Tập Lái
28/5/07
46
12
8
www.daiquansang.com
Em moi mua xe lan dau tien , kha nang khoang 600 tr , dang phan van giua Cruze LTZ 1.8 va LAC CDX 1.8. Cac bac giup em danh gia ve 2 xe nay o nhung diem sau:

1. Chat luong xe nhap va lap rap tai VN
2. Option cua 2 dong xe nay.
3. Che do bao hanh. ( Em thay xe Nhap co cho bao hanh 1 nam , ngoai HN co Viet Auto BH 2 nam nhung khong biet chat luong Dich vu BH nhu the nao ? )

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Nếu có đủ khả năng thì bác cứ xúc con vợ nhập đi cho sướng. Xe mới mua thì vài ba năm đầu chẳng hư hỏng gì đâu. Khi nào hết bh thì mới bắt đầu xuất hiện một số lặt vặt..hihi, nếu thế thì xe nào cũng phải tốn tiền thui. Chất lượng của LAC thì đã rất nhìu bác mua và kiểm chứng. Bác chịu khó xem lại các review sẽ thấy. Theo chủ quan e nghĩ nếu cùng chất lượng thì các bác kia chẳng tội gì bỏ ra nhiều tiền hơn để mua xe nhập, đúng không bác.

Hạng B2
18/8/04
141
0
0
www.thang208.net.tf
nghoquan nói:
Em moi mua xe lan dau tien , kha nang khoang 600 tr , dang phan van giua Cruze LTZ 1.8 va LAC CDX 1.8. Cac bac giup em danh gia ve 2 xe nay o nhung diem sau:

1. Chat luong xe nhap va lap rap tai VN
2. Option cua 2 dong xe nay.
3. Che do bao hanh. ( Em thay xe Nhap co cho bao hanh 1 nam , ngoai HN co Viet Auto BH 2 nam nhung khong biet chat luong Dich vu BH nhu the nao ? )

Em khuyên bác chân thành là múc Lac CDX 1.8

Em cũng đã như bác, cũng máu mua dòng 1.8 để chạy cho sướng. Cái số em là máu xe nhập, đi xem xe nhập trước mà chỉ có xem Lac 1.6 thôi nhé. Rồi lò mò xem 1.8 trên mạng. Cuối cùng em qua sâu rum của VIDAMCO xem qua Cruze LTZ . Và em mới thấu hiểu cái gọi là hàng ngoại và hàng nội :))

Bác cũng thử như em xem. Em cam đoan bác sẽ chọn Lac nhập với rất nhiều ưu điểm.

Thân vỏ rất tốt (em không nhầm thì Lac 1.8 nhập nặng hơn Cruze nhà ta gần 2 tạ đấy bác ạ, bác đoán xem nó cắt đi cái gì ?) Em lac 1.8 đóng cửa nghe phầm phậm sướng lắm bác ạ.
Gam màu nội thất rất đẹp và khỏe, rất nam tính và mạnh mẽ.
Tay lái trợ lực điện đi cực sướng.
Vành xe 17 inch nhìn cực đẹp, Cruze chỉ có 16 thôi xấu tệ.
Có cửa sổ trời nhé. Cruze thì làm giề có.
Màn hình hiển thị thông tin của Lac 1.8 rộng hơn và nhìn đẹp hơn cái màn hình hiển thị lởm 1 dòng của Cruze.
Cảm biến gạt mưa tự động, cảm biến đèn tự động. Ôi tuyệt vời cho cái giá tiền dưới 600 triệu.
Có một điều em muốn nói nữa là rổ rá. Em mua em Lac 1.8 có 29,500k. Trong khi đó em hỏi 2 bác mua Cruze LTZ một bác mua là 280 củ (đắt hơn em 2 củ :)), một bác mua là 29,800k :)). Bác có suy nghĩ gì không sau khi đọc một loạt những gì em viết ở trên?
Cái bảo hành bác khỏi lo, cùng lắm thì hãng cho bác vài hộp dầu, đưa xe vào kiểm tra ngó nghiêng tí thôi (làm không công mà :)) . Em thì ngẫm thế này, mua cái Lac 1.8 CDX trên mọi phương diện em đề cao nhất là tính an toàn mà em luôn tin là Lac 1.8 hơn Cruze LTZ, lệch nhau gần 2 tạ cơ mà :))
Hơn nữa, bác xem có mấy ai mới mua xe mà không mua bảo hiểm không? Bác cứ làm cái bảo hiểm ngon ngon là khỏi cần chế độ bảo hành của hãng :))

Ý em là thế ! Mong bác sớm lấy vợ 2 về để tận hưởng cảm giác đêm tân hôn :))

Còn em ý múc Lac 1.8 CDX và cảm thấy em ấy rất ngọt ngào :))

Hạng B2
18/8/04
141
0
0
www.thang208.net.tf
à em quên cái nữa là Cruze LTZ chỉ có 1 CD, trong khi đó Lac 1.8 CDX có 6 CD nhé !
Gương của Cruze LTZ không gập điện :)) còn em củ lạc 1.8 CDX gập điện cực ngon :))

Tính sơ sơ khác nhau vậy nói chung là nhựa, thép, da, điện tử em LTZ không đấu lại với em Lac 1.8 CDX bác ợ.

Múc Lac 1.8 CDX đi bác ơi !

Hạng D
14/10/09
1.967
202
63
E vote cho LAC CDX 1.8 nhập.
Bác nên đi xem 2 xe rồi sẽ thấy sự khác biệt thế nào, nhớ coi nội thất nha bác, bên ngoài Cruze và CDX giống nhau lắm.

Hạng D
5/4/07
1.791
588
113
Mặc dù em đang chạy Cruze 1.8 LTZ, nhưng em vẫn vote cho lac 1.8 CDX, trường hợp của em mua Cruze chỉ với 1 lý do duy nhất: Lấy đủ hoá đơn cho cty

Hạng B1
27/4/10
64
0
0
LAC 1.8 CDX đi bác!
2 dòng xe này cũng đã được mổ xẻ nhiều rồi. Đừng do dự nữa
Bác quyết định mua CDX mà sao này có gì cần bàn cải thì cứ tha hồ ném đá tui

Tập Lái
28/5/07
46
12
8
www.daiquansang.com
Em cam on cac bac nhieu nha. Em cung nghien cuu rat ky dong xe nay roi. Nhung cuoi cung em quyet dinh rang them ty nua va lam luon con INNOVA GSR roi , vi gia dinh em cung hoi bi dong nguoi. Voi lai Xe Nhat chac la` yen tam hon cac bac nhi ? Moi mua xe lan dau , nen van de Bao Hanh em cu run run lam sao y'.

Lan nua em xin cam on cac bac da gop y'.

Hạng B1
27/4/10
64
0
0
Bác Nghoquan làm anh em hố cái quá mạng. Đang phân vân con Crui va CDX ......... Chuyển qua cái rẹt làm anh em té xuống vượt :mad:

Tập Lái
28/5/07
46
12
8
www.daiquansang.com
Bac thong cam cho em , moi mua xe lan dau , voi lai em cung hoi ky tinh , bo ra so tien cung ko nho de cuoi vo 2 nen em tim hieu tu`m lum chiec het.
1- DW Gentra
2- Hyundai Verna
3- KIA Cerato
4- Cruze LS -> Lac Se -> Lac CDX 1.6 1.8 -> Cruze LTZ 1.8
5- Vios
6- CIVIC
7- INNOVA
8- Nissan Lavin

Em cung noi thiet voi Bac la` em rat thich LAC CDX , nhung vi mua xe lan dau , khong ranh ve may moc cho lam , nen em cu lo van de Bao Hanh. Thoi thi cu xe trong nuoc cho no chac lo co viec gi thi con` co cho de Go~ cua. Cruze 1.8LTZ thi thieu thon option va bi che nhieu wa . Danh phai chon INNOVA thoi . Di dau choi xa , cho duoc them vai nguoi. Hi Hi.

Cam on bac nhiu da tu van cho em, chuc bac nhiu suc khoe.