Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
7/4/12
10
12
3
42
Vĩnh Long
Kính chào các anh chị trên diễn đàn

Trong tháng 7/2015 gia đình có kế hoạch đi du lịch Đà Nẵng bằng ô tô tự lái. Em dự định đi về trong 8 ngày.
+ Ngày 1: Cần Thơ --> Nha Trang ( 586 Km, theo Google map )
+ Ngày 2: Nha Trang --> Đà Nẵng ( 546 Km )
+ Ngày 3,4,5,6 : Tham quan ĐN, Hội An, Huế, Quảng Bình
+ Ngày 7: Huế --> Tuy Hòa ( 522Km ) Ghé tham quan Gành đá dĩa
+ Ngày 8: Tuy Hòa --> Cần Thơ ( 695 Km)
Xin các a/c tư vấn giúp dùm em một số vấn đề sau:
- Lộ trình như thế có ổn không vì chỉ có em lái chính, bà cả thì có bằng, nhưng chưa lái đường trường bao giờ. Em đi với trẻ nhỏ và phụ nữ, nên em không muốn lái đêm, ở mỗi điểm xuất phát, em dự định khoảng 5 -6h sáng sẽ xuất phát. Với thời gian xuất phát như vậy, cùng với ăn nghĩ trên đường + đúng tốc độ thì ở mỗi điểm đến có quá trễ không ?
- Về ăn, nghĩ trên đường các anh/chị cho em xin thông tin về quán ăn ở giữa mỗi chặn. Em chưa đi tuyến mình Trung bao giờ nên không rành về các quán ăn.
Xin cảm ơn các anh/chị

Hạng B2
5/10/14
218
1.893
93
Kính chào các anh chị trên diễn đàn

Trong tháng 7/2015 gia đình có kế hoạch đi du lịch Đà Nẵng bằng ô tô tự lái. Em dự định đi về trong 8 ngày.
+ Ngày 1: Cần Thơ --> Nha Trang ( 586 Km, theo Google map )
+ Ngày 2: Nha Trang --> Đà Nẵng ( 546 Km )
+ Ngày 3,4,5,6 : Tham quan ĐN, Hội An, Huế, Quảng Bình
+ Ngày 7: Huế --> Tuy Hòa ( 522Km ) Ghé tham quan Gành đá dĩa
+ Ngày 8: Tuy Hòa --> Cần Thơ ( 695 Km)
Xin các a/c tư vấn giúp dùm em một số vấn đề sau:
- Lộ trình như thế có ổn không vì chỉ có em lái chính, bà cả thì có bằng, nhưng chưa lái đường trường bao giờ. Em đi với trẻ nhỏ và phụ nữ, nên em không muốn lái đêm, ở mỗi điểm xuất phát, em dự định khoảng 5 -6h sáng sẽ xuất phát. Với thời gian xuất phát như vậy, cùng với ăn nghĩ trên đường + đúng tốc độ thì ở mỗi điểm đến có quá trễ không ?
- Về ăn, nghĩ trên đường các anh/chị cho em xin thông tin về quán ăn ở giữa mỗi chặn. Em chưa đi tuyến mình Trung bao giờ nên không rành về các quán ăn.
Xin cảm ơn các anh/chị
Mấy ý chia sẻ:
1. Có trẻ nhỏ và không muốn chạy đêm, bác đi kiểu vậy hành đứa nhóc quá !
2. Sáng 5,6h chạy, TUÂN THỦ TỐC ĐỘ mà đòi một ngày nhiêu đó về đến nơi hơi trễ, 8h hoặc hơn là bình thường; lấy phòng, tắm rửa nữa 9h là ít, ăn uống gì nữa, vợ + con bác mệt nằm sải người ra rồi.
==> Muốn đi như vầy và chơi được chỉ có phương án: chạy đêm + đạp ga lớn !
3. Còn nếu bác vẫn giữ quan điểm đường đi trên, khuyên bác bỏ Quảng Bình, ra đến Huế được rồi.
-------------------------------------
Em đề xuất vô duyên tí, bác đi máy bay + thuê chiếc 7 chỗ ở Đà Nẵng !

• Like
Reactions: ducminh81
Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
em cũng cần thơ đây,
1, bác từng lái đi liên tục quãng đường xa nhất bao nhiêu k, lái xuyên việt nhiều chưa
2, từng đi nhiều đường hỗn hợp đồng bằng đèo dốc chưa
3, đi xa 1 tài và con nít phụ nữ là cực hình đó bác
4, Chưa kể nếu bác chỉ loanh quanh đường miền tây rồi khi ra miền đông, miền trung gặp kiểu mãi lộ rất công khai cũng là một trở ngại về mặt tâm lý
5, phong cách lái xe tải miền ngoài phức tạp nếu không muốn nói rất hỗn và đường không có con lươn nên bác cầm nài phải cứng
6, Lái ra thì còn xung như lái về hơi phê
Em đề nghị bác nếu có sức thì lái ra xong gửi xe oto lên tàu, cả nhà nhảy máy bay vô sg xong lái về cần thơ.
Hoặc sướng hơn cả nhà nhảy máy bay cần thơ đanang rồi thuê xe đi chơi thảnh thơi hơn.
Về lộ trình em thấy bác có tính lộn vụ tuy hòa hay không?
theo em
ngày 1 cần thơ - sg
ngày 2 sg - nha trang - tuy hòa
ngày 3 off
ngày 4 tuy hòa - đà nẵng
ngày 5 đi huế
ngày 6 quảng bình
tới đây bác dự kiến lái vô ra sao đây.

• Like
Reactions: ducminh81
Status
Không mở trả lời sau này.