh thì bác chịu khó tí vậy. Nhưng em nghĩ đến Tết thì đường sẽ sửa xong ... năm nào cũng rứa thôi ...
Cám ơn Bác, em hay đi đoạn QL1 Tuy Hòa ra tuyến tránh Bình Phú (QL1D) rồi đi thẳng vào Bình Định luôn.. Chứ năm nào cũng phang vào ổ dù chạy cẩn thận lắm rồi mà vẫn dính

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Vâng khúc này người dân thì tốt tính, quán ăn thì rẻ và ngon, mà con đường thì như c.ứ.t, trời mùa này mau tối, 17h30 là ko thấy gì rồi, tối mà đi nhanh thì chỉ có banh bộ bánh với gầm. hy vọng được sửa kịp trước tết.
Em là rể Phú Yên Bác ạ, nhưng cảnh 2 quê phải về Đà Nẵng nên năm nào đi cũng dính vụ đường xấu này nên thấy nhùng quá.

• Like
Reactions: ThangWI
Hạng D
22/1/19
4.100
6.825
113
Cám ơn Bác, em hay đi đoạn QL1 Tuy Hòa ra tuyến tránh Bình Phú (QL1D) rồi đi thẳng vào Bình Định luôn.. Chứ năm nào cũng phang vào ổ dù chạy cẩn thận lắm rồi mà vẫn dính
Năm ngoái e chạy về 27 tết thì không quá tệ, chỉ là mặt đường không mịn nên phải chạy chậm thôi. QL1 ở Phú Yên thì ai cũng biết rồi, năm nào cũng hư tới gần tết thì sửa, rồi lại hư. Nó như trò đùa của "thượng đế" với dân vậy ... Cả cái miền Trung chỉ có đoạn này là hư nhiều nhất, và tỉnh Phú Yên cũng chỉ có QL1 là hay hư nhất mà người ta vẫn đổ lỗi do thời tiết thì bác hiểu rồi đấy ... Chịu được thì chịu, không được thì cũng chịu ...

Tập Lái
11/10/22
8
17
3
40
Em cung lịch với a luôn nè . Inbox dùm em số đt nhé
Thanks anh
Ok Bác....vậy cùng ngày rồi. Bác lập hội Zalo cho em vào với ạ. Em ở Thủ Đức

Bác @SangBD có group chung các anh em xuyên việt, các bác ib bác Sang để add vào group nha. trong đó anh em chia sẻ hành trình và địa điểm ăn uống nghỉ ngơi.