Hạng D
8/2/17
1.114
1.715
113
36
Bác theo dõi tình hình giao thông trên google maps có cập nhật 2 cao tốc này. Tuần trước tôi về Saigon chạy hết cao tốc MT-TL, và tiếp cao tốc TL đến Tân An thì chọn rẽ xuống QL1A do maps báo đoạn gần Bến Lức đỏ lè mấy km
Tuần trước kẹt kinh khủng luôn bác từ đoạn đó nếu về đến SG tầm hơn 1 tiếng nữa, tuần trước e cố đi theo cao tốc và bị kẹt cứng. Nguyên nhân họ sửa đường trên cao tốc, chỉ còn 1 làn xe chạy được thôi.

• Like
Reactions: sieutuyet
Hạng C
3/5/07
528
8.664
93
Nếu Bác đi hết cao tốc, và đi hướng cầu Mỹ Thuận thì hết cao tốc TL-MT, rẽ phải ra An Thái Trung, rẽ phải lần nữa đi hướng cầu Mỹ Thuận tầm 2 km, có quán Oanh khá ngon, đông.
Ngoài ra, Bác có thể đi tới Trung Lương, rẽ về Mỹ Tho thì có Mekong Restop => chuẩn khách đoàn, các tour cho Tây ghé đây. Cảnh đẹp, có chòi ăn riêng.
Lựa chọn khác, lạ chút, hết cao tốc Sài Gòn Trung Lương, rẽ xuống Thân Nghĩa Cửu đi Quốc lô 1A tầm 10 km có quán Mai Hồng chuyên heo quay, giò heo hầm măng cũng rộng rãi.

Bác ở Long Xuyên có mấy món có thể lựa chọn: bún cá trên đường Lý Thường Kiệt (gần hồ Nguyễn Du, bán sáng); cơm tấm Hướng Dương + lòng gà non (trưa - tối); bánh mì Phượng; lẩu mắm Cây Dừa (đối diện Megamarket); cơm trưa/tối gia đình/cty thì Hồng Phát (Lương Văn Cù).
Má ơi! Bao lần nghe giới thiệu quán Oanh này, đợt rồi ghé thử 1 lần hãi luôn. Cơm sườn mà nước mắm dở tệ, gạo thường chứ không phải tấm, cơ sở vật chất xập xệ, bẩn. Dừng xe cái là vợ em không muốn bước vô. Em thuyết phục thử 1 lần cho biết vì nghe danh đã lâu. Thất vọng toàn tập.

• Like
Reactions: hung279
Hạng D
15/11/13
3.853
4.671
113
Trung Lương mỹ thuận thì giờ trong tuần cũng có khả năng kẹt do tai nạn xảy ra cực kì thường xuyên. Như đêm hôm qua xe công ty mình đi thì tài xế dừng xe lại lấy ghế dã ngoại của mình ra ngồi ngắm trăng luôn.

Hạng B2
18/7/04
363
246
43
53
saigon
Nếu Bác đi hết cao tốc, và đi hướng cầu Mỹ Thuận thì hết cao tốc TL-MT, rẽ phải ra An Thái Trung, rẽ phải lần nữa đi hướng cầu Mỹ Thuận tầm 2 km, có quán Oanh khá ngon, đông.
Ngoài ra, Bác có thể đi tới Trung Lương, rẽ về Mỹ Tho thì có Mekong Restop => chuẩn khách đoàn, các tour cho Tây ghé đây. Cảnh đẹp, có chòi ăn riêng.
Lựa chọn khác, lạ chút, hết cao tốc Sài Gòn Trung Lương, rẽ xuống Thân Nghĩa Cửu đi Quốc lô 1A tầm 10 km có quán Mai Hồng chuyên heo quay, giò heo hầm măng cũng rộng rãi.

Bác ở Long Xuyên có mấy món có thể lựa chọn: bún cá trên đường Lý Thường Kiệt (gần hồ Nguyễn Du, bán sáng); cơm tấm Hướng Dương + lòng gà non (trưa - tối); bánh mì Phượng; lẩu mắm Cây Dừa (đối diện Megamarket); cơm trưa/tối gia đình/cty thì Hồng Phát (Lương Văn Cù).
lẩu mắm Cây Dừa khá ổn có lần về ngang Long Xuyên bác tài ghé vào ăn ngon mà giá cả hợp lý

Hạng F
28/8/19
6.707
11.409
113
Palm Beach, Florida, US
người quen của Mod thì chắc là đại gia oài, chém cũng vui vẻ thoai :D
Bởi thế dù có đi nữa cũng chả ngu nhận người quen của Mod nhé. Phải chi Mình là đại gia thì ...ối dzồi, ba cái bạc lẻ.... Đằng này Mình là đại du nên cứ là ko biết cho lành.
Kn là cứ đi với thổ địa nhưng hàng quan chức như Lam giáo chủ, 4 đại hộ pháp, các tổng đàn, tổng chuồng chủ...vv..vv.. thì quên đi, có xin theo cũng chả cho :eek:

Chỉnh sửa cuối:
  • Haha
Reactions: trunghq119
Hạng B2
6/2/09
198
655
93
Má ơi! Bao lần nghe giới thiệu quán Oanh này, đợt rồi ghé thử 1 lần hãi luôn. Cơm sườn mà nước mắm dở tệ, gạo thường chứ không phải tấm, cơ sở vật chất xập xệ, bẩn. Dừng xe cái là vợ em không muốn bước vô. Em thuyết phục thử 1 lần cho biết vì nghe danh đã lâu. Thất vọng toàn tập.
Oanh thì vệ sinh hơi bị dơ, ăn thì tùy khẩu vị mỗi người, miền tây vị hơi ngọt hơn chổ khác thôi.
Nếu bác muốn chất lượng hơn và đi hướng Vĩnh Long thì ghé phở Trưng Vương ngay vòng xoay đường tránh Vĩnh Long, ăn phù hợp hơn cho người đi ô tô.

• Like
Reactions: Bibica and NNC0928
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Bổ sung thêm:
- Quán bún cá bạn nói tên là Hiếu Thuận tuổi đời trên 30 năm, đường Lê Lợi, đối diện bệnh viện tim mạch (thủy lợi cũ)
- Quán Hồng Phát bạn nói chắc là quán Quế Phát cơm trưa/chiều/tối, đối diện có quán ăn nhậu Hải sản, quán ăn nhậu Làng Tôi, phở Hà Nội cũng gần đó.
- Ăn nhậu thì quán 146 rẻ, lẩu trâu Kiều Thu, lẩu bò Thu Thủy
Hồng Phát khác Quế Phát ah Bác.
Quế Phát kiểu cơm phần văn phòng, nhóm vài người, hoặc cá nhân ăn ok.
Hồng Phát kiểu tiếp đoàn khách cơ quan ah.

• Like
Reactions: Bibica
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Đúng rồi Bác. Nó hơi xô bồ, nhưng khu vực hết cao tốc Mỹ Thuận thì hơi ít quán. Thực tế thì nó đông thiệt, ăn cũng khá hợp khẩu vị, nhiều lựa chọn.

Nhà Em thì thường ghé Mekong Restop. Ổn áp hơn, sạch, mát, tụi nhỏ ăn xong, chơi được.

Hạng C
3/5/07
528
8.664
93
Đúng rồi Bác. Nó hơi xô bồ, nhưng khu vực hết cao tốc Mỹ Thuận thì hơi ít quán. Thực tế thì nó đông thiệt, ăn cũng khá hợp khẩu vị, nhiều lựa chọn.

Nhà Em thì thường ghé Mekong Restop. Ổn áp hơn, sạch, mát, tụi nhỏ ăn xong, chơi được.
Em cũng ghé Mekông restop nhưng trùng giờ ăn sáng nhiều hơn do toàn đi sớm.