Status
Không mở trả lời sau này.
4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
Ối giời, e post để hỏi xin trợ giúp của các bac chuyên gia mà sao bác zee ong , zee ve cứ nhảy vào commt lung tung loãng thớt của e quá thế:cool:

Bác haobui có nhã ý hỏi e có thích style đấy ko chứ có nói câu nào mấy cái tk đó của bác ấy đâu, sao bác phải xoắn như quẩy thế?:mad:

E còn đang sưu tập hàng đống tư liệu ý tưởng từ khắp nơi đây này? Thế có đc ko hả bác?:p

@bác haobui ơi, e thích cái ko gian ở ảnh 1 đó nhưng e tham lam vẫn muốn có cả sân vườn mà nhà lại đông con cần nhiều buồng ngủ, tắm, wc....lắm, cẩn thận e lo ko đủ chỗ để tk đc như thế bác nhể?:(

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng P.O.C
zeebee nói:
haobui nói:
zeebee nói:
Hãy suy nghĩ lại. Ngay cả trong cách suy nghĩ của bác.
Ông là ông nào nói linh tinh chả hiểu gì . Mấy hình đó là hình để tham khảo , chứ tui có nói là của tui đâu ông ?

Vậy là nick em không bị ban chứ bác Tuando, đa tạ hai chữ công bằng.
@him: em hiểu bác ở VN, là công dân tốt của VN nên ung dung sử dụng tư liệu, hình ảnh không cần trích dẫn.
Tui đố ông : những hình ảnh tài liệu trên tui có là từ đâu ? Và những căn nhà đó có gì quan trọng cho kiến trúc thế giới ko ?
Bật mí cho ông : Những căn nhà đó là những the best house . Nhưng năm nào ?

Hạng D
5/5/07
1.358
15.189
113
4x4 nói:
Úi, gần giống cái e mơ rùi ạ! Các bác chém thêm cho e với ạ!
@hiepluc: How are you? A xây HN trước đã, khi nào đủ sức thì xây ở trỏng :p

Em cũng đang chuẩn bị xây nhà để đưa cả gia đình vào SG anh ạ.
Cũng chưa biết vào sẽ làm gì vì em làm IT mà ra phố thì không có sức để tự làm. Vốn thì kẹp ở BĐS gần hết
Thôi cứ đi đã, tính sau anh nhỉ
Em thấy cái này gần giống với ý anh nè

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Đẹp đấy, nhưng bác chủ định ra biển ở hay sao ? Nhà này bác phải kiếm đất cỡ 300m nằm trong khu QH thì mới đạt tới cảnh giới này. Đất nhà tầm 10ty thi may ra.

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
Idea nhà của hiepluc đẹp quá, màu sắc cũng nhẹ nhàng nhưng vấn đề an ninh thì ntn nhỉ? Cái này đúng là ở gần biển hay trước hồ sẽ ok hơn khu dân cư!

Vấn đề lớn nhất của anh là idea về công năng bên trong đã rõ nhưng diện tích xây chỉ có khoảng 140m2 x 2.5 tầng (40m2 hầm 1/2 chìm nữa) mà lại phải gom đủ các yêu cầu oái oăm hiện có + thêm 1 mặt tiền đẹp lại là thách thức của người kts đây :D A chưa biết diễn tả ntn để khỏi bị mấy bác kts oánh đây :D:p

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.415
113
Bác chủ phải làm việc với 1 tay kts nào đó, trình bày hết quan điểm để nắm ý, có hình mnih hoạ thì tốt. Sau đó tay kts đó sẽ ra cho bác 1 phương án sơ bộ, trên cơ sở đó làm việc tiếp, nếu thấy có thể phát triển tiếp còn ko thì dừng, cancel và cả 2 đều vui vẽ, ko có gì cả. Nói trên này thì chắc còn dài dài, chúc bác tìm được người ưng ý

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.261
113
www.phindeli.com
zeebee nói:
@him: em hiểu bác ở VN, là công dân tốt của VN nên ung dung sử dụng tư liệu, hình ảnh không cần trích dẫn.

@zeebee: sử dụng hình ảnh không trích dẫn thì chưa thể gọi là ... chôm chỉa.
Em sẽ đề nghị BĐH OS treo nick bác 1 tháng vì lý do "công kích, lăng mạ cá nhân các thành viên khác"
Chúc bác vui với OS!

Hạng B2
9/4/10
269
281
63
34
tuando nói:
zeebee nói:

@zeebee: sử dụng hình ảnh không trích dẫn thì chưa thể gọi là ... chôm chỉa.
Em sẽ đề nghị BĐH OS treo nick bác 1 tháng vì lý do "công kích, lăng mạ cá nhân các thành viên khác"
Chúc bác vui với OS!

4x4 confirmed
Hạng B1
16/8/04
96
11
8
Hà nội
www.tesori.vn
ngoinhaxanh nói:
Bác chủ phải làm việc với 1 tay kts nào đó, trình bày hết quan điểm để nắm ý, có hình mnih hoạ thì tốt. Sau đó tay kts đó sẽ ra cho bác 1 phương án sơ bộ, trên cơ sở đó làm việc tiếp, nếu thấy có thể phát triển tiếp còn ko thì dừng, cancel và cả 2 đều vui vẽ, ko có gì cả. Nói trên này thì chắc còn dài dài, chúc bác tìm được người ưng ý

Dạ vâng, có lẽ nên như thế vì cái đất thì ko to mà nhu cầu của e thì hơi nhiều nên rất cần 1 kts đủ kiên nhẫn nghe mà ko oánh e :D và hiểu để đưa giải pháp tối ưu.

Cũng có vài bác pm cho e hình ảnh mẫu nhưng nói thật e chưa ưng cái nào về exterior, còn interior thì e phải thừa nhận các bác kts trong Nam đẹp và hiện đại hơn phía Bắc, lại rất hợp với mơ ước của e!:p:)

Status
Không mở trả lời sau này.