Hạng D
4/12/12
1.672
1.859
113
Inbox nhé :oops:
.
.
.
.
.
.
.
P/s: Cứ map QL20 đúng tốc độ theo quy định thôi B. Đèo thì ko nên cố vượt vừa ko an toàn, dễ mất bình tĩnh...còn cả Cam phạt nguội. Đg ĐN từ lúc Bác Văn về ...h ko còn bắn bậy như trc nữa, nên ok cả.
Xin tư vấn chạy cung đường Đà Lạt - Sài Gòn cho nữ lái mới

Hạng F
18/2/13
5.653
13.864
113
Saigon & Dalat
Em chuyển nhà từ Đà Lạt về Sài Gòn, lần đầu tiên mới lái đi xa! Nhờ các bác luu ý ạ và tư vấn cho nữ lái mới ạ.
Chào đồng hương Dalat, chỉ khác là tôi bỏ Saigon về Dalat thì chủ thớt ngược lại.
Lái xe đường xa thật ra không khó, chỉ cần một vài kinh nghiệm mà bạn có thể tìm hiểu trên OS này là có dư hướng dẫn. Cái khó nhất là lái xe trong nội thị Saigon giao thông hỗn loạn, khác xa với ngồi ôm volant thảnh thơi hứng sương ngắm cảnh ở Dalat.
Cần chi tiết gì bạn cứ trao đổi thêm.

Tập Lái
23/10/22
17
172
28
35
Dạ qua Tuần em xuống SG ạ. Em lần đâu tiên đi xa đến vậy! Em có hẹn vơi anh Huy o BL caphe!

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em chuyển nhà từ Đà Lạt về Sài Gòn, lần đầu tiên mới lái đi xa! Nhờ các bác luu ý ạ và tư vấn cho nữ lái mới ạ.

View attachment 2809280*Ảnh minh họa
Chị trả lời giúp các câu hỏi sau:
1. Chị chạy xe có quan sát đủ 3 kiếng chiếu hậu trên xe thường xuyên không?
2. Chị chạy chậm rồi xe sau xin vượt chị có biết cách nhường đường an toàn không?
3. Chị có biết đèn cos và đèn pha đúng lúc không?
4. Chị có luôn luôn quay đầu xe ở giao lộ khi tham gia giao thông?
5. Khi chạy xe có luôn luôn quan sát biển báo giao thông không bỏ lỡ biển báo hay không?
6. 24 tháng trở lại đây chị điều khiển xe cạ xước bao nhiêu lần rồi?

Nếu từ 1-5 đều trả lời "Có" và số 6 là "2-4" lần thì thoải mái chạy Đà Lạt - Sài Gòn.
Nếu có bất kì câu nào trả lời không thì thôi, một là thuê tài, hai là thuê xe chở đồ.

Tập Lái
23/10/22
17
172
28
35
Chị trả lời giúp các câu hỏi sau:
1. Chị chạy xe có quan sát đủ 3 kiếng chiếu hậu trên xe thường xuyên không?
2. Chị chạy chậm rồi xe sau xin vượt chị có biết cách nhường đường an toàn không?
3. Chị có biết đèn cos và đèn pha đúng lúc không?
4. Chị có luôn luôn quay đầu xe ở giao lộ khi tham gia giao thông?
5. Khi chạy xe có luôn luôn quan sát biển báo giao thông không bỏ lỡ biển báo hay không?
6. 24 tháng trở lại đây chị điều khiển xe cạ xước bao nhiêu lần rồi?

Nếu từ 1-5 đều trả lời "Có" và số 6 là "2-4" lần thì thoải mái chạy Đà Lạt - Sài Gòn.
Nếu có bất kì câu nào trả lời không thì thôi, một là thuê tài, hai là thuê xe chở đồ.
Dạ em cảm ơn ann ! Nào gio em chỉ loanh quanh ĐL thôi ạ. Vì trong phó em chạy chậm lăm, ra ngaoi xe chạy vù vù nên em cũng ngai! Đẻ em xem nêu kg ổn em thuê tài ạ

• Like
Reactions: Jake Tran