Hạng D
8/12/07
2.662
258
83
Trường Giáo dưỡng
Re:Xử lý khi bị xxx thổi phạt

dinhcongchu2003 nói:
Em thì có 1 lần cải xxxx tới bến, móc điện thoại ra gí vào miệng đọc tên xxxx, mấy giờ... và xxxx bắn e tốc độ 60/50km/h đúng vào chiều ngày 30 tết ở Đồng Nai, e cãi sung lắm, xong xxxx lập biên bản, tới đóng phạt thì trên quyết định có hiện thị biển số, tốc độ xe em là 60/50. Về em kiểm tra thì cái đồng hồ công tơ mét của e bị hư chạy 60 mà nó báo có 50 làm e hố hàng :D:D:D:D:D:D:D 1 thời gian sau em bán cái xe đó luôn :):):):):):)
Cái này dân gian gọi là Ngu mà lì nè:D:D:D

Hạng D
12/6/10
3.310
27
48
HCM

nlthanh nói:
dinhcongchu2003 nói:
Em thì có 1 lần cải xxxx tới bến, móc điện thoại ra gí vào miệng đọc tên xxxx, mấy giờ... và xxxx bắn e tốc độ 60/50km/h đúng vào chiều ngày 30 tết ở Đồng Nai, e cãi sung lắm, xong xxxx lập biên bản, tới đóng phạt thì trên quyết định có hiện thị biển số, tốc độ xe em là 60/50. Về em kiểm tra thì cái đồng hồ công tơ mét của e bị hư chạy 60 mà nó báo có 50 làm e hố hàng :D:D:D:D:D:D:D 1 thời gian sau em bán cái xe đó luôn :):):):):):)
Cái này dân gian gọi là Ngu mà lì nè:D:D:D
Em đua đòi cãi xxxx như bác. mà xui cái là mình sai mà cũng cãi :D:D:D:D:D:D:D

Hạng B2
24/3/11
355
2.860
123

Babyloon nói:
Em có 1 số câu hỏi nhờ các bác ném đá giúp, Xin cảm ơn.
- Khi bị xxx chỉ gậy vô bắt dừng xe. Nói mình phạm lỗi vì... Thì mình có quyền kêu xxx đọc rõ nghị định xử phạt và mức phạt được không các bác.
- Nếu xxx không đọc được hay không đọc thì mình phải lảm sao?. :cool:. Mình có thể thoát tội không nhỉ.?

Có quyền hỏi chứ bác! Nhưng thường thì xxx sẽ thông báo lỗi trước. Có các trường hợp sau:

1.Nếu bác chắc chắn mình đúng, không vi phạm và nắm chắc Luật: nên cãi.
2.Nếu bác sai thì chấp nhận lập BB:
- Nếu đúng lỗi của mình thì mới ký!
-Nếu sai đề nghị được ghi ý kiến vào đó…Đến đây mà xxx chần chừ thì bác hiểu là xxx muốn gì rồi! Tùy cơ mà ứng biến nhé bác…
2. Không đúng-không sai: gãy đầu năn nỉ 50/50. Nhưng em không cổ vũ cho hành động này.
Nói chung là bác nên đọc kỹ và thủ sẵn Luật GTĐB + NĐ34 trên xe…he he

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Em xuống xe, đưa phone cho xxx nghe rồi đi tiếp.

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0

Hì hì chưa bị thổi lần nào chưa biết xử lý

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53

Ruby0903 nói:
Gọi bác Nhanh ...
Ở Tp HCM thì có muốn "Nhanh cũng ko Nhanh được"! E trích câu nói của 1 bác Xxx nói về bác Nhanh như vậy!:D

Hạng D
1/9/10
1.665
54
48
0906 90 12 26

Em bị thổi hoài, lúc trước thì bla bla xin đóng phạt trước.....
Sau này thì không tốn tiền nữa lý do: là hội viên của OS