Tập Lái
25/9/07
4
0
1
Mình muốn mua bộ đèn Bi-Xenon Projector đó để gắn cho chiếc teana 2.0 tb của mình bác phamcuong có thể báo giá cho mình được ko ạ? Mình tin chắc là nhiều bác cũng có câu hỏi như mình lắm... Mong trả lời của bác phamcuong nhé.

Tập Lái
25/9/10
13
1
0
mikedo83 nói:
Mình muốn mua bộ đèn Bi-Xenon Projector đó để gắn cho chiếc teana 2.0 tb của mình bác phamcuong có thể báo giá cho mình được ko ạ? Mình tin chắc là nhiều bác cũng có câu hỏi như mình lắm... Mong trả lời của bác phamcuong nhé.

Cái đó bên mình không có bán vì nhà máy họ không bán ra ngoài.Họ chỉ gắn sẵn theo xe vì cần phải điều chỉnh điện áp cho phù hợp nếu không cẩn thận sẽ hỏng dàn điện.Vì vậy bên mình không thể tự động lắp được mong các bác thông cảm.

Tập Lái
22/4/10
25
0
0
phamcuong0909880768 nói:
mikedo83 nói:

Cái đó bên mình không có bán vì nhà máy họ không bán ra ngoài.Họ chỉ gắn sẵn theo xe vì cần phải điều chỉnh điện áp cho phù hợp nếu không cẩn thận sẽ hỏng dàn điện.Vì vậy bên mình không thể tự động lắp được mong các bác thông cảm.

bác nói công ty bác đặt hàng từ nhà máy, bác cho mình hỏi bác là sale hay quản lý? nếu bác là sale thì bác đã bị lãnh đạo công ty bác lừa, còn nếu bác là quản lý thì bác dang lừa khách hàng
1/ gần như ai cũng biết tất cả các nhà nhập khẩu tại VN đều mua lại xe từ các đại lý chứ ko mua được từ nhà máy ngoại trừ công ty đó là tổng đại lý (lưu ý: phải là tổng đại lý) mới đặt trực tiếp nhà máy, tổng đại lý đó chỉ có thể đặt hàng tại Nhật chứ ko phải đài loan.
2/ tất cả các hãng xe của nhật đều cấm nhà máy tại các nước họ đầu tư ko đuợc xuất khẩu ngoại trừ có yêu cầu từ công ty mẹ, và cũng khuyến cáo các đại lý ko được bán xe cho những công ty bán xe xuất khẩu (các công ty này se được liệt vào danh sách đen do công ty mẹ điều tra và cung cấp cho các đại lý), nên thông thường các công ty mua xe của đại lý rồi xuất khẩu thường có ko dưới 2 công ty.
3/ cộng thêm cataloge ko thể hiện xe 2.0 có bi xinon , nhà máy khi họ sản xuất ra 1chiếc xe, thông thường họ luôn tạo sự khác biệt ve option giũa các xe ko cùng đẵg cấp
như vậy công ty bác có phải tổng đại lý ko? mà nếu là tổng dại lý cũng ko thể đặt hàng tại taiwan mà là c.ty mẹ bên nhật (ai cũng biết VN đã có tổng đại lý Nissan tại VN, TĐL Nissan VN ko thể đặt mua xe từ tawan huống hồ c.ty bác). nhà máy thì chắc chắn ko cho độ bất cứ gì ngoài cataloge họ in.
bác có muốn biết tại sao nissan VN lúc đầu nhập xe teana 2.5 nhật về bán nhưng sau đó ko nhập nữa ko (trong khi người tiêu dùng có nhu cầu)? và có biết nissan VN hiện vẫn có nhập teana 2.0 của nhật về nhưng ko dám để ở các đại lý chính thức bán?
mình chỉ mới đưa ra 1 ít dẫn chứng thôi, chứ còn nhiều nhiều thứ để có thể chứng minh đèn xe bi xinon của c.ty bác là độ ở ngoài, còn đèn độ đó muốn dùng đồ chính hãng hay ko là do người mua đặt (c.ty bác đặt thì người ta mới độ).
nếu muốn khách hàng thật sự thông cảm thì ko gì bằng nói thật.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Cuối cùng là thế nào? khách hàng đặt bi xenon, đại lý nói là sẽ gọi sang nhà máy ở Đài Loan lắp ráp từ ban đầu nhưng cuối cùng thì lại mang ra An Dương Vương làm à, làm thì kg làm cho tới bị khách hàng phát hiện, nếu bác Teana 2.0 kg rành thì anh e mình cứ phải cúi đầu cảm ơn hả mấy bác, bác chủ lên tiếng cho anh e chúng e kg lăn tăn

Hạng D
25/3/05
3.982
34
38
53
HCM city
đèn này em xác minh là là đèn bi xenon zin 100% của nissan teana chứ ko có an dương vương nào độ hết , nhưng bộ đèn này có thể mua tại nhà máy và showroom bên đài loan, trung quốc , thậm chí là trên website dưới dạng linh kiện rời( parts ) ,bán thoải mái nhé ko có cấm đoán gì cả , em đã từng nhờ 1 người bạn bên đài loan order giùm 1 bộ tại showroom nissan chính hãng nhưng vì giá chát quá em cancel , giá khoảng 1800 USD , em đang tính phương án mang ra khắc trung độ cặp bi xenon projector của infiniti hoặc của bim 5 , mẹc E cho rẻ tiền mà vẫn đảm bảo độ sáng .

Hạng D
16/11/09
1.997
635
113
Vụ này thông tin đa chiều phức tạp quá! Nếu tôn trọng OS và anh em thành viên OS, Nissan nên đưa dẫn chứng để chứng minh:
- Có thể đặt Nissan từ nhà máy Nissan ở Đài Loan?
- Có thể chọn option đèn bi-xenon? Điều này rất quan trọng, vì nhiều catalogue của Nissan Teana đúng là không có đèn xenon. Có thể có nhiều loại catalogue mà anh em chưa biết - các bác Nissan chứng tỏ mình đi.
Đã làm dịch vụ chăm sóc khách hàng, thì làm đến nơi đến chốn, các bác Nissan nhé. Chờ tin của các bác!

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
vấn đề linh kiện trong các cụm chi tiết nơi nào sản xuất không quan trọng đâu các bác ơi, quan trọng là hãng đã tin tưởng vào nhà cung cấp linh kiện đó và đặt họ làm, còn vấn đề lỗi kỹ thuật thì không tránh khỏi (hên xui) như trường hợp chân ga Toyota bị lỗi cũng đâu phải của Toyota sản xuất đâu. việc một thiết bị nhiều chi tiết như oto, xe máy, thiết bị điện, điện tử,... có nhiều hãng sản xuất các chi tiết (cụm chi tiết) trong nó cũng là chuyện bình thường
em kể một chuyện cách đây hơn 20 năm: có một vị khách được người nhà từ bên Mỹ gởi về cho một cái Radio- Cassette hiệu Sony còn nguyên thùng mới toanh (thời đó có Cassette Sony Mẽo gời về là oách lắm đó), khui ra cắm điện vào tèo ngay (máy bên Mỹ điện 120V) mang đến em sửa, em mở ra vị khách mới tá hoả khi cái motor dàn cơ cassette có dòng chữ   "made in China" còn trên bảng mạch chính thì made in Malaysia trong khi bên ngoài tem máy là made in canada, may mà lúc đó có chủ máy chứng kiến không thì em mang tội đổi đồ china vào rồi

Quay lại chuyện oto: mới đây khi lắp camera tiến cho con Santafe MLX của em, khi mở cái loa nhỏ ở cột chữ A ra em không tin vào mắt mình khi nhìn thấy trên đít loa có chữ "VIETNAM", nhưng nhìn kỹ lại và bằng con mắt trong nghề điện tử hơn 20 năm em khẳng định đây là hàng Việt Nam nhưng không phải loại trôi nổi ngoài thị trường mà là hàng sản xuất OEM cho các hãng (các chi tiết rất sắc sảo, dây rắc chuẩn, có ghi mã hàng, và các thông số kỹ thuật rõ ràng). xe này lúc em đi mua đích thân em đi theo nhận từ cảng chạy về không nằm ở bất cứ một nơi trung gian nào và là hàng nội địa sản xuất cho thị trường Hàn Quốc (và em nghĩ giả sử nếu có việc đổi đồ chả ai lại đi đổi mấy cái loa bé xíu)

Hạng D
16/10/09
1.435
9
38
12
Pleiku
em có nghe từ bạn em làm ở cục Hải Quan kể: đối với các chi tiết có giá trị lớn và vận chuyển bằng tàu chuyên dụng (không đóng trong container) như oto và có những option tuỳ chọn thì sẽ bị đổi theo kiểu như thế này: khi hàng lên tàu về gần hải phận Việt Nam (với lô hàng số lượng lớn và có nhiều option tuỳ chọn có giá trị như ghế da hay ghế nỉ, đèn xenon hay halogen, gương chóng chói hay gương thường, ...) thì nhà nhập khẩu sẽ cho thợ ra ngoài giữa biển đổi ngay hoặc lắp thêm hoặc bớt đi (tất nhiên đồ lắp thêm hoặc đổi này cũng là hàng chất lượng được sản xuất OEM cho hãng) nên khi về đến cảng là đã có sẵn rồi và nghiễm nhiên nó là hàng chính hãng zin theo xe và chúng ta cứ yên tâm mà xài

Hạng D
5/4/07
1.791
588
113
Túm lại vẫn là giải thích loanh quanh, theo em hiểu thì bộ đèn bi xenon đó là đèn lởm, do hồ cầm đào sản xuất.
Bây h bóng xenon đã lởm rồi
Cục bi mà ko phải do Stanley hay kotto sản xuất thì chắc chắn là độ tại chợ giời xong ráp vô con teana