Hạng B1
9/3/15
99
65
28
Bác tính nâng cấp full option nhà thông minh hay sao? Chi phí dự tính tầm bn? Cái này qtrong lắm. Chứ giả dụ mà bác có nghiêng về vimar smarthome đi chăng nữa thì cũng phải nhìn thái độ của gấu nhà nữa kìa. Theo em, bác muốn nâng cấp thì nâng cấp từ từ kiểu chờ khoai nó nhừ thì dễ hơn, mỗi lần rút ngân quỹ 1 món thì gấu nhà bác đỡ sốt ruột, 2 vc đều vui vẻ. Chứ làm full option, kể cả ko làm vimar mà chọn bkav hay lumi thì cũng phải gom 1 mớ k nhỏ.
Điểm này bác nói chuẩn!
Lúc đầu e cũng dự làm full option luôn nhưng khi khảo sát các bên (phổ thông có, cao cấp có) em thấy đúng là nếu chọn đúng hãng thiết bị smarthome mà mình mê thì ngân sách cao quá.
Nên em qđ là nâng cấp trước một số hạng mục như công tắc, ổ cắm, hệ thống an ninh camera, còi báo động; cảm biến báo mưa, báo cháy, khí gas, tràn nước, với hệ thống âm thanh thôi bác ạ

Tập Lái
8/8/19
6
5
3
33
housecheck.vn
Em mới nghiên cứu ứng dụng nhà thông minh Homegy. Xin chia sẻ:
Homegy phát triển ứng dụng theo hình thức cá nhân hoá cao, ứng dụng trực quan dễ sử dụng. Quét chụp ngôi nhà của mình thao tác trực quan. Không cần quy ước công tắc quá nhiều.
Ứng dụng cài đặt sử dụng mã khoá trực tiếp bằng thông số điện thoại (IMEI) của người sử dụng
Cấp theo từng nhà một không đăng ký trực tiếp trên ứng dụng.
Homegy đang dần phổ biến ở khu vực phía Bắc, miền Nam chưa nghe nhiều.

Hàng mới thấy cái này cũng hay nên em mạnh dạn tìm hiểu và đưa về miền Nam kinh doanh luôn. Em ở Vạn Phúc Thủ Đức.