Hạng B2
31/7/12
304
11
18
Nhà e đang muốn mua xe, đang nhắm 1 con xe 7 chỗ nhỏ gọn mà nhiều loại quá, em thì ko rành xe mà được người bạn cũng rành xe khuyên mua BRV của Honda đi gia đình cho nó đầy đủ trnag bị an toàn mà bền với tiết kiệm. Em cũng thấy Brv ok nhưng đợt trước còn hụt tiền giờ xe dc km 50% trước bạ và đại lý tặng voucher phụ kiện + tiền mặt tính ra đỡ dc cả 50 triệu nên vừa khớp ngân sách nhà e.

Theo các bác thì em có nên mua Brv bây giờ luôn ko hay đợi giảm trước bạ của nhà nước (mà chưa biết khi nào chốt)??? vì e định mua xe xong chở cả nhà cùng mấy nhóc đang nghỉ hè đi chơi Nha trang Đà Lạt 1 chuyến.

Xin tư vấn mua Honda Brv để đi gia đình
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/7/16
2.679
60.431
113
Anh chủ nên thuê trải nghiệm hết các dòng 7 chỗ rồi quyết cũng chưa muộn.
Mình đã chạy qua Xpander và BRV. Vote 1 vé cho BRV bản full.

Hạng B2
17/7/12
180
6.715
93
Nhà e đang muốn mua xe, đang nhắm 1 con xe 7 chỗ nhỏ gọn mà nhiều loại quá, em thì ko rành xe mà được người bạn cũng rành xe khuyên mua BRV của Honda đi gia đình cho nó đầy đủ trnag bị an toàn mà bền với tiết kiệm. Em cũng thấy Brv ok nhưng đợt trước còn hụt tiền giờ xe dc km 50% trước bạ và đại lý tặng voucher phụ kiện + tiền mặt tính ra đỡ dc cả 50 triệu nên vừa khớp ngân sách nhà e.

Theo các bác thì em có nên mua Brv bây giờ luôn ko hay đợi giảm trước bạ của nhà nước (mà chưa biết khi nào chốt)??? vì e định mua xe xong chở cả nhà cùng mấy nhóc đang nghỉ hè đi chơi Nha trang Đà Lạt 1 chuyến.

View attachment 3172068*Ảnh minh họa
Mua BR-V đề đi gia đình mình thấy ok. trang bị an toàn đầy đủ, ít mang mác xe dịch vụ. bảo dưỡng xem bảng chi ph1i thấy cũng rẻ.

Nếu mà nhà bạn đã có nhu cầu và tính chính đủ thì mua luôn đi, đang km 50% trước bạ rồi còn gì. Brv là xe nhập nên ko liên quan đến 9 sách giảm trước bạ của chính phủ.

thích là nhích rồi lấy xe mới chở gia đình đi chơi anh nhé!

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
2/10/14
1.242
1.480
113
BRV em đi grab thấy phần ghế không có đệm nhựa hay sao. Người ngồi sau đạp cấn vào ghế là lưng mình cộm liền. Không biết phiển bản cao hơn tnao. Hàng 3 hơi nhỏ.
Xét gia đình lâu lâu đi full + cho trẻ ngồi sau thì ok. Rộng thì Stragazer và Xpander, Veloz rộng hơn. Đã thích thì múc thôi bác. Hoặc xem kỹ lại nhu cầu có thật sự cần rộng hàng 3 hay không. Gia đình xe em hàng 3 toàn xếp xuống không ít dùng.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Tập Lái
6/9/19
7
11
3
39
Em cũng quan tâm chiếc này, hóng mấy anh đi rồi chia sẽ về hàng 2 ngồi có thoải mái, êm ái không

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B1
13/11/13
147
6
18
Giới thiệu cho bác 1 oser lâu năm mua xe rồi đánh giá BR-V ngay khi mới ra mắt trong năm ngoái đây

• Like
Reactions: caoyen