Hạng F
2/3/14
12.226
128.131
113
Nhìn lịch trình toàn thấy đi và đi.... Có 2 ngày ở Hạ Long + 1 ngày ở Mộc Châu... Chắc do thời gian chủ thớt không kéo dài thêm được mà mong muống đặt chân thì nhiều nơi nhiều chốn đâm ra ... chạy chạy đi chứ đừng có mà dừng lại...
70% thời gian trong xe rồi, sức đâu thưởng ngoạn, sài gòn mộc châu rồi lại sài gòn có 12 ngày thì là thánh dồi

• Haha
Reactions: {THỐN}
Hạng B2
8/2/18
141
5.545
163
Bình Tĩnh
70% thời gian trong xe rồi, sức đâu thưởng ngoạn, sài gòn mộc châu rồi lại sài gòn có 12 ngày thì là thánh dồi
Có 2 xu hướng của dân phượt. 1 là đi nhiều nhất có thể (đi nhiều chỗ, thưởng ngoạn cảnh vật xung quanh hai bên đường đi... gọi là đi chấm.), 2 là cảm nhận nhiều nhất có thể (dành nhiều thời gian cho tìm hiểu, trải nghiệm và cảm nhận về 1 nơi cụ thể).

Tập Lái
13/4/23
3
2
3
51
Cũng như bác chủ, mình cũng bị đất Bắc mê hoặc bởi những chuyến đi. Do điều kiện thời gian không được dư dã nên tháng 3 vừa rồi 2 vợ chồng mình đã hoàn thành nốt cung Tây Bắc qua 6 tỉnh Hòa Bình- Sơn La- Điện Biên- Lai Châu- Lào Cai - Yên Bái trong 6 ngày. Giải pháp của mình là: Đi máy bay chặng SG - HN rồi thuê xe tự lái đi Tây Bắc , giá xe 7 chỗ khoảng +/- 1tr2/ ngày (có thể giao trả tại sân bay) rất tiện.

Hạng B1
21/12/18
79
86
18
Thủ Đức, HCM
Cũng như bác chủ, mình cũng bị đất Bắc mê hoặc bởi những chuyến đi. Do điều kiện thời gian không được dư dã nên tháng 3 vừa rồi 2 vợ chồng mình đã hoàn thành nốt cung Tây Bắc qua 6 tỉnh Hòa Bình- Sơn La- Điện Biên- Lai Châu- Lào Cai - Yên Bái trong 6 ngày. Giải pháp của mình là: Đi máy bay chặng SG - HN rồi thuê xe tự lái đi Tây Bắc , giá xe 7 chỗ khoảng +/- 1tr2/ ngày (có thể giao trả tại sân bay) rất tiện.
vâng bác, e dc có thêm tý thời gian, và thích trải nghiệm cung đường HCM