Hạng B1
15/6/09
74
1
0
THẢO CHỮ nói:
tay lái chuyển đổi(tay lái nghịch) thì cái cần công tắc gạt mưa bên trái vô lăng,và cần công tắc đèn thì ngược lại,mấ cái công tắc máy lạnh hơi đưa về bên phía phải của xe.nói chung là dễ nhận mà cac bác
Vụ này đúng thì eo ôi, xe em tay lái nghịch rùi,
Lúc e đi học bằng lái, em cũng tập em có cái kiểu công tắc gạt mưa như bác nói nhưng em cũng ứ tin lắm..... Bây giờ thì eo ôi..... thiet rùi:mad:

Nhưng 2 công tắc này không chuyển được như xe tay lái thuận hả bác? Đã giả thì làm như thiệt luôn đi 

Hạng B1
15/6/09
74
1
0
Phi_Tran nói:
Ah` ! Cái vụ tay lái nghịch nó thể hiện trên cà vẹt bác ợ !
Hì hì ! Chứ em search trên mạng cũng không có thông tin về em nó.
Xe em gầm cũng đã mục đâu. Đồ chơi DVD, máy lạnh đầy đủ. Đi cũng sướng (xe cỏ thôi). Em lại vừa lấy bằng, nên mua 1 cái tập lái cho cứng tay.
Lúa cũng ít nên ... hì
Ah` ! Hình như bác có nick bên xóm nhà lá phải không nhỉ, thấy bên thớt xe bác ve sầu.
E cũng có nick bên XNL, e cũng ở gần nhà bác VE SAU

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
tttin nói:
THẢO CHỮ nói:
tay lái chuyển đổi(tay lái nghịch) thì cái cần công tắc gạt mưa bên trái vô lăng,và cần công tắc đèn thì ngược lại,mấ cái công tắc máy lạnh hơi đưa về bên phía phải của xe.nói chung là dễ nhận mà cac bác
Lúc e đi học bằng lái, em cũng tập em có cái kiểu công tắc gạt mưa như bác nói nhưng em cũng ứ tin lắm..... Bây giờ thì eo ôi..... thiet rùi:mad:

Nhưng 2 công tắc này không chuyển được như xe tay lái thuận hả bác? Đã giả thì làm như thiệt luôn đi
Được chứ sao ko, chả là khi xưa, người ta chuyển tay lái, do muốn giảm chi phí nên chỉ độ lại táp lô và bê nguyên con tay lái từ phải sang trái nên mới ra nông nổi. Chừ bác không thích thì cứ đi mua nguyên bộ tay lái thuận về lắp vào đấy, đấu dây lại là xong.

Hạng D
14/8/09
1.278
3.765
113
41
Biên Hoà
RubyKid nói:

Được chứ sao ko, chả là khi xưa, người ta chuyển tay lái, do muốn giảm chi phí nên chỉ độ lại táp lô và bê nguyên con tay lái từ phải sang trái nên mới ra nông nổi. Chừ bác không thích thì cứ đi mua nguyên bộ tay lái thuận về lắp vào đấy, đấu dây lại là xong. 

Đúng rồi !
Bác chủ xe trên Xì gòn cũng nói với em y như bác nói. Nhưng cũng nói thêm là hơi tốn lúa. Và khuyên em, để thế đi cũng chẳng sao đâu, vài bữa là quen hà.

Hạng B1
15/6/09
74
1
0
RubyKid nói:
tttin nói:
THẢO CHỮ nói:

Túm lại, cần gạt nước bên trái là 100% là tay lái nghịch sao ta? Có trường hợp nào ngoại lệ ko cà?....
Các bác cao thủ cho cao kiến đi....

Hạng D
14/8/09
1.278
3.765
113
41
Biên Hoà
tttin nói:
Túm lại, cần gạt nước bên trái là 100% là tay lái nghịch sao ta? Có trường hợp nào ngoại lệ ko cà?....
Các bác cao thủ cho cao kiến đi....
Để vậy đi cũng được mà bác, nó không ảnh hưởng đến quá trình vận hành của xe đâu. Vì nếu ảnh hưởng thì không ai cho chuyển đổi tay lái cả.
Với lại em nhớ mang máng là lúc sản xuất xe thì nhà sản xuất thiết kế khung xe cân bằng để có thể áp dụng cho cả xe tay lái nghịch và tay lái thuận cho phù hợp với pháp luật của địa phương bác ợ.
Ah` ! Bác show hình xe bác em xem với.

Hạng B1
15/6/09
74
1
0
Chào bác Phi-tran,
Trong cà vẹt cho biết tay lái nghịch như thế nào bác, cà vẹt v2 e có thấy gì đâu?
V2 e có tới 8 bu-gi lận dù có 4 máy thôi, của bác có vậy ko?
Ah, v2 e dài 4,6 mét, vậy dài hơn xe bác gần 3dm chứ ko phải 3cm như e đã nói.
E đang tìm tài kiệu để đại tu e nó, vì đã yêu vợ già nên phải tự đại tu e nó mới ...phê....
, e ko khoái các bác gara chạm vào e nó vì ko thích cách đối xử mấy a thợ sữa xe mỗi khi gặp V2 già chút nào. (vì e chưa biết gara nào tận tâm....)
Tối về e up dung nhan mang đậm dấu ấn  thời gian hai mươi sáu năm phục vụ.

Hạng D
14/8/09
1.278
3.765
113
41
Biên Hoà
tttin nói:
Chào bác Phi-tran,
Trong cà vẹt cho biết tay lái nghịch như thế nào bác, cà vẹt v2 e có thấy gì đâu?  
Cà vẹt V2 em có 1 dấu đỏ chót ghi là: "TAY LÁI CHUYỂN ĐỔI".
Tối về em chụp hình gửi bác xem.

Hạng B1
15/6/09
74
1
0
Em đang làm ở Quảng Ngãi, tháng về 1 lần, e sẽ sớm nhìn được V2 của bác. Ở đây đang mùa mưa lũ, tối qua e về định úp hình V2 của e nhưng in-tẹc-néc bị dye rùi, :mad: