Tập Lái
16/8/16
12
7
3
35
Ảnh thi em ko có vì lúc đó em chỉ xem lại thôi ko chụp lại, nhưng lúc đó thì e đi lane ngoài, csgt ra tín hiệu dừng xe từ xa nên em chuyển từ lane ngoài vào lane giữa, em thấy hình ảnh trên máy tốc độ cũng ko thể hiện rõ e chạy lane nào , chỉ thấy mỗi biển số xe và tốc độ.

Hạng C
15/6/17
867
919
93
Ảnh thi em ko có vì lúc đó em chỉ xem lại thôi ko chụp lại, nhưng lúc đó thì e đi lane ngoài, csgt ra tín hiệu dừng xe từ xa nên em chuyển từ lane ngoài vào lane giữa, em thấy hình ảnh trên máy tốc độ cũng ko thể hiện rõ e chạy lane nào , chỉ thấy mỗi biển số xe và tốc độ.
nếu thật sự ko xác định được lane nào, thì có thể bác bị bắt khúc tất cả 60.
còn bác chắc chắn bác bị bắn lane bác đi 70 thì cần có tọa độ nhập vào coi bác nằm vào khu nào?.
xe bác có camrea hanh trinh không. nếu có thì sẽ có lợi thế.

Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
còn bác chắc chắn bác bị bắn lane bác đi 70 thì cần có tọa độ nhập vào coi bác nằm vào khu nào?.
Nếu xe anh chủ đã bị bắn tốc độ, có quay camera thì không cần cam hành trình trên xe đâu ạ. Khi tới văn phòng làm thủ tục đóng phạt, anh chủ cứ yêu cầu cho xem lại hình ảnh, đoạn phim lúc vi phạm là đủ. Nhưng thông thường, khi đã bị CSGT gọi vào, là đã bị "rụng" từ trước, chứ không phải tại chổ bị gọi vào đâu.

PS, em thường xuyên đi và về VT, em chỉ nhớ có 1 đoạn ngắn khúc Bà Rịa là có làn 70-60-60, ngoài khúc đó thì tốc độ như bình thường (60-60-60 trong KDC và 90-90-90 ngoài KDC). Anh chủ nhớ kĩ lại xem.

• Like
Reactions: nguyenhaobd
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Em nghĩ bác chủ dính vụ all lane 60 (từ TP BR vào TP Vũng Tàu), chứ đoạn 70-60-60 có chút ở từ DN đi BR chứ nhiêu (từ đoạn nhà hàng Trần Long)

Tập Lái
16/8/16
12
7
3
35
Em chắc chắn là đoạn em bị bắt có quy định tốc độ là 70-60-60 vì em có nhìn biển báo. Đoạn này qua nhà hàng Trần Long xa rồi, qua cổng chào Bà rịa khoảng 2km mà chưa tới trung tâm thương mại bà rịa, xe em ko có cam hành trình. Có thể là lúc csgt nháy đèn yêu cầu dừng xe từ xa, em chuyển làn vào trong và bị dính nhưng hình ảnh bắn tốc độ lại ko thể hiện rõ em đang đi ở lane nào.

Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
Em chắc chắn là đoạn em bị bắt có quy định tốc độ là 70-60-60 vì em có nhìn biển báo. Đoạn này qua nhà hàng Trần Long xa rồi, qua cổng chào Bà rịa khoảng 2km mà chưa tới trung tâm thương mại bà rịa, xe em ko có cam hành trình. Có thể là lúc csgt nháy đèn yêu cầu dừng xe từ xa, em chuyển làn vào trong và bị dính nhưng hình ảnh bắn tốc độ lại ko thể hiện rõ em đang đi ở lane nào.
Bình tĩnh đi bác. Cứ đúng ngày, đúng giờ, bác tới cơ quan xử lý GT, yêu cầu xem lại hình ảnh thôi.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Em hóng vụ này vì tuần nào cũng chạy 2 lượt trên QL51. Đường này cắm biển KDC sau đó chạy thêm vài trăm mét mới đến biển 70-60-60. Có khi nào bác chủ thớt dính ngay đoạn giữa 2 biển này? Vì đoạn giữa này chỉ tối đa 60km/h trên tất cả các làn.

Tập Lái
30/3/15
8
5
3
33
À!Sẵn mấy bác cho em hỏi.
Bên phía Long Sơn ra gần Quốc looj51 hiện giờ tốc độ cho phép bao nhiêu nhỉ? Đi suốt mà không thấy cái biển báo nào hết

Hạng D
6/9/07
4.510
37.911
113
À!Sẵn mấy bác cho em hỏi.
Bên phía Long Sơn ra gần Quốc looj51 hiện giờ tốc độ cho phép bao nhiêu nhỉ? Đi suốt mà không thấy cái biển báo nào hết
Phía đó em cũng hay đi, mà sợ bị bắn, nên cứ 50 km/h đường không có con lươn và 60 km/h đường có con lươn chắn. Mà đoạn này có chút xíu, bác chạy từ từ cũng được mà. :)

Tập Lái
30/3/15
8
5
3
33
Phía đó em cũng hay đi, mà sợ bị bắn, nên cứ 50 km/h đường không có con lươn và 60 km/h đường có con lươn chắn. Mà đoạn này có chút xíu, bác chạy từ từ cũng được mà. :)
Tại đôi lúc công việc cũng hơi gấp !
Trước e không biết tin khu vực này bắn tốc độ nên chạy nhanh lắm,Từ ngày biết e cũng bò như bác luôn.Không dám hơn

• Like
Reactions: badmonkey