Hạng B2
1/2/10
240
21
28
36
Gia Nghia, Dak Nong
Flying Dino nói:
Thật sự ai cũng muốn nhanh chóng đem xe về chứ để đó thàng bạn em nó cũng không an tâm . Với lai xe nào cũng phải cần để đi lại . Thực ra vẫn chưa có hướng giải quyết , thế nên rất khó khăn ...
XXX cũng rất tốt , em nghĩ cũng không có vấn đề gì , nhưng chắc bên xe tải đang nhùng nhằng ...
rất cảm ơn các bác đã góp ý , em cố gắng hỏi thàng bạn em xem sao . :)

• Bác bảo bạn Bác làm việc thẳng thắn với xe tải thế này nhé: Không cần tiền bạc gì cả, bạn Bác đưa xe vào Trung tâm làm cho đâu vào đó như ban đầu, xe tải chi trả khoản sữa chữa đó (không có đưa tiền theo báo giá hay là cái gì cả)
  • Bên cạnh đó nói thẳng với chủ xe tải là xe đó là xe làm ăn, xe tải sai nên cứ 1 ngày xe nằm trong CSGT thì bạn Bác phải thuê xe một ngày (khoảng 800.000) bắt chủ xe tải chịu khoản tiền thuê xe trong thời gian xe hai bên bị giam giữ
  • Vì xe tải đã sai nên Bác cứ yên tâm, tình cảm và đạo đức thì bạn Bác cũng đừng làm khó xe tải quá. Kiểu gì thì xe tải cũng phải bồi thường thôi mà. Bạn của Bác đừng làm việc với BH của xe tải, họ chẳng có trách nhiệm gì với bạn Bác đâu.
Vài lời góp ý với Bác.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Hai điều đầu tiên bác Nobita tư vấn nghe rất hợp lý và rất sướng cho chủ xe rồi.
Nhưng cơ bản em thấy là xe tải cù nhầy không chịu bồi thường bác à!
Nếu chịu bồi thường thì mọi việc đâu cần gì phải bàn nữa!