Thảo Luận Chung xxx 113 các gốc phố.

Hạng B2
22/12/10
111
115
43
38
Cung đường anh nói là những điểm nóng của thành phố...về GÀ MÓNG ĐỎ...các anh 113 phải đứng đó để "dẹp loạn" cho có lệ....hihihi

Hạng D
14/10/09
1.967
202
63
Nếu cứ duy trì thế này hoài thì e nghĩ tình trạng cướp giựt cũng sẽ giảm, nhưng tiếc là được có vài ngày thôi

Hạng B2
24/3/11
355
2.860
123
Riêng em, em ủng hộ duy trì họat động này hàng ngày.Cứ 1 km hoặc tại một giao lộ có 01 xx3 hoặc 01 tổ trực …Miễn là các bác ấy làm đúng phận sự của mình như giữ gìn ANTT, trấn áp đua xe, lạng lách, các hành động gây mất mỹ quan thành phố…Được vậy thì Tp chúng ta sẽ đổi khác ngay lập tức…Em không hiểu quân số thì đông nhưng các việc cần thiết như thế sao không làm, khi dân cần Alô chẳng thấy đâu cả…

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
E thấy hình như là cảnh sát cơ động chứ không phải 113, họ đứng gác cầu từ trước tết đền giờ rồi! Chắc ngăn ko cho đua xe hay có nhiệm vụ đặc biệt gì đó, họ sẽ ko bắt xe vi phạm nhưng nếu đua xe lạng lách là sẽ bị thổi ngay, hôm bữa e thấy 1 anh đuổi theo đứa chạy xe lạng lách chở 3 ah!

Hạng C
28/10/11
522
23
28
chời, đừng nói xấu cho họ nhé, có những anh công an âm thầm ngày đêm giữ bình yên cho mọi người, còn có những công an chỉ đi kiếm tiền.
chắc có chiến dịch hoặc là đàm bảo an toàn sau ngày thành lập Đảng hoặc vụ này vụ kia, làm sao các bác biết được.

Có mấy lần em chở người nhà hoặc đón người nhà tại ga hoặc sân bay lúc đêm khuya hoặc sáng sớm , gặp được xe cảnh sát đi tuần tra mừng vô cùng, như vớ được 1 ân nhân vậy đó, an tâm liền. Nếu không thì vừa chạy vừa lo đủ thứ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/2/10
1.807
125
63
Hòn Ngọc Viễn Đông
Cứ 1m2 có 1 anh xxx thì.... em ủng hộ cả làng luôn. Cà phê, cà pháo cho các anh í đều đều em cũng cam lòng. Miễn mí anh í làm đúng chức năng của mình.

Hạng D
16/10/11
1.737
9.705
113
Sáng nay thấy trước nhà em 113 lập biên bản phạt quá trời taxi vinasun đậu trên lề - ngạc nhiên là chổ này đó giờ là bến đậu của taxi vinasu cũng mấy năm rồi giờ tự nhiên phạt họ. Nghe đâu vì đậu lấn chiếm lòng lề đường. Bác nào ở thanh đa thì biết bãi taxi vinasun đối diện cháo vịt thanh đa đó.
E mong tối nó ghé phạt chắc là biên bản vô số vì lề đó bên quán cháo vịt tận dụng giữ xe mà. Nhiều cái cũng ngộ thiệt....lúc cần không thấy lúc ko muốn thấy lại xuất hiện đầy.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.148
113
Hình như không lực lượng nào được phép đóng chốt, ngoài lực lượng tại địa phương.
CSGT chỉ đứng chốt tại các giao lộ hay trên đường theo lịch phân công trước
113 chỉ được phép tuần tra, không đóng chốt.

Ha Sonata nói:
NGUYEN T nói:
tonyhao nói:
hết tiền rồi, ngồi chơi xơi ..... mấy con vịt đi lạng quạng
Các bác cứ hay nghĩ xấu cho họ. Các loại cảnh sát khác ngoài CSGT nếu ra đứng đường phải có lệnh của CA TP chứ không tự nhiên khơi khơi ra đó mà đứng được đâu.
Bác trả lời chuẩn mực thật.
Không biết thì hỏi sẽ có người trả lời , phải không ạ? Tinh thần O.S là thế.
Nhưng "biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe" Ông bà ta đã dạy. Suy đoán lung tung, mở miệng là nói xấu người khác nghề khác kiểu vô căn cứ ... thật ra giống uống thuốc độc lắm đấy.
Thầy em có dạy em 1 câu:
"Miệng là cửa tai họa
Lữơi là dao diệt thân
Ngậm miệng che dấu lữơi
Thân yên ổn cả đời".
Ngẫm...