Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
nghoquan nói:
Bac thong cam cho em , moi mua xe lan dau , voi lai em cung hoi ky tinh , bo ra so tien cung ko nho de cuoi vo 2 nen em tim hieu tu`m lum chiec het.
1- DW Gentra
2- Hyundai Verna
3- KIA Cerato
4- Cruze LS -> Lac Se -> Lac CDX 1.6 1.8 -> Cruze LTZ 1.8
5- Vios
6- CIVIC
7- INNOVA
8- Nissan Lavin

Em cung noi thiet voi Bac la` em rat thich LAC CDX , nhung vi mua xe lan dau , khong ranh ve may moc cho lam , nen em cu lo van de Bao Hanh. Thoi thi cu xe trong nuoc cho no chac lo co viec gi thi con` co cho de Go~ cua. Cruze 1.8LTZ thi thieu thon option va bi che nhieu wa . Danh phai chon INNOVA thoi . Di dau choi xa , cho duoc them vai nguoi. Hi Hi.

Cam on bac nhiu da tu van cho em, chuc bac nhiu suc khoe.

Kỹ tính và mới mua xe lần đầu như bác chủ thớt thì Innova là lựa chọn hợp lý !

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
52
Saigon
Bác nghoquan : 1 năm bác sử dụng xe 7 chỗ được bảo nhiêu lần ??? 50% đi 6-7người không ? hay 100% chở 8 người ? Trừ khi xe bác mua về cho thuê hay kinh doanh thì chắc chắn đạt được tỉ lệ này ? Nếu 50% thì bác nên chọn xe lớn, còn không thì mua xe 5 chỗ ! có chất hơn ? Dù gì cũng là nhu cầu của bác mà thôi !? Mình có ý kiến vậy .

Tập Lái
28/5/07
46
12
8
www.daiquansang.com
Cam on 2 bac da cho Y kien ! Luc dau minh cung suy nghi viec do , nhung mua Vios thi no hoi bi be' . Mua lac cdx thi so vi moi mua lan dau nen con thieu kinh nghiem ve may moc du lam.

Voi lai do nhu cau cong viec 1 thang khoang 2 3 lan di Bac Lieu voi gia dinh va cho them 1 it do nen moi quyet dinh chon IN.

Dung nhu cac bac noi , neu nhu ko co nhu cau 7 cho thi nen chon sedan. Ve ngoai that , IN khong duoc bat mat cho lam, nhung dc cai an chac mac ben. Thoi thi co gang cay` bua` , co tien + kinh nghiem thi lam` them em sedan nua vay.