Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
5/4/12
27
0
0
41
Em học xong Cao đẳng cơ khí ô tô,làm kỹ thuật vài năm rồi đi bán xe. Tình hình ô tô ê sắc ế quá,em đang có dự định học thêm Trung cấp XD dân dụng và Công nghiệp kiếm thêm cái nghề phòng thân.
Ông nội em thợ xây,bố và các chú cũng biết xây nên có lẽ ngày xưa em cũng mê làm anh thợ hồ. Vì thế mà ngày SV hè đi phụ hồ có ông thầu kia cứ muốn giữ lại bảo mày theo tao học nghề cho rồi nhưng em không chịu vì học năm 2 rồi mà.
T10 này em học,đã nộp HS rồi,em học Trung cấp thôi (một năm là ra) vì em ngại mấy cái công thức lắm ạ. Em mở top này nhờ các bác tư vấn trong quá trình học cần tập chung vào vấn đề j,sau này em tốt nghiệp muốn làm giám sát thi công hay tổ chức lao động j đó. Em DK học ở GTVT 3 rồi.
Kính mong các bác cho em lời khuyên để em có định hướng tốt,em sợ em học hay lan man. Em có lang thang ở vài diễn đàn nhưng nghe các bác ấy nc nhiều danh từ kt quá em thấy khó tiếp thu quá.
Trân trọng !!!

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.416
113
Học trung cấp ra thì chỉ biết đọc bản vẽ mà thôi, tuy nhiên đi thi công thời gian thì có thể khá lên rất nhanh nếu như có dịp cọ sát. Cứ học đi đã hẳn tính, 1 năm thoáng cái là qua thôi mà.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Vừa học vừa hành là nhất rồi bác ạ
.
Trước khi thành thầy cứ hãy là thợ giỏi đã, tiền và uy tín từ từ đến, chậm mà chắc. Chúc bác thành công và vững tin vào bản thân nhé.
Em thấy bác sợ từ ngữ kỹ thuật và sợ tính toán, nhưng làm xây dựng tính kết cấu điên đầu là chuyện bình thường, cứ coi như nó là mục đích phấn đấu, chỉ sợ, chỉ khó khi ta chưa biết mà thôi. Biết rồi cái gì cũng dễ hẳn.

Hạng B1
7/5/12
74
1
8
42
TP HCM
cố lên bác học xong ra là một chuyện còn làm thì thực tế sẽ giúp cho bác kinh nghiệm mà cả nhà bác cũng làm xây dựng mà.

Tập Lái
5/4/12
27
0
0
41
Cám ơn bác ngoinhaxanh em đã lưu số bác rồi khi nào tự tin ra cọ sát em nhất định sẽ gọi cho bác nhờ vả trước. Đúng là 1 năm đi qua rất nhanh.
Cám ơn mợ HP,đọc nhiều bài của mợ rồi mong có ngày được diện kiến. Bữa nào sẽ rủ gấu nhà em qua quán mợ.
Cám ơn bác nolop ông anh có công trình làm nhôm kính sẽ alo bác nhé.
Trân trọng !!!

Hạng C
8/4/11
889
11.150
93
Học xong 1 năm, khả năng ngành ô tô hot trở lại, lúc đó tha hồ phân vân.

Tập Lái
5/4/12
27
0
0
41
Duc Huan nói:
Học xong 1 năm, khả năng ngành ô tô hot trở lại, lúc đó tha hồ phân vân.

Cám ơn bác,đúng là điều này cũng đáng để nghĩ lắm. Sau nhiều năm làm ô tô em thấy chính sách nhà nước mình thay đổi theo quý,vì thế rất khó để phát triển ổn định được,ngay như ông Toy cũng đang kêu trời.Tình hình này cuối năm may ra sẽ đỡ hơn tí thôi ạ,sang năm thì cũng vẫn chưa ăn sáng hơn ạ. Em cũng tính mở một cái xưởng nho nhỏ làm phục vụ các bác nhưng năm này kẹt đủ thứ dù giá mặt bằng thuê cũng không đắt.
Học xong em sẽ quyết theo nghề và bám trụ vào nó để kiếm tiền thôi. Rất mong được các bác giúp đỡ và chỉ dạy. Trân trọng !!

Hạng B2
21/2/11
499
6
18
Chúc bác sớm nhìn thấy ánh sáng cuối đường hầm. Cổ vũ cho bác nè

Hạng B2
31/5/10
143
73
28
Bình Dương
Bác cứ học đi, ra trường đi học hỏi vài năm, sau đó đứng ra mà nhận công trình. Như vậy sẽ thích hợp hơn là gắn bó cho một công ty.

Status
Không mở trả lời sau này.