Tư Vấn Chia Sẻ Xpander có tiếng hú, do đâu?

Hạng D
8/1/19
1.579
2.203
121
bác thử quay clip nghe thử, dán cái điện thoại hoặc thiết bị ghi hình vào phần hốc bánh xe ấy !

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Vậy có cái gì đó có thể ..như vè che ở gầm bánh, mất ốc, vỉ che máy ở dưới cũng không chắc chắn..

Lên cầu rồi kiểm tra mấy bộ phận che bánh xe máy xem có ai bắt ốc đi luộc
Bác kiểm tra hộc đựng lọc gió động cơ lắp có vô khớp không, hở chút là kêu ghê lắm.
Bác kiểm tra hộc đựng lọc gió động cơ lắp có vô khớp không, hở chút là kêu ghê lắm
Vậy bạn có làm gì gầm xe không ? hiện tượng nầy bắt đầu từ lúc nào
- Tiến hú cũng có thể do bạc đạn ...bắt đầu mòn chăng ? online khó bắt bệnh thật
Em mới qua hãng kiểm tra lại lần nữa nó phát ra từ hộp số haizzzz

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Em mới qua hãng kiểm tra lại lần nữa nó phát ra từ hộp số haizzzz
Vậy là bạc đạn của hộp số gùi ...coi bộ hơi hao địa à nha, bạn có thay nhớt hộp số thay luôn với lọc hộp số

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Vậy là bạc đạn của hộp số gùi ...coi bộ hơi hao địa à nha, bạn có thay nhớt hộp số thay luôn với lọc hộp số
Xe em còn bảo hành bác ạ với lại chạy mới có 35k km nên chưa thấy nhớt hs

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Xe em còn bảo hành bác ạ với lại chạy mới có 35k km nên chưa thấy nhớt hs
Nếu tiếng hú thì bạn đã viết là hộp số, vậy ... 35K đã bị tức là có vấn đề về "chất lượng" chăng ? do đó khi tư vấn online rất khó, Thí dụ như VN với EU hay b ắc mỹ cùng loại cùng đời .

Nhớt là vấn đề, còn tiếng hú là vấn đề khác, chưa chắc hư bạc đạn mà hao nhớt ...

Nhưng khi hư bạc đạn của hộp số không lẽ bạn giử lại nhớt ...hộp số và lọc hộp số vì ...mới có 35K ? cái nầy tôi hỏi thật đó .... Còn bạn muốn thay hay giử nhớt và lọc lại là tuỳ bạn ... Tôi không dám tư vấn nửa.

Làm tôi liên tưởng đến, dỉa mòn cứ mài dỉa, láng dỉa .... xe thì cứ thêm CC, SL , start&stop.. nói chung là độ không nguyên tắc

Nếu bạn có đổi thì đổi luôn dầu và lọc mới ..đó là lới khuyên của tôi .. nhưng tiền của bạn,

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
Nếu tiếng hú thì bạn đã viết là hộp số, vậy ... 35K đã bị tức là có vấn đề về "chất lượng" chăng ? do đó khi tư vấn online rất khó, Thí dụ như VN với EU hay b ắc mỹ cùng loại cùng đời .

Nhớt là vấn đề, còn tiếng hú là vấn đề khác, chưa chắc hư bạc đạn mà hao nhớt ...

Nhưng khi hư bạc đạn của hộp số không lẽ bạn giử lại nhớt ...hộp số và lọc hộp số vì ...mới có 35K ? cái nầy tôi hỏi thật đó .... Còn bạn muốn thay hay giử nhớt và lọc lại là tuỳ bạn ... Tôi không dám tư vấn nửa.

Làm tôi liên tưởng đến, dỉa mòn cứ mài dỉa, láng dỉa .... xe thì cứ thêm CC, SL , start&stop.. nói chung là độ không nguyên tắc

Nếu bạn có đổi thì đổi luôn dầu và lọc mới ..đó là lới khuyên của tôi .. nhưng tiền của bạn,
A chết không hiểu ý nhau rồi . Ý bác là kêu em thay nhớt thay luôn Loc nhớt đúng ko a? Em tưởng bác hỏi em là thay nhớt hộp số chưa để bác biết bác hướng dẫn cách giải quyết nên em trả lời là chưa Vì xe mới 35k hãng khuyến cáo 40k mới thay.
Chứ ko phải em ko muốn thay nói thật em ko tiết tiền thay nhớt Lọc nhớt đâu cứ đúng móc quy Đinh em điều thay Cả.
Lời khuyên của bác rất chuẩn ạ
Em đang đợi hãng nó nói sao vì xe còn bảo hành ạ lên tham khảo ý kiến của bác và ae trên này thêm để biết mà nói chuyện với hãng . Để nói nó làm cho em
Bác thông cảm em ko hiểu ý bác

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
A chết không hiểu ý nhau rồi . Ý bác là kêu em thay nhớt thay luôn Loc nhớt đúng ko a? Em tưởng bác hỏi em là thay nhớt hộp số chưa để bác biết bác hướng dẫn cách giải quyết nên em trả lời là chưa Vì xe mới 35k hãng khuyến cáo 40k mới thay.
Chứ ko phải em ko muốn thay nói thật em ko tiết tiền thay nhớt Lọc nhớt đâu cứ đúng móc quy Đinh em điều thay Cả.
Lời khuyên của bác rất chuẩn ạ
Em đang đợi hãng nó nói sao vì xe còn bảo hành ạ lên tham khảo ý kiến của bác và ae trên này thêm để biết mà nói chuyện với hãng . Để nói nó làm cho em
Bác thông cảm em ko hiểu ý bác
À có lẽ tại tôi không hiểu ý của bác ... xin lỗi bác nha

Còn thay nhớt hộp thì nên thay luôn lọc nhớt hộp (không phải lọc nhớt máy)
Nếu như bị bạc đạn mà kêu thì nó sẽ thay bạc đạn hộp số (thậm chí có thể tháo hộp ra) hay thay cả hộp mới, cái nầy tuỳ vào ...hãng
Thật tình nếu muốn thay và yên tâm thì nên thay cả cụm đừng thay 1 phần , hay chỉ phần hư nhé bác .
Rất vui khi chia sẽ cùng bác và anh em OS để tìm hiểu thêm

Tập Lái
12/5/20
16
9
3
33
À có lẽ tại tôi không hiểu ý của bác ... xin lỗi bác nha

Còn thay nhớt hộp thì nên thay luôn lọc nhớt hộp (không phải lọc nhớt máy)
Nếu như bị bạc đạn mà kêu thì nó sẽ thay bạc đạn hộp số (thậm chí có thể tháo hộp ra) hay thay cả hộp mới, cái nầy tuỳ vào ...hãng
Thật tình nếu muốn thay và yên tâm thì nên thay cả cụm đừng thay 1 phần , hay chỉ phần hư nhé bác .
Rất vui khi chia sẽ cùng bác và anh em OS để tìm hiểu thêm
Vâng bác . Em đang chờ hãng trả lời xem nó giải quyết sao em cũng giống ý bác muốn thay Cả cụm luôn.
Với lại bác cho em hỏi nếu như những bệnh vậy nếu ra ngoài làm giá tầm bao nhiêu ạ.
Với hợp at 4 cấp của xpander nó có Sài chung với xe nào ko ạ
Xe em hiện trạng ngoài tiếng hú ra mọi thứ điều bình thường xe chuyển số vẫn mượt ko có hiện tượng giật, trượt , xe vẫn chạy mượt mà ko bị ỳ

Tập Lái
7/10/20
13
3
3
36
hehe, em cũng bị đúng như bác chủ thớt, tiếng u u như hú côn xe máy. Sau khi qua hàng loạt gara, vào hãng checker các kiểu, thay oan mất đôi bi moay ơ trước không hết bệnh thì cuối cùng lại là do đôi lốp mới thay, cũng đảo lốp từ trước ra sau rồi vẫn kêu vì vẫn là đôi lốp đó lăn bánh. Em ra hàng lốp mượn đôi lốp cũ thay vào thì lại im thít. :D

• Like
Reactions: target_locked