Hạng B2
20/10/05
255
17
18
Kia hơn bác ạ, cái xe 7 năm rồi thì tốt nhất là ko nên sờ vào ;)

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Cảm ơn các pác nhiều, em cũng máu thằng Kia sportage màu trắng limited lắm nhìn ok lắm. http://www.youtube.com/watch?v=Y8RwnmIfvyk&feature=related các pác xem tham khảo nhé. Ban đầu định cắn răng mua GLK màu trắng nhưng cũng hơi đuối, nhưng thấy em kia này ra, thì thấy đẹp quá và cũng vừa phải (45800) bên Hoàng gia báo gia em vậy đó. Nên cũng lăn tăn lắm. Chắc em phải mua em này quá, chứ murano như các pác nói thì thua rồi.

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Tuy thương hiệu không bằng nhưng thấy option cũng ngon ra phết các pác nhỉ. Tính ra mấy anh Hyundai va Kia ra các sản phẩm mới đều đúng chuẩn và tiêu chí tối cần thiết cho nhu cầu của khách hàng hiện nay, cụ thể là dân Hàn bay giờ mới hiểu vi sao họ không xài hàng nước ngoài, vì sửa dụng hàng trong nước cũng ok rồi, như trước kia muốn có chiếc xe hơi đầy đủ tiện nghi phải là lexus, bmw, mercedes, nay hàn uốc có thể làm ra những chiếc xe giống như thế mà giá phải chăng, thì tội gi người ta không mua, như santafe cũng có nhớ ghế...còn Kia K5, K7, sorento, cũng đầy đủ đồ chơi, có điều hơi tiếc là hyundai và kia không làm 1 chiếc xe theo mẫu rieng mình mà pha lẫn tùm lum, giống như chạy theo thị hiếu thôi nên làm khách hàng không yên tâm và thấy bị copy là chính, như veracuze thì giống lexus RX, K5 bên trong giống Audi.... nên cũng hơi chán. Nhưng dù sao cũng hay hơn anh Hồ cẩm đào các pác nhỉ./.

Hạng F
5/3/10
6.005
33.538
113
Em thấy bác tức cười, kia là xe HQ, còn Nissan thì là xe NHật, hiển nhiên cái nào tốt hơn thì không cần bàn cãi

còn chiếc Murano 7 năm thì nên né là đúng rồi, nhất là hiệu Nissan ở VN phụ tùng không phổ biến nữa

chúc bác sớm có quyết định sáng suốt

Hạng B1
30/8/10
50
1
0
Bác mua xe cũ thế làm gì nếu tầm tiền như vậy bác thử ngó em X-trail xem sao, con Kia Sportage em xem rồi, quá đẹp 10 túi khí, ghế điện, sưởi, nói chung là tất cả đều hiện đại, nhưng bác sẽ là chuột thí nghiệm hehe, còn X-trail thì đã qua kiểm nghiệm rồi cực phê
Chúc bác sớm có xe đẹp

Tập Lái
15/3/05
15
0
0
Đây có trang consumer guide đánh giá so sánh các loại SUV-Crossover đấy

Giá thì Infiniti rẻ hơn Lexus và MDX, hơn MU không nhiều.
Còn tiết kiêm xăng thì cuối cùng là Infiniti và đầu bảng là MU

Tập Lái
15/3/05
15
0
0
ở đấy:
EM MU này tiết kiệm xăng hơn lexus RX 350 và và MDX .
@ Các bác không nên so sánh Kia sportage với MU, vì nội thấy em MU này khá cao cấp: dẫn động AWD, số vô cấp CVT, loa BOSE 8 loa có SUB của Bose, đèn xê nông điều chỉnh góc chiếu, cảm biến áp suất lốp, chất liệu da và inôc-nhôm cho các chi tiết trong xe..., trong khi KIA là dòng bình dân, sportage chất liệu nội thất bình dấn.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/3/05
15
0
0
So sánh của Consumer guide tập hợp ý kiến từ hai phía: Khách hàng và chuyên gia xe do đó độ chính xác rất cao.

Last edited by a moderator: